ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่ 10/11/55 พระอาจารย์สัมพันธ์ เป็นเจ้าภาพสวดพระอภิธรรมหลวงปู่อั๊บ  (อ่าน 1430 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
วันที่ 10/11/55 พระอาจารย์สัมพันธ์ รวมถึงศิษย์ยานุศิษย์ ร่วมเป็นเจ้าภาพสวดพระอภิธรรมหลวงปู่อั๊บ

ภาพบรรยากาศช่วงเช้าที่วัดบางพระครับ

ทักทายลูกศิษย์รุ่นเก่า

ลูกศิษย์ที่มาก็เลยได้เป่าครอบและลงนะ

โดยความเมตตาจากหลวงพ่อสำอางค์

บรรยากาศที่วัดท้องไทร

ผิดพลาดประการใดกระผม NAKLOP 1911 ขออภัยมา  ณ ที่นี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ย. 2555, 12:20:11 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
ขอบคุณ ครับพี่หน่อย ที่ได้นำภาพ มาให้รับชม กราบ นมัสการ พระอาจารย์ สัมพันธ์ ครับ (ติด กระดุมเสื้อ ด้วย ครับพี่ ปะเดี๋ยว เสือ กระโจน ลงมา )

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ขอบคุณ ครับพี่หน่อย ที่ได้นำภาพ มาให้รับชม กราบ นมัสการ พระอาจารย์ สัมพันธ์ ครับ (ติด กระดุมเสื้อ ด้วย ครับพี่ ปะเดี๋ยว เสือ กระโจน ลงมา )

ปกติก็ติดครับ....แต่เพื่อความสมบูรณ์ของภาพ

หลวงพ่อฯ นั่งอยู่บนตัวเสือไงครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ย. 2555, 01:02:18 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ peesadet

• ตติยะ
    • MSN Messenger - peesadet@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆที่นำรูปพระอาจารย์มาให้ได้ชมครับ