๑๘ ม.ค. ๖๑, ๐๖:๕๕:๔๖ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่24/11/55 คณะศิษย์วัดบางพระ โดยพระอ.ญา เป็นเจ้าภาพสวดพระอภิธรรมหลวงปู่อั๊บ  (อ่าน ๒๐๑๖ ครั้ง)
Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%
พลังชีวิต: ๐.๒%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: ๒๔ ต.ค. ๕๕, ๑๙:๐๖:๐๙ »

ด้วยความเคารพครับ
     ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ครับ
วันเสาร์ที่ ๒๔ พ.ย. ๒๕๕๕ คณะศิษย์วัดบางพระ โดยพระอาจารย์อภิญญา เป็นเจ้าภาพ
ในการสวดอภิธรรม หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
     โดยท่านได้เลือกวันเสาร์เพื่อให้่ลูกศิษย์ได้ไปร่วมงานโดยพร้อมเพียงกัน
ในการนี้ท่านมอบปัจจัยเป็นเจ้าภาพจำนวน หนึ่งหมื่นสองพันบาท และมีลูกศิษย์ท่านสมทบอีกสามร้อยบาท
ซึ่งผมได้นำไปให้กรรมการวัดท้องไทรไว้เมื่อวันที่ ๑๑ กันยายน ๒๕๕๕ เรียบร้อยแล้ว

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ และขอเรียนเชิญฟังสวดพระอภิธรรมในวันและเวลาดังกล่าวโดยพร้อมเพรียงกัน
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

๔๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Toyy, เจดต์, ployQ, Tianchai, baramee, lekjo, เว็บมาสเตอร์..., blackknight, ice.bangyai, mayty, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, beer3515, aekkamol, tiger3000, ~เสน่ห์ack01~, karnpong, berm, เสือเดือนแปด, berth1999, prathomsak, Tiger Number NINE, shagath, umpawan, tum72, pesasit, รุท หมัดหนักครับ, banmung, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ราหู, trade, DEMONS145, c@kan, ae26, Nagasia, คนรักษ์พระ, หนอน-*ณ.ลำปาง, จิ๋ววัดตะกล่ำ, อาริงาโต, to, commandov2, NONGEAR44, ~เสน่ห์เอ~

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

prathomsak
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๖๙

๖ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๓๙ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๙๔
  รับขอบคุณ: ๑๙๐๙

โอม หนุมานะ

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๔๔%
พลังชีวิต: ๕๙.๗%

prathomsak-pong@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๕ ต.ค. ๕๕, ๑๕:๒๕:๔๐ »

คิดถึงหลวงปู่ครับ เพราะก่อนท่านจะมรณะภาพผมได้มีโอกาศไปกราบเท้าท่านที่โรงพยาบาล เพราะคุณพ่อผมท่านอยู่เตียงติดกัน แต่ปัจจุบันพ่อผมเสียไปแล้ว เมื่อวันที่12สิงหา 2555 วันเกิดหลวงพ่อพอดี วันนั้นหลวงพ่อยังกลับไปที่วัดอยู่เลย และผมได้สอบถามอาการหลวงปู่กับพยาบาล เค้าก็บอกว่าอาการยังทรงๆ
พอมาทราบว่าท่านมรณะภาพแล้วรู้สึกตกใจมากครับ ถ้าไม่ลืมผมจะไปร่วมงานวันนั้นนะครับเพราะอยากไปกราบท่านอยู่แล้ว แล้วพบกันครับทุกท่าน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, tum72, banmung, ราหู

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล
shagath
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๒๖๗

๖ วัน, ๔ ชั่วโมง ๒๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๒๐๐๔
  รับขอบคุณ: ๑๖๓๙

ระดับความสามารถ: ๑๘
ประสบการณ์: ๘๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๕ ต.ค. ๕๕, ๑๘:๒๖:๒๗ »

ขอบคูณครับสำหรับข่าวสารครับพี่
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tum72, banmung, ราหู

ผู้พึ่งบารมี
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๐๗๔

๑ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๓๓ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๘

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๗๑%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๘ ต.ค. ๕๕, ๒๑:๐๐:๓๘ »

สาธุ สาธุ สาธุ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู

Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%
พลังชีวิต: ๐.๒%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๔ พ.ย. ๕๕, ๐๐:๑๐:๓๕ »

กราบขออภัย
พระอาจารย์ญา และศิษย์พี่น้องวัดบางพระด้วยครับ
เนื่องจากผมมีราชการสำคัญเร่งด่วนอยู่ช่วยราชการที่ส่วนกลางเนื่องมาจากการชุมนุม
ที่กำลังจะเกิดขึ้น จึงไม่สามารถไปร่วมงานสวดพระอภิธรรมตามวันและเวลาดังกล่าวข้างต้นได้
จึงขออภัยมา ณ ที่นี้
   และขอฝากอีกงานครับ ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจว่าจะไปร่วมทอดกฐินได้หรือไม่ถ้าเหตุการบานปลายไปอีก
แต่ที่แน่ๆกฐินวัดบางพระไม่ได้แน่ๆ แต่คณะคนรักมีดน่าจะไปร่วมการทอดกฐิน ณ วัดบางพระ ครับ

ขอแสดงความนับถือ
 Gearmour
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: to, ~เสน่ห์ack01~, c@kan

j-club
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๕๐๓๑

๒ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๑๑ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๙๑

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๕๗%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๕ พ.ย. ๕๕, ๑๗:๑๒:๒๒ »

สาธุ พระอาจาร์ย ญา
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์