ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่24/11/55 คณะศิษย์วัดบางพระ โดยพระอ.ญา เป็นเจ้าภาพสวดพระอภิธรรมหลวงปู่อั๊บ  (อ่าน 2969 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

ด้วยความเคารพครับ
     ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ครับ
วันเสาร์ที่ ๒๔ พ.ย. ๒๕๕๕ คณะศิษย์วัดบางพระ โดยพระอาจารย์อภิญญา เป็นเจ้าภาพ
ในการสวดอภิธรรม หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
     โดยท่านได้เลือกวันเสาร์เพื่อให้่ลูกศิษย์ได้ไปร่วมงานโดยพร้อมเพียงกัน
ในการนี้ท่านมอบปัจจัยเป็นเจ้าภาพจำนวน หนึ่งหมื่นสองพันบาท และมีลูกศิษย์ท่านสมทบอีกสามร้อยบาท
ซึ่งผมได้นำไปให้กรรมการวัดท้องไทรไว้เมื่อวันที่ ๑๑ กันยายน ๒๕๕๕ เรียบร้อยแล้ว

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ และขอเรียนเชิญฟังสวดพระอภิธรรมในวันและเวลาดังกล่าวโดยพร้อมเพรียงกัน
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
คิดถึงหลวงปู่ครับ เพราะก่อนท่านจะมรณะภาพผมได้มีโอกาศไปกราบเท้าท่านที่โรงพยาบาล เพราะคุณพ่อผมท่านอยู่เตียงติดกัน แต่ปัจจุบันพ่อผมเสียไปแล้ว เมื่อวันที่12สิงหา 2555 วันเกิดหลวงพ่อพอดี วันนั้นหลวงพ่อยังกลับไปที่วัดอยู่เลย และผมได้สอบถามอาการหลวงปู่กับพยาบาล เค้าก็บอกว่าอาการยังทรงๆ
พอมาทราบว่าท่านมรณะภาพแล้วรู้สึกตกใจมากครับ ถ้าไม่ลืมผมจะไปร่วมงานวันนั้นนะครับเพราะอยากไปกราบท่านอยู่แล้ว แล้วพบกันครับทุกท่าน
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคูณครับสำหรับข่าวสารครับพี่

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
กราบขออภัย
พระอาจารย์ญา และศิษย์พี่น้องวัดบางพระด้วยครับ
เนื่องจากผมมีราชการสำคัญเร่งด่วนอยู่ช่วยราชการที่ส่วนกลางเนื่องมาจากการชุมนุม
ที่กำลังจะเกิดขึ้น จึงไม่สามารถไปร่วมงานสวดพระอภิธรรมตามวันและเวลาดังกล่าวข้างต้นได้
จึงขออภัยมา ณ ที่นี้
   และขอฝากอีกงานครับ ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจว่าจะไปร่วมทอดกฐินได้หรือไม่ถ้าเหตุการบานปลายไปอีก
แต่ที่แน่ๆกฐินวัดบางพระไม่ได้แน่ๆ แต่คณะคนรักมีดน่าจะไปร่วมการทอดกฐิน ณ วัดบางพระ ครับ

ขอแสดงความนับถือ
 Gearmour