ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆเพื่อนๆที่รู้รายละเอียดเหรียญรุ่นเจ้าสัว  (อ่าน 1148 ครั้ง)

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
อยากทราบรายละเอียดครับว่าแต่ละรุ่นสร้างจำนวนเท่าไหร่..ของปลอมสร้างเหมือนหรือเปล่าและแต่ละเหรียญตำหนิโค้ท :054:รบกวนด้วยครับ
โดยเฉพาะพี่เจมส์และท่านack,ท่านtuxky และท่านโองการครับผม

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ massuba

• สัตตมะ
  • **
รุ่นนี้ถ้าจำไม่ผิดน่าจะสร้างปี 34 นะครับสร้างก่อนเจ้าสัว รุ่น 2 วัดกลางปี 35 สมัยก่อนรุ่นนี้นิยม มาก ประสบการณ์ดี อีกรุ่นเลยครับ
รุ่นนี้ถ้าจำไม่ผิดมีสร้าง 4 เนื้อ มีเนื้อ ทอง เงิน นวะ สัมฤทธิ์ ซี่ง นวะ สัมฤทธิ์ ทางผู้จัดสร้างสร้างถวายหลวงพ่อ ซี่งโค๊ททางวัดเป็นคนทำขี้นมาตอกเองแต่เนื้อ ทองคำ และเงินถ้าจำไม่ผิดนะครับทางวัด ลพ เป็นผู้จัดสร้าง เงินไม่ค่อยแน่ใจ แต่ทองคำ ทางวัดจัดสร้างแน่นอน
สมัยก่อนนิยมมาก เรียกว่าทางวัดได้จัดสร้างเจ้าสัวก่อนวัดอื่น ๆ รวมถีงวัดกลางด้วยซีงสร้างปี 35 เป็นพระดีพิธีใหญ่มากของวัดบางพระ
นิมนต์พระเกจิมาร่วมปลุกเสกด้วย 9 องค์ รายละเอียดจำไม่ค่อย่ได้ว่ามีใครมาบ้าง แต่ที่พอทราบจะมี
ลป คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย นครพนม องค์นี้แหละครับที่ได้ยินมาให้ลูกศิษย์มาเช่าเจ้าสัวที่วัด ลพ บอกว่าพระรุ่นนี้เมตตาดีมาก
ลป โงน วัดพระพุทธบาทไม้รวก
ลพ เต้าวัดเกาะวังไทร
ลพ เชิญวัดโคกทอง
ส่วนที่เหลือจากนี้ไม่แน่ใจนะครับ
แต่ที่แน่ๆ  ลพ องค์เดียวก็ถมเถแล้วครับ ส่วนตัว ก็ชอบรุ่นนี้มาก เพราะเป็นพระที่ลพ ปลุกเสก และมีจัดพิธีใหญ่ครั้งหนี่งในวัดเลยครับซีงถ้าไม่ตามค่านิยม เจ้าสัววัดบางพระนี่แหละครับ สุดยอดแล้วครับ ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ขอบคุณท่าน massuba มากครับ ข้อมูลแน่นจริงๆครับ   :053: