ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ได้ไปสักที่วัดบางพระเป็นครั้งแรกครับ  (อ่าน 2608 ครั้ง)

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *

เริ่มด้วยยันต์แรกที่พระอาจารย์ญาท่านเมตตาผมครับ

ต่อด้วยพระอาจารย์ต้อยครับ

และพระอาจารย์ญาท่านเมตตาให้เบี้ยแก้มาครับ พระอาจารย์ต้อยให้ท้าวกุเวรมาครับ(ท่านบอกว่าพระอาจารย์ญาเป็นคนสร้างครับ)

ปล.วันนี้ที่วัดไม่ค่อยมีคนเลยครับ คนน้อยกว่าปกติมากครับ และผมต้องขออภัยที่รบกวนพระอาจารย์ต้อยครับ (พอดีเมื่อกี้ผมไปอ่านกระทู้เก่าๆว่าไม่ควรไปยกพานวนให้พระอาจารย์ท่านเหนื่อย ผมยอมรับผิดและขอกราบขอขมาพระอาจารย์ด้วยครับ ไปคราวหน้าผมจะปรับปรุงตัวใหม่ครับ) ผมก็ขอฝากตัวกับพี่ๆวัดบางพระทุกคนด้วยนะครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
พระอาจารย์ฯ ท่านมีเมตตาต่อศิษย์เสมอครับ...

กราบนมัสการฯ พระอาจารย์ฯ  ด้วยครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ต.ค. 2555, 09:12:17 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ยินดีด้วยครับผม  เห็นฝีเข็มหลวงพี่ต้อยแล้ว ตำแหน่งนี้คงจะจี๊ดน่าดูเลยนะครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
 :002:ถ้าพระอาจารย์เมตตา ผมก็จะกัดฟันทนครับ สู้ตาย!!!  :004: :004: :004::002:

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
ใช่ ครับผม อยากได้ของดี ต้องทน ครับ :004: :004: :004:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ยินดีด้วยครับ  โดนช่วงเนื้ออ่อนๆเข้าไป ดึงไม่ :015:ตึงมีได้สะดุ้งกันบ้างแหละครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Jupook

• ปฐมะ
  • *
ช่วยแนะนำด้วยต้องทำอย่างไรบ้าง มีความสนใจจะสักบ้างแต่กล้าๆ กลัวๆ ค่ะ

• ฉัฏฐะ
  • *
ช่วยแนะนำด้วยต้องทำอย่างไรบ้าง มีความสนใจจะสักบ้างแต่กล้าๆ กลัวๆ ค่ะ

อย่างแรกก็เตรียมตัวเตรียมใจ แล้วก็ไปวัดบางพระ เดินดูว่าจะสักกุฏิไหนดี แล้วก็ซื้อดอกไม้ไปยกพานสักได้เลยครับ :002:

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
ตอบ: วันนี้ได้ไปสักที่วัดบางพระเป็นครั&
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 ต.ค. 2555, 07:03:20 »

เมื่อคุณ(มีความเชื่อและศรัทธา)เตรียมกายและใจพร้อม  คุณก็เดินทางมาที่วัดได้เลยค่ะ อาจารย์ท่านพร้อมให้ความเมตตาแก่ทุกคนที่จะมาขอรับความเมตตาจากท่าน ถ้ากลัวเจ็บมาก ก็ไม่ต้องสัก แค่ลงนะ หน้าทองก็พอ หลวงพ่อสำอางค์ท่านอยู่เกือบทุกวันค่ะ

...ปล. เมื่อไปถึงวัดแล้วให้ไปที่กุฎิใหญ่ริมน้ำเสียก่อน แล้วคุณก็จะได้ข้อมูลจากที่นั่นค่ะ   :054: :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ต.ค. 2555, 07:03:39 โดย babybirth »

ออฟไลน์ fishsho

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ :053: :053: :053: