๑๙ ต.ค. ๖๑, ๑๔:๑๑:๔๙ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ้งนี้ไม่ทราบว่าวันจันนี้ อาจาร รับสักป่าวครับ พอดีมหาลัยปิด สอบถามหน่อยนะครับ  (อ่าน ๖๒๖ ครั้ง)
kewlovecomna
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๑๖๕๐๔

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔ ชั่วโมง ๒๓ นาที

**

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๘๐%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๐๙ ธ.ค. ๕๕, ๑๖:๔๑:๕๕ »

ขอบคุณครับๆ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: robot_thai, Tiger Number NINE, banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tiger3000
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๙๐๗

๔ วัน, ๔๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๖๒
  รับขอบคุณ: ๑๑๘๙

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๐
ประสบการณ์: ๖๙%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๙ ธ.ค. ๕๕, ๑๘:๔๔:๓๒ »

รับสักปกติครับ แต่พิมพ์คำให้มันถูกๆหน่อยครับเรียนถึงมหาวิทยาลัยแล้วครับ

เอามาให้อ่านครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=12291#msg113925

เนื่องจากปัจจุบัน การตั้งหัวข้อหรือตอบกระทู้ ข้อความในกระดานสนทนาต่างๆ

มักจะมีการใช้ภาษาที่เรียกกันว่าภาษาวัยรุ่น ซึ่งดูเหมือนว่าจะน่ารัก แต่ความเป็นจริงแล้วรู้สึกน่าเป็นห่วงมากกว่า

ชาติไทยเป็นชาติที่มีภาษาเป็นของตนเอง น่าภูมิใจครับ มีเพียงไม่กี่ชาติเท่านั้นที่มีภาษาพูดและเขียนเป็นของตนเอง   

ในที่นี้ผมหมายถึงเฉพาะคนที่ตั้งใจพิมพ์ผิด ไม่ได้รวมถึงคนที่ไม่เก่งภาษาไทย อาจจะสะกดผิด ผันวรรณยุกต์ผิด

รวมทั้งผมด้วยหลายคำที่ไม่ได้ใช้บ่อยก็มีผิดประจำ

เรามาช่วยกัน ลด ละ เลิก การใช้คำพวก.. ก้อ จิง หั้ย นู๋ ฮับ งับ ป๋ม อาราย ยังงายย ยังงัย ทัมมัย ทำมาย

ฮับ คร๊าบบ แจร่ม แจ่ม ฯลฯ กันเสียเถอะ

๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nutagul, cofficolazz, babybirth, beer3515, berm, berth1999, Jesus, tuxky, ~เสน่ห์ack01~, c@kan, banmung

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๙ ธ.ค. ๕๕, ๑๘:๔๗:๔๔ โดย tiger3000 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ท่าจีน
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๗๐๐

๒ วัน, ๙ ชั่วโมง ๔๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๓๒
  รับขอบคุณ: ๘๓๔

แต่ก็ มิได้นำพา .....

ระดับความสามารถ: ๑๒
ประสบการณ์: ๕๓%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๐ ธ.ค. ๕๕, ๑๓:๒๔:๔๘ »

ไม่ใช่สถานที่ราชการครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ
boyup2you
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๕๗๖๗

๑ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๒๗ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๕๙

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๓๕%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๒ ธ.ค. ๕๕, ๑๒:๐๖:๓๓ »

เห็นด้วย ครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung

Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๒ ธ.ค. ๕๕, ๑๕:๔๖:๐๕ »

เห็นกระทู้นี้แล้วเศร้า ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, banmung

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์