ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ  (อ่าน 1162 ครั้ง)

ออฟไลน์ sandanna

• นวมะ

ของ พ.ศ. ไหนครับช่วยดูให้หน่อย แท้ไม่แท้ครับ ขอบคุณครับ  :054:
[shake]เป็นคนดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว[/shake]

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: ช่วยดูให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2555, 09:50:24 »

ของ พ.ศ. ไหนครับช่วยดูให้หน่อย แท้ไม่แท้ครับ ขอบคุณครับ  :054:
.
ของท่านเก๊สนิทเลยครับ...ฝีมือห่างมาก..

ดูของแท้ครับ...

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• นวมะ
ตอบ: ช่วยดูให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2555, 10:08:49 »
ผมก็ไม่รู้หรอกครับแท้ปลอม พ่อผมท่านห้อยไว้ก่อนท่านจะเสีย  :054:

• นวมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2555, 10:21:18 »
ตอนแรกผมก็นึกว่าคนละรุ่น เห็นยันต์ใต้ ยันต์แม่ทัพ มันแปลก ๆ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2555, 03:40:34 »
ตอนแรกผมก็นึกว่าคนละรุ่น เห็นยันต์ใต้ ยันต์แม่ทัพ มันแปลก ๆ

ที่ยันต์ไม่เหมือนกันของท่านมันเป็นเก๊พิมพ์เล็ก

สมัยตั้งแต่ปี 2534 พระหลวงพ่อฯ ที่วัดออก

ที่สนามพระเก๊ ก็ออกตามมาติดๆเลยครับ...ไม่เกิน 2 วัน

ถ้าอ่านกระทู้ล่าสุด เหรียญไหว้ครู 2556 วัดยังไม่ออกให้บูชาเลย ของเก๊ออกมาแล้ว

ปล. พระหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือ เนื้อแน่น หนักน้ำมันตั่งอิ้ว แบบของท่านแบบนี้ ไม่เคยมี ครับ

และแกล้งทำเก่าด้วยแล้ว...เกินความจริงผิดธรรมชาติมาก  เพราะพระอายุแค่นี้ เก็บไม่ดีอย่างไรก็ไม่เก่าขนาดนี้

ของแท้100 % เป็นเนื้อ ฟร่ามขาวนวล แบบที่ผมเอามาให้ดูตัวอย่างครับ หลายรุ่นติดๆกัน

เนื้อก็เป็นแบบที่ผมว่ามา  เหมือนภาพตัวอย่าง

ก็อยากให้พี่น้องทุกท่าน หาหนังสือรวมภาพวัตถุ มงคล ของหลวงพ่อฯติดกันไว้บ้างครับ

ราคาไม่แพง ที่สนามพระทั่วไปก็มี เพราะพระของหลวงพ่อฯมีเก๊แทบทุกรุ่น...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธ.ค. 2555, 03:57:33 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2555, 06:33:32 »
ถูกต้องทุกประการตามที่ท่านนักรบอาทมาตชี้แจงครับ..เหรียญไหว้ครู 2556 วัดยังไม่ออกให้บูชาเลย ของเก๊ออกมาแล้ว  :069: :069: :069:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ