ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามว่ารุ่นนี้คือ สาธุครับ  (อ่าน 850 ครั้ง)

ออฟไลน์ zachize

• ทุติยะ
  • **
อยากสอบถามว่ารุ่นนี้คือ รุ่นไหนครับ ปีไหน

ไม่ทราบว่าของแท้หรือเทียมอ่ะครับ

อยากรู้ว่า คนเกิดปีชวด กับ ฉลู บูชาได้นะครับ

สาธุครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: อยากสอบถามว่ารุ่นนี้คือ สาธุครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2555, 11:06:35 »
รุ่นเสาร์5ครับ...

ไม่แท้ครับ...

เรื่องบูชาพระ เกิดปีอะไรก็บูชาได้ครับ...

เรื่องปีชง  ผมเพิ่งเห็นมาไม่กี่ปีนี่เอง

สมัยก่อนไม่เห็นมีใครพูดถึง

มาสมัยนี้พูดถึงกันจัง เป็นช่องทางให้พวกหากินทางความเชื่อนี้

อย่าไปสนใจครับ  ดวงเรา  วาสนาเรา  กรรมเรา  ขึ้นอยู่กับการกระทำของเราทั้งสิ้น

ไม่ว่าจะ  ชาติที่แล้ว  ชาตินี้  หรือชาติหน้า  

ถ้าทำสิ่งไม่ดีจะเกิดปีอะไรก็ช่วยไม่ได้...หรือจะแก้ชงอย่างไรก็ไม่มีทาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธ.ค. 2555, 11:14:35 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ sandanna

• นวมะ
ตอบ: อยากสอบถามว่ารุ่นนี้คือ สาธุครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2555, 01:47:22 »
ผมว่าจะเกิดปีไหนอย่างไร ก็บูชาได้ครับ

ดีไม่ดี ขึ้นอยู่ที่เราทำตัวของเราเองครับ  :054:
[shake]เป็นคนดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว[/shake]