ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์ สนับเข่า สนับศอก  (อ่าน 3697 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ยันต์ สนับเข่า สนับศอก
« เมื่อ: 27 พ.ย. 2555, 08:39:15 »
  ยันต์ สนับเข่า สนับศอก

พระอาจารย์สัมพันธ์ ท่านเมตาครับ

เรียก   ยันต์ สนับเข่า สนับศอก เรียกถูกหรือเปล่าไม่ทราบครับเห็นศิษย์พี่เขาเรียกกัน

ก็เลยเรียกตาม  เดี่ยววันไหนไปวัดอีก   จะลองเรียนถามพระอาจารย์ดูครับ

ปล. ลงเพื่อเป็นวิทยาทาน ครับ พอดีหาดูยังไม่เห็นมีใครลงไว้..

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ยันต์ สนับเข่า สนับศอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ย. 2555, 06:05:29 »
สวยเข้มขลังมากครับ

ออฟไลน์ Ae Lumhin

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พ.ย. 2555, 10:35:13 »
สักสองข้างโชว์สองข้างซิครับ พี่หน่อย ขอบคุณที่ซื้อน้ำมาเลี้ยงวันสักข้อศอก  :016:น้ำใจ :015:

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พ.ย. 2555, 12:12:54 »
สักสองข้างโชว์สองข้างซิครับ พี่หน่อย ขอบคุณที่ซื้อน้ำมาเลี้ยงวันสักข้อศอก  :016:น้ำใจ :015:

ว่าจะถ่าย 2 ข้างแล้วครับ

พอดีลูกชายเขาเป็นห่วงเล่นเกมส์ ไม่ค่อยเต็มใจถ่ายให้ เลยไม่อยากรบกวนครับ

เอาไว้เจอกันที่วัดนะครับ  วันที่ 5 งานผ้าป่าฯ ไปหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 พ.ย. 2555, 09:41:55 »
สวยงาม เข้มขลังครับ แต่ ไม่ทราบว่ายันต์นี้พุทธคุณทางไหนครับ  03;
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 พ.ย. 2555, 12:58:02 »
สวยงาม เข้มขลังครับ แต่ ไม่ทราบว่ายันต์นี้พุทธคุณทางไหนครับ  03;

นั่นซิครับ...เดี๋ยวว่าจะลองถามพระอาจารย์ให้ครับ...

ส่วนตัวเข้าใจเองว่า  น่าจะเหมือนพวกยันต์  ธนูมือ

ออฟไลน์ boyup2you

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 พ.ย. 2555, 01:54:40 »
สวยงามเข้มขลังมากครับ :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 พ.ย. 2555, 08:56:10 »
เข้มขลังมากครับคุณพี่ งานนี้ลงชิงเเชมป์ THAI FIGHT ได้เเน่นอนครับมีสนับเข่า สนับศอกเเล้วครับ เเซวเล่นนะครับคุณพี่ ว่าเเต่สบายดีนะครับ ว่างๆเดี๋ยวเจอกันที่ วัดโคปูนครับ ขอบคุณครับ

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 พ.ย. 2555, 09:49:51 »
คิดถึงหลวงพี่มากมาย ใว้มีโอกาสจะไปกราบนมัสการครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 พ.ย. 2555, 02:49:47 »
เข้มขลังมากครับคุณพี่ งานนี้ลงชิงเเชมป์ THAI FIGHT ได้เเน่นอนครับมีสนับเข่า สนับศอกเเล้วครับ เเซวเล่นนะครับคุณพี่ ว่าเเต่สบายดีนะครับ ว่างๆเดี๋ยวเจอกันที่ วัดโคปูนครับ ขอบคุณครับ

สบายดีครับ....แต่งานหนักหน่อยนึงครับ...

อยู่ทางโน้นเหงาไหมครับ....

เรื่อง THAI FIGHT  เห็นบัวขาวชกแล้วส่วนตัวไม่ชอบเลยครับ...

บางครั้งการชนะแบบไม่ให้คู่ต่อสู้เสียมวยก็ทำได้แต่ไหงไม่ทำ

ก็คงกลัวไม่สะใจผู้ชม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ย. 2555, 02:52:51 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 พ.ย. 2555, 02:58:22 »
สบายดีครับเดี๋ยวว่างๆผมโทรไปหาครับพี่ชายดูเเลสุขภาพด้วยนะครับรักเเละเคารพเสมอครับ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2555, 03:35:40 »

ท่าทางจะนั่งยองๆไม่ได้หลายวัน

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2555, 06:19:05 »

ท่าทางจะนั่งยองๆไม่ได้หลายวัน

หลังจากที่สักเสร็จ พระอาจารย์บอกว่า หายาแก้อักเสบกินด้วยนะ

เช้าวันรุ่งขึ้นครับ พองอเข่าจะรู้สึกตึงๆ...

ืทาน้ำมันชาตรี ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ  ก็ดีขึ้นครับ งอเข่าได้ แต่ก็รู้สึกยังระบมนิดหน่อย

พอวันที่ 2 ก็ปกติครับ ทาแต่วาสลิน อย่างเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2555, 06:23:36 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2555, 06:34:06 »
สวยมากครับ