ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ ร.5 หลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ เนื่องในวันที่ 23 ตุลาคม 2555  (อ่าน 2700 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เหรียญ ร.5 หลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ

เนื่องในวันที่ 23 ตุลาคม 2555  ผมจึงอยากนำมาให้ชมกันครับ

เป็นเหรียญที่สร้างขึ้น  เสาร์ 5 ธันวาคม ปี2535

มาพร้อมซองเดิม เอามาให้ชมเป็นวิทยาทานครับ...

และเป็นที่ ระลึกถึงที่พระองค์ทรงมีพระคุณ ต่อ พสกนิกรชาวไทยครับ

ปล. เหรียญแบบนี้มีสร้างกันหลายวัด แต่ละวัดจะสร้างเอกลักษณ์ของตัวเอง

เหรียญนี้ก็เช่นกัน จะมีโค๊ตที่ด้านหลัง...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ต.ค. 2555, 01:07:07 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น