ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุด หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง จังหวัดปทุมธานี  (อ่าน 14228 ครั้ง)

ออฟไลน์ saman99

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เมื่อวันที่8ก.ย 2550 ผมไปทำบุญที่วัดมา ได้รดน้ำมนต์ เช่าพระลพ.พ่อชำนาญ1องค์ ลูกศิษย์กำลังตอกตะกรุดอยู่ ลพ.แจ้งว่าออกพรรษามีแจก ตอนนี้กำลังทำรอปลุกเสก

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
รับทราบครับ :-*
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
ของที่หลวงพ่อสร้างมีอภินิหาร์ย มีพุทธคุณสูงผมเองก็แขวนหลวงปู่ทวด รุ่นเลื่อนสมณศักดิ์ของท่าน
ขอบคุณครับ  :100: กันหะเนหะ  :100:

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
หลวงพ่อชำนาญผมยอมรับเลยครับ ว่าเก่งจริง เวลามีปัญหาหรือเวลามีเรื่องไม่สบายใจผมจะจุดธูป16ดอกบอกหลวงพ่อกลางแจ้งครับ เช่าหาของหลวงพ่อระวังกันหน่อยนะครับ เพราะว่ามีของเสริมดูแท้แต่ไม่มีพุทธคุณ แน่นอนที่สุดต้องเช่าจากวัดครับ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ถ้ามีของเสริม ของเกิน ก็ต้อง ศูนย์พระเครื่องขาประจำที่ขอบารมีหลวงพ่อสร้างวัตถุมงคล ที่ศูนย์การค้าใหญ่xxxxxxxxxx มั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ต.ค. 2550, 04:13:41 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ vicente

• ตติยะ
รับทราบครับผม :)

ออฟไลน์ m1i0

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตะกรุดหลวงพ่อชำนาญนี้ใช้ดีนะคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อยากได้ตะกรุดท่านเหมือนกันครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
ได้มาเหมือนกัน คับ ตระกรุดชนะ ปี49

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
 หลวงพ่อชำนาญท่านเคยแสดงปากฎิหาริย์ ได้ผมได้เห็น ได้ประจักษ์มาแล้ว   คือเมือ่ปีที่แล้วผมได้มีโอกาศไปกราบหลวงพ่อให้หลวงพ่อรดน้ำมนต์ให้ ผมเลยถือโอกาศถ่ายรูปหลวงพ่อผมถ่ายไป 4 รูป พอล้างฟิมล์ออกมาถ่ายไม่ติดเลยเป็นเงาดำๆบ้าง  เป็นหมอกขาวๆมาปิดบังหลวงพ่อบ้าง สรุป รูปเสียทั้ง 4 รูปเลย แต่รูปที่ผมถ่ายในบริเวณวัดหรือถ่ายในสถานที่ต่างๆติดหมด   ผมไปถามศิษย์เก่าๆของท่าน   แกบอกว่าธรรมดาที่ถ่ายไม่ติด  ( ไม่ได้ขอ )   ของแกถ่ายพระสังกระจายองค์ใหญ่ในวัด   กดชัตเตอร์ไม่ลงกล้องเสียเลย 
เพื่อนผมก็เคยพูดถึงประสบการ์ณวัตถุมงคลของหลวงพ่อให้ฟัง ผมก็เฉยๆ    แต่ปัจจุบันท่านสร้างรุ่นไหนออกมา   ต้องเก็บแล้วครับ ไม่เก็บเป็นไม่ได้
      :016:กันหะเนหะ  :015: