๒๐ ต.ค. ๖๒, ๐๕:๓๙:๑๗ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: % % % เหรียญหลวงปู่หิ่มและหลวงพ่อเปิ่น % % %  (อ่าน ๕๕๗๘ ครั้ง)
โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๗ วัน, ๒ ชั่วโมง ๒๓ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๓๘๙
  รับขอบคุณ: ๑๒๘๑๗

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๑๗ พ.ย. ๕๕, ๒๐:๐๒:๑๔ »

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก วันนี้ผมนำตัวอย่างเหรียญหลวงปู่หิ่มและหลวงปู่เปิ่นมาให้ชมกัน

ด้วยพระอาจารย์ต้อยท่านได้จัดสร้างวัตถุมงคลนี้ เพื่อทำการเทพื้นปูนคอนกรีตบริเวณ

บริเวณโดยรอบองค์เจ้าแม่กวนอิมด้านข้างพิพิภัณฑ์หินอ่อน โดยเมื่อสร้างวัตถุมงคลแล้วเสร็จ

จะจัดมีพิธีพุทธาภิเษกในเดือนหน้า โดยพระอาจารย์ที่เข้าร่วมพุทธาภิเษกเป็นพระอาจารย์

จากที่วัดบางพระทั้งหมดที่ได้รับถ่ายทอดวิชามาจากหลวงปู่เปิ่น

เนื้อทองคำ  (หมด)

เนื้อเงิน             

เนื้อนวะโลหะ   

เนื้อทองแดง     

เพื่อนสมาชิกท่านใดที่สนใจร่วมทำบุญ สามารถติดต่อสั่งจองล่วงหน้าได้ที่กุฎิพระอาจารย์ต้อย

เปิดให้สั่งจองประมาณสิ้นเดือน พฤศจิกายน

ด้านหน้าจะเป็นรูปหลวงปู่หิ่มและหลวงปู่เปิ่น ด้านหลังเป็นยันต์พุทธซ้อนและเสือเผ่นอยู่ขอบด้านล่าง

รูปตัวอย่างนี้คือเนื้อตะกั่วลองพิมพ์ เมื่อเหรียญจริงจัดสร้าเสร็จผมจะนำมาให้ชมกันอีกครั้งครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมผมจะมาแจ้งให้ทราบเป็นระยะครับ

๕๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: หนุ่ม, tuxky, ice.bangyai, tum72, assis.aod, arada, baramee, ployQ, ชาญ, บางแก้วฟ้า, umpawan, Tiger Number NINE, ~เสน่ห์ack01~, seaghost, คนรักษ์พระ, chakarow, cofficolazz, เจดต์, รุท หมัดหนักครับ, ที_lowrider, peesadet, หนอน-*ณ.ลำปาง, berth1999, เสือเดือนแปด, omisa, อาริงาโต, ae26, pomturbo, Tianchai, ARMTASAO, shagath, หนึ่ง, ICELAND, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), to, jo37, c@kan, banmung, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, NONGEAR44, ราหู, commandov2, konrukgun, Kingkhet, pesasit, yout, Ramintra_Bangpra, mongza, kaitak, nok2009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๒ พ.ย. ๕๕, ๒๐:๒๔:๕๕ โดย โองการยันนะรังสี » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

หนุ่ม
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๕๓๙

๔ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๑๘ นาที

เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)

ขอบคุณแล้ว: ๓๐๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๗๕

อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ

จังหวัด: สมุทรสาคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๑๐%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๗ พ.ย. ๕๕, ๒๑:๓๕:๒๕ »

รบกวนท่านโองการยันนะรังสี  โฟส ราคาบูชาให้ด้วยนะครับผม ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม     
         เนื้อทองคำ
         เนื้อเงิน 
         เนื้อทองแดง
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tuxky, tum72, umpawan, เจดต์, banmung, ราหู, c@kan

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!
โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

๔๗ วัน, ๒ ชั่วโมง ๒๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๘๙
  รับขอบคุณ: ๑๒๘๑๗

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๖%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๗ พ.ย. ๕๕, ๒๒:๑๘:๐๑ »

รบกวนท่านโองการยันนะรังสี  โฟส ราคาบูชาให้ด้วยนะครับผม ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม     
         เนื้อทองคำ
         เนื้อเงิน
         เนื้อทองแดง

เมื่อเหรียญจัดสร้างแล้วเสร็จจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ice.bangyai, tum72, หนุ่ม, umpawan, เจดต์, banmung, ราหู, c@kan

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ice.bangyai
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๑๗๘

๑๑ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๔๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๙๐๕
  รับขอบคุณ: ๔๔๓

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๙๑%

Nattapon meetest
« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๗ พ.ย. ๕๕, ๒๒:๑๙:๓๒ »

วันแข่งเรือผมไปจองสักเหรียญดีกว่า
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tum72, umpawan, เจดต์, banmung, ราหู

cofficolazz
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๐๙๕

๒ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๓๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๐๓
  รับขอบคุณ: ๙๓๙

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๖๓%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๘ พ.ย. ๕๕, ๑๙:๐๓:๐๔ »

เห็นทีจะช้าการไม่ได้แล้วครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tum72, banmung, ราหู

รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๗๑

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๘ พ.ย. ๕๕, ๒๑:๐๗:๒๔ »

ผมไม่พลาดครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tum72, banmung, ราหู

รักและศรัทธา
ที_lowrider
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๐๖๒

๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand

ขอบคุณแล้ว: ๔๒๘
  รับขอบคุณ: ๑๒๘๕

Young Engineer

จังหวัด: ชลบุรี

ระดับความสามารถ: ๑๒
ประสบการณ์: ๓๙%

kalakaloa@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๘ พ.ย. ๕๕, ๒๑:๕๐:๒๙ »

เสียดายที่เปิดมาเห็นกระทู้ช้าไป วันนี้ก็ไปวัดมา เสียดายเย็นแล้วเลยไม่ได้แวะเข้าไปกราบหลวงพี่ต้อย  จะได้จองเลยทีเดียว

LOWRIDERTHAI
หนอน-*ณ.ลำปาง
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๗๖๗

๑๓ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๔๗ นาที

^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^

ขอบคุณแล้ว: ๓๓๙๙
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๙

เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก

จังหวัด: ลำปาง

ระดับความสามารถ: ๑๘
ประสบการณ์: ๐%
พลังชีวิต: ๐%

wrom_neda06_@hotmail.com
Kittipong Cheenavut
« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๘ พ.ย. ๕๕, ๒๒:๔๖:๔๗ »

เหรียญสวยและน่าเก็บไว้บูชามากครับ....
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung, ราหู

ไม่มีใครบรร
ลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน[/font][/font][/font][/font][/font]
ARMTASAO
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๕๐๑๕

๑ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๔๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๔
  รับขอบคุณ: ๑๔๗

จังหวัด: สมุทรสาคร

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๐%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๒๒ พ.ย. ๕๕, ๐๙:๑๑:๔๐ »

ผมอีกคนหนึ่งที่จะไม่ยอมพลาดครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung, ราหู

" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "
new8567
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๗๓

๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๗ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๔๘

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๔๑%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๒๒ พ.ย. ๕๕, ๑๐:๕๔:๔๒ »

สวยงามน่าจับจองมากครับ 25;

boyup2you
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๕๗๖๗

๑ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๒๗ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๕๙

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๓๕%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๒๗ พ.ย. ๕๕, ๐๓:๑๒:๐๙ »

ผมจองแล้วเรียบร้อยไม่พลาดอย่างเด็ดขาด

konrukgun
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๘๕๕

๑๗ ชั่วโมง ๔๐ นาที

คนเถื่อน

ขอบคุณแล้ว: ๒๙
  รับขอบคุณ: ๔๒

ไอทีผู้ชายสมบูรณ์แบบ

จังหวัด: ศรีสะเกษ

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๗๓%

spk_tum@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: ๐๗ ธ.ค. ๕๕, ๑๖:๒๓:๕๔ »

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก วันนี้ผมนำตัวอย่างเหรียญหลวงปู่หิ่มและหลวงปู่เปิ่นมาให้ชมกัน

ด้วยพระอาจารย์ต้อยท่านได้จัดสร้างวัตถุมงคลนี้ เพื่อทำการเทพื้นปูนคอนกรีตบริเวณ

บริเวณโดยรอบองค์เจ้าแม่กวนอิมด้านข้างพิพิภัณฑ์หินอ่อน โดยเมื่อสร้างวัตถุมงคลแล้วเสร็จ

จะจัดมีพิธีพุทธาภิเษกในเดือนหน้า โดยพระอาจารย์ที่เข้าร่วมพุทธาภิเษกเป็นพระอาจารย์

จากที่วัดบางพระทั้งหมดที่ได้รับถ่ายทอดวิชามาจากหลวงปู่เปิ่น

เนื้อทองคำ  (หมด)

เนื้อเงิน              

เนื้อทองแดง      

เพื่อนสมาชิกท่านใดที่สนใจร่วมทำบุญ สามารถติดต่อสั่งจองล่วงหน้าได้ที่กุฎิพระอาจารย์ต้อย

เปิดให้สั่งจองประมาณสิ้นเดือน พฤศจิกายน

ด้านหน้าจะเป็นรูปหลวงปู่หิ่มและหลวงปู่เปิ่น ด้านหลังเป็นยันต์พุทธซ้อนและเสือเผ่นอยู่ขอบด้านล่าง

รูปตัวอย่างนี้คือเนื้อตะกั่วลองพิมพ์ เมื่อเหรียญจริงจัดสร้าเสร็จผมจะนำมาให้ชมกันอีกครั้งครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมผมจะมาแจ้งให้ทราบเป็นระยะครับ

ผมอยากสั่งจอง ตอนนี้ผมยังไม่ได้ไปที่วัดเลยครับ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
รายละเอียดคือ เนื้อทองแดง  4 เหรีญครับ
new8567
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๗๓

๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๗ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๔๘

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๔๑%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๐๔ มี.ค. ๕๖, ๑๗:๓๐:๒๖ »

ขอถามหน่อยครับ คือพอดีผมทำใบจองพระหายนะครับ ต้องทำอย่างไรครับ เอาบัตรประชาชนไปยื่นได้ไหมครับ
aody2k
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๗๕๐๙

๑ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๐
  รับขอบคุณ: ๑๘

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๒๕%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๐๓ พ.ค. ๕๗, ๑๐:๓๕:๔๑ »

ตอนนี้ที่วัดยังมีให้เช่าอยู่มั้ยครับ...อยากเช่ามาบูชาครับแต่ไม่ทราบว่าหมดรึยังครับ

อภิรัตน์
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๕๓๒

๑๑ วัน, ๗ ชั่วโมง ๒ นาที

เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ

ขอบคุณแล้ว: ๕๕๑๘
  รับขอบคุณ: ๔๒๘๘

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๓๔%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๐๓ พ.ค. ๕๗, ๑๖:๓๕:๑๙ »

ผมไปทำบุญซื้อรถพยาบาลล่าสุดได้เหรียญลองพิมพ์มาครับ
ด้านหลังหลวงพ่อต้อยจารให้เต็มสูตรเลยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: aody2k

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๓ พ.ค. ๕๗, ๑๖:๔๓:๒๗ โดย อภิรัตน์ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
aody2k
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๗๕๐๙

๑ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๐
  รับขอบคุณ: ๑๘

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๒๕%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๐๓ พ.ค. ๕๗, ๑๖:๔๓:๓๑ »

ผมไปทำบุญซื้อรถพยาบาลล่าสุดได้เหรียญลองพิมพ์มาครับ
D:\APIRAT FILE\Pictures\From Fackbook\DSC_0234.JPG
D:\APIRAT FILE\Pictures\From Fackbook\DSC_0232.JPG
ด้านหลังหลวงพ่อต้อยจารให้เต็มสูตรเลยครับ

ภาพไม่ขึ้นครับ รบกวนอีกทีได้หรือไม่ครับ 
อภิรัตน์
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๕๓๒

๑๑ วัน, ๗ ชั่วโมง ๒ นาที

เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ

ขอบคุณแล้ว: ๕๕๑๘
  รับขอบคุณ: ๔๒๘๘

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๓๔%

« ตอบ #16 เมื่อ: ๐๓ พ.ค. ๕๗, ๑๗:๑๗:๓๓ »

อีกทีครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โองการยันนะรังสี, aody2k, Ome

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์