ผู้เขียน หัวข้อ: เสือตีนโต เสือแห่งความปลื้มปิติ  (อ่าน 3847 ครั้ง)

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

กราบนมัสการพระอาจารย์ที่เมตตา ดีใจเป็นที่สุดเลยครับ
ปล.คงไม่ต้องบอกว่าลายมือพระอาจารย์ท่านใดนะครับ

ออฟไลน์ weery6599

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - weerapon_2530@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เสือตีนโต เสือแห่งความปลื้มปิติ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พ.ย. 2555, 08:00:30 »
สวยงามมากครับพระอาจารย์ท่านใดครับ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ตอบ: เสือตีนโต เสือแห่งความปลื้มปิติ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 พ.ย. 2555, 08:44:12 »
ยินดีด้วยครับผม ฝีเข็มไม่ค่อยคุ้นเลย ฝีเข็มหลวงพี่โบ หรือเปล่าครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ย. 2555, 09:08:17 »
ยินดีด้วยครับผม ฝีเข็มไม่ค่อยคุ้นเลย ฝีเข็มหลวงพี่โบ หรือเปล่าครับ

พระอ.ต้อยครับผม

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พ.ย. 2555, 09:35:54 »
ยินดีด้วยครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พ.ย. 2555, 11:28:03 »
ขออนุญาติแต่งกลอนบทหนึ่ง  ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

แต่งด้วยความศรัทธา ต่อ หลวงพ่อเปิ่นและพระอาจารย์ อาจารย์ วัดบางพระทุกท่านครับ

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระคุณครู   มอบให้  ประดับกาย                   ทุกข์ผ่อนคลาย  แคล้วคลาด  สวัสดี

ศีลห้าข้อ   ศิษย์นั้น  หมั่นรักษา               แม้นภัยมา   หนักเป็นเบา จนไม่มี

มีทั้งยศ  ทั้งลาภ   ทั้งสิ่งดี                           ศัตรูมี  แพ้ภัย  เสือตีนโต

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ย. 2555, 11:38:11 โดย naklop1911 »

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 พ.ย. 2555, 11:45:43 »
ขออนุญาติแต่งกลอนบทหนึ่ง  ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

แต่งด้วยความศรัทธา ต่อ หลวงพ่อเปิ่นและพระอาจารย์ อาจารย์ วัดบางพระทุกท่านครับ

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระคุณครู   มอบให้  ประดับกาย                   ทุกข์ผ่อนคลาย  แคล้วคลาด  สวัสดี

ศีลห้าข้อ   ศิษย์นั้น  หมั่นรักษา               แม้นภัยมา   หนักเป็นเบา จนไม่มี

มีทั้งยศ  ทั้งลาภ   ทั้งสิ่งดี                           ศัตรูมี  แพ้ภัย  เสือตีนโต

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับท่านพี่

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 พ.ย. 2555, 12:02:19 »
ยินดีด้วยนะครับและขอบคุณที่นำรูปมาให้ดูครับผม :053:

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 พ.ย. 2555, 12:11:59 »
สุดยอดครับ :053: :053: :053:
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 พ.ย. 2555, 06:57:03 »
ยินดีด้วยครับ 36;

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 พ.ย. 2555, 08:41:57 »
ขออนุญาติแต่งกลอนบทหนึ่ง  ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระคุณครู   มอบให้  ประดับกาย                   ทุกข์ผ่อนคลาย  แคล้วคลาด  สวัสดี

ศีลห้าข้อ   ศิษย์นั้น  หมั่นรักษา               แม้นภัยมา   หนักเป็นเบา จนไม่มี

มีทั้งยศ  ทั้งลาภ   ทั้งสิ่งดี                           ศัตรูมี  แพ้ภัย  เสือตีนโต

ชอบครับ  ถึงจะไม่ค่อยสัมผัสเท่าไร

ออฟไลน์ fishsho

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 พ.ย. 2555, 11:19:23 »
อ่านกลอนแล้วขนลุกครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ tata@state

• The More U Give The More U Get
  • ตติยะ
  • ยิ่งให้ ยิ่งได้,Tata
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 พ.ย. 2555, 02:04:17 »
อนุโมทนาด้วย :054:
The More U Give The More U get,Tata

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 พ.ย. 2555, 12:22:01 »
เยี่ยมเลยครับ