ผู้เขียน หัวข้อ: สักน้ำมัน ใครดูออกบ้าง ครั้งแรก  (อ่าน 2412 ครั้ง)

ออฟไลน์ chairots

• ทุติยะ
  • **
พอดีผมกับเพื่อนไป สักน้ำมันกันมา แต่ไม่ทราบว่าได้อะไรมา พึ่งไปครั้งแรก คือ ครั้งต่อไปจะได้บอก หลวงพี่เค้าถูก ว่าสักอะไรมาก่อน
รูปนี้ สักกับหลวงพี่นันมาครับ  ใครดูออกช่วยบอกทีคับ ขอบคุณมากคับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ย. 2555, 10:04:09 โดย chairots »

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: สักน้ำมัน ใครดูออกบ้าง ครั้งแรก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 พ.ย. 2555, 05:44:10 »
ช่วยบอกทีครับ ละครั้งต่อไปจะบอกว่าอย่างไรครับ ถ้าจะไปสักเพิ่มอ่ะคับ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สักน้ำมัน ใครดูออกบ้าง ครั้งแรก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 พ.ย. 2555, 10:40:34 »
เก้ายอด
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พ.ย. 2555, 10:44:17 »
หันหลังอย่างเดวครับท่าน ถ้าพระอาจารย์จะถามก็คงถามว่าเคยสักมารึยังก็แค่นั้นละครับ :016:

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 พ.ย. 2555, 09:03:18 »

การสักน้ำมันต้องลงเข็มหนักจริงๆ จึงจะเห็นลายยันต์ชัดเจน

จากภาพพอจะเห็นร่องรอย และพิจารณาจากการวางตำแหน่ง

น่าจะเป็นยันต์แม่ทัพ  อย่างไรก็ดีคราวหน้าหากสักเสร็จแล้ว

เรียนถามท่านได้ทันทีเลยครับ ท่านใจดีออก

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 พ.ย. 2555, 12:34:57 »
พอดีเห็นคนเยอะ ตื่นเต้นไปครั้งแรก ตอนสัก ก็บ่าย3โมงแล้ว พานผม ผมได้1-2คนแรก เห็นคนรออีก 10-20คนเลย สักเสร็จรีบออกเลย เห็นคนมันเยอะกลัวคนท้ายๆ จะเย็นเกินไป ^^   รอบต่อไป ก็ คือ บอกว่าเคยสักตรงกลางมาแล้ว ครั้งหนึ่งใช่ปะครับ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 พ.ย. 2555, 03:11:24 »
7 ยอด รึเปล่า ครับ

ออฟไลน์ เด็กบางปลา

• พระนวกะ วรปญฺโญ
  • ปัญจมะ
  • พระนวกะ วรปญฺโญ
    • MSN Messenger - tey.piya@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • นายปิยะ สุวรรณเดช
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 พ.ย. 2555, 12:17:09 »
เก้ายอด  ยันต์ครูคราฟ
สัพพทานัง ธัมมทานัง ชินาติ   การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง
เดินก่อน ถึงก่อน เเต่ฝันก่อน เเล้วไม่เดิน เมื่อไรจะถึง

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 พ.ย. 2555, 02:00:05 »
 :002: :002:ครั้งแรกผมก็ว่ายันต์ครูเก้ายอดครับ