ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามผู้รู้เรื่องยันต์ครับ  (อ่าน 3108 ครั้ง)

ออฟไลน์ qwertyton

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอถามผู้รู้เรื่องยันต์ครับ
« เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 09:14:05 »
คือพอดีว่าวันนี้ผมไปสักกับหลวงพี่นันท์ครับ บอกหลวงพี่ว่า ขอตาข่ายเพชรที่ไหล่ครับ พอหันหลังไปได้ อันนี้มา (ยิ้มในใจ)

อยากรู้ชื่อกับพุทธคุณ ครับ ขอบคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ต.ค. 2555, 09:15:11 โดย qwertyton »

ออฟไลน์ karnpong

• ขยัน อดทน อดกลั้น มีสติ
  • สัตตมะ
  • **
  • 23 ตุลาคม 2554
ตอบ: ขอถามผู้รู้เรื่องยันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ต.ค. 2555, 01:24:03 »
คือพอดีว่าวันนี้ผมไปสักกับหลวงพี่นันท์ครับ บอกหลวงพี่ว่า ขอตาข่ายเพชรที่ไหล่ครับ พอหันหลังไปได้ อันนี้มา (ยิ้มในใจ)

อยากรู้ชื่อกับพุทธคุณ ครับ ขอบคุณมากครับ

ตามที่ได้ข้อมูลมา ผมว่าน่าจะเป็นยันต์พระเจ้ารักษาโลกนะครับ ปกติยันต์ลูกนี้เขียนใส่แผ่นเงิน ทอง นาค ใช้แขวนคอเด็กน้อยป้องกันภูตผีปีศาจสาระพัดแล้วแคล้ว คลาดดีนักแล แต่พอมาสักให้คุณแสดงว่าพระอาจารย์ท่านมีเมตตาต่อศิษย์ครับ (หากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับผม)
อ้างอิงจาก http://www.baanmaha.com/forums/showthread.php?t=2310
ชาตรี แคล้วคลาด กันภัย มหาระงับ ดับทุกข์ สุขล้น พ้นสังขาร การงานรุ่ง พยุงดวง

ออฟไลน์ qwertyton

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอถามผู้รู้เรื่องยันต์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ต.ค. 2555, 01:39:21 »

ตามที่ได้ข้อมูลมา ผมว่าน่าจะเป็นยันต์พระเจ้ารักษาโลกนะครับ ปกติยันต์ลูกนี้เขียนใส่แผ่นเงิน ทอง นาค ใช้แขวนคอเด็กน้อยป้องกันภูตผีปีศาจสาระพัดแล้วแคล้ว คลาดดีนักแล แต่พอมาสักให้คุณแสดงว่าพระอาจารย์ท่านมีเมตตาต่อศิษย์ครับ (หากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับผม)
อ้างอิงจาก http://www.baanmaha.com/forums/showthread.php?t=2310

ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ต.ค. 2555, 03:17:06 »
สวยงามครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ สาม เสมา

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ต.ค. 2555, 11:13:32 »
รูปไม่ค่ยชัด แต่น่าจะเป็นยันต์ "พระพุทธเจ้าซ่อนหา" ที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่นท่านใช้ลงตระกรุดประจำ
จะมีตัว "ณะ" (ณอเณร)๔ ตัวในช่อง ๔ ช่อง เคยเห็นคนนำแผ่นยันต์ไปให้หลวงพ่อท่านลง ท่านจะใช้ยันต์นี้ประจำ

หนึ่งในตระกรุดในคอผมก็เป็นยันต์นี้ ที่หลวงพ่อเปิ่นท่านเมตตาเขียนให้
ลูกศิษย์ ลูกสัก ลูกสัตว์ ๓ ลูกนี้มีความหมาย

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ต.ค. 2555, 03:54:17 »
ยันต์พระเจ้าลอดอุโมงค์ หรือยันต์ พระเจ้า 5 พระองค์  รึเปล่า ถ้าอักขระ ที่ลงเป็น นะโมพุทธายะ ใช่ครับแต่ถ้าอักขระที่ลงไม่ใช่ลองถามพระอาจาร์ยที่สักดีกว่าครับ ชัวร์สุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2555, 03:57:23 โดย j-club »

ออฟไลน์ top1888

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ต.ค. 2555, 09:42:20 »
ผมก็ได้ลายยันต์นี้เหมือนกันครับ พระอาจารย์นันท่านเมตตาให้ผมมา แต่ผมก็ไม่ทราบว่าชื่อยันต์อะไรครับ ท่านผู้รู้ช่วยกรุณาบอกหน่อยนะครับ เห็นแต่ละท่านที่บอกมาไม่เหมือนกันสักคนครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 ต.ค. 2555, 12:48:23 »
ถ้าที่วัดบางพระผม เคยได้ยินพระอาจารย์ท่านเรียกว่า ยันต์พระพุทธเจ้าซ่อนหา,ยันต์พระเจ้าซ่อนหา

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น