ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าลูกชายผมถูกของ  (อ่าน 5126 ครั้ง)

ออฟไลน์ pan08

• ตติยะ
ผมว่าลูกชายผมถูกของ
« เมื่อ: 28 ธ.ค. 2555, 09:54:06 »
เมื่อประมาฌ 2 อาทิตย์ที่ผ่านมาลูกชายผมกับแฟนขี่มอเตร์ไอซร์ไป อ.พรมพิราม จ.พิษฌุโลกและเกิดมอเตร์ไอซร์ล้ม
แต่ไม่เป็นอะไรแค่มีรอยถลอกและหลังจากนั้น 2 วันลูกผมก็กลับมาหาตากับยายที่บ้านและได้นั้งรอ้งห้ายและวันต่อมาก็
มีอาการรอ้งเพลงเสียงดังไม่ยอมอยู๋นิ่งถามอะไรจำได้หมดเว้นแต่ขี่มอเตร์ไอซร์ไป ล้มมาพาไปหาหมอที่ร พ ก็ไม่มีอะไร
แต่พาไปหาหมอไสยศาตร์ก็บอกว่าผีเข้าผมไม่รู้จะทำยังไงจึงตอ้งขอคำชี้แนะจากพีๆครับขอบคุฌครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: ผมว่าลูกชายผมถูกของ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2555, 10:46:17 »
ลูกคุณขวัญเสียหรือเปล่า?ครับ
    ไม่ทราบว่าอายุเท่าไรครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2555, 10:50:09 »
ลูกผมอายุ 19 ปีครับ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2555, 10:56:08 »
ลองพบจิตแพทย์ดูก่อนครับ
     อาจจะไม่เกี่ยวกับเรื่องไสยศาสตร์ก็ได้ครับ
ถ้าไปพบแล้วไม่ดีขึ้นค่อยว่ากันะครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2555, 11:06:04 »
ไปหามาแล้วครับแต่ก็ไม่มีอะไร วันที่2 หมอนัดไปอีกครับ

ออฟไลน์ ice.bangyai

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2555, 08:09:40 »
เพื่อความสบายใจลองหาเบี้ยแก้สักตัว ให้พกไว้ติดตัวลูกท่านก็น่าจะดีนะครับ :054:

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ม.ค. 2556, 06:48:47 »
ขอให้หายไวๆนะครับ   :001:

ผิดถูกประการใดขออภัย  :054:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ม.ค. 2556, 02:52:42 »
ขออภัยครับ
ไม่ทราบว่าไปหาหมอทางด้านศัลยกรรมประสาท หรือไม่ครับ หมออายุรกรรม - เวชปฎิบัติทั่วๆไป ตรวจหาสาเหตุของสมองไม่พบน๊ะครับ
จากประสบการณ์ของผม เมื่อปลายปี54-ต้นปี55 ตอนเย็นใกล้เลิกงาน ผมนั่งเล่นคอมฯอยู่ดีๆแล้วไม่รู้สึกตัวอีกเลย ไปรู้ตัวอีกทีอยู่ที่ห้อง ICU ของโรงพยาบาลเอกชนแถวๆโรงงาน หมอหาสาเหตูไม่ได้ พี่ชายมาจ่ายไป หมื่นกว่าบาท ได้ฟิล์มเอ็กซ์เรย์หน้าอกมาแผ่นนึง ส่งขึ้นรถฉุกเฉินไปโรงพยาบาลที่ประกันสังคมอยู่ ( รพ.เอกชนใหญ่ แถวพระราม2 บริการดีมาก ) ไปนอนให้น้ำเกลืออยู่ 3 คืน 4 วัน เสียไป 35 บาท หมอก็สรุปไม่ได้ คาดว่าอ่อนเพลีย แต่ตอนนั้นจำความอะไรแทบไม่ได้เลย งงตื้อไปหมด  อะไรที่ทำเองได้ก็ทำไม่ได้ ใส่เสื้อกลัดกระดุมไม่ได้ โทรศัพท์ไม่ได้ แต่ไม่ปวดหัว หมอให้ CT สมอง ก็หาสาเหตุไม่ได้ เลยสรุปว่าอาจจะมีอาการอัลไซเมอร์-อ่อนเพลีย (ไม่มีเคสอายุ 40 นิดๆ)อะไรที่เคยชอบก็กลายเป็นเฉยๆ ของที่ไม่ชอบก็เฉยๆ ของที่เกลียดยิ่งเฉยใหญ่เลย หยุดไป 10 วัน ไปทำงานก็ทำไม่ได้มันมึนไขกุญแจโต๊ะลูกกุญแจอยู่ในกระเป๋าสะพายก็หาไม่เจอ นั่งดึงลิ้นชักอยู่ร่วมครึ่งชั่วโมง ตกใจกันทั้งออฟฟิต เดินข้ามถนนก็เดินไปให้รถชนเฉยเลย ดีที่รถวิ่งมาไม่เร็วมากแล้วชนเข้าที่ข้างรถคนกรี๊ดทั้งถนน ไม่เป็นไรแค่ถลอก ญาติๆแน๊ะนำไป รพ.จุฬา แต่คิวแน่น เลยขอฟิล์มไปคลินิคนอกเวลาของสถาบันประสาทวิทยา เขาว่าน่าจะเป็นระบบสมองแต่มองไม่ชัด เลยกลับมาทำเรื่องให้ส่งตัวไป MRI ที่สถาบันฯ แต่บังเอิญโชคดี ที่ทาง รพ.มีหมอมาเพิ่มทางระบบประสาทพอดี จึงดูจากฟิล์มให้      ปรากฎว่าหมอพบจุดดำในเส้นเลือดสมองสองจุด ซึ่งหมอทั่วๆไปก็ดูแล้วแต่ดูไม่ออก

หลังจากกลับมาทำงานแล้วเพื่อนๆเล่าให้ฟังจึงรู้ว่าวันที่วูบไปนั้นมีอาการเหมือนโดนของ เอะอะโวยวาย ไม่ได้สติ คนกลัวทั้งโรงงาน ใครเห็นก็ว่าผีเข้า
ตอนที่ยังไม่ได้รับการตรวจจากหมอทางด้านสมอง ก็มักจะเห็นอะไรแปลกๆบ่อยๆ มีเสียงเหมือนคนเดินตาม เหมือนมีคนคุยด้วยแต่ไม่มีใครคุย อยู่ๆก็ร้องเพลง ฯลฯ เล่าให้หมอฟังทางการแพทย์เขาว่าจะเป็นอาการชักชนิดนึง สมองมันจำเรื่องในอดีตไว้แล้ววูบมันออกมา
ตอนนี้จึงต้องอยู่ในความดูแลของหมอ ต้องกินยากันชัก ทุกวัน อาการทุกอย่างก็เริ่มหายไปเกือบหมด ทำงานได้เกือบเหมือนเดิม ถึงจะยังไม่ 100%

ผมว่า คุณ.pan08 ควรพาลูกไปตรวจแพทย์เฉพาะทางน๊ะครับ ระบบประสาทเป็นเรื่อละเอียดอ่อนครับ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ม.ค. 2556, 05:56:24 »
ขอบคุณ ผู้ตอบคำถามนี้มากมายครับ  ขอบารมีคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
ให้คุณหาวิธีรักษาลูก เจอหมอเฉพาะทางโดยเร็วครับ
ขอบคุณครับ

ขออภัยครับ
ไม่ทราบว่าไปหาหมอทางด้านศัลยกรรมประสาท หรือไม่ครับ หมออายุรกรรม - เวชปฎิบัติทั่วๆไป ตรวจหาสาเหตุของสมองไม่พบน๊ะครับ
จากประสบการณ์ของผม เมื่อปลายปี54-ต้นปี55 ตอนเย็นใกล้เลิกงาน ผมนั่งเล่นคอมฯอยู่ดีๆแล้วไม่รู้สึกตัวอีกเลย ไปรู้ตัวอีกทีอยู่ที่ห้อง ICU ของโรงพยาบาลเอกชนแถวๆโรงงาน หมอหาสาเหตูไม่ได้ พี่ชายมาจ่ายไป หมื่นกว่าบาท ได้ฟิล์มเอ็กซ์เรย์หน้าอกมาแผ่นนึง ส่งขึ้นรถฉุกเฉินไปโรงพยาบาลที่ประกันสังคมอยู่ ( รพ.เอกชนใหญ่ แถวพระราม2 บริการดีมาก ) ไปนอนให้น้ำเกลืออยู่ 3 คืน 4 วัน เสียไป 35 บาท หมอก็สรุปไม่ได้ คาดว่าอ่อนเพลีย แต่ตอนนั้นจำความอะไรแทบไม่ได้เลย งงตื้อไปหมด  อะไรที่ทำเองได้ก็ทำไม่ได้ ใส่เสื้อกลัดกระดุมไม่ได้ โทรศัพท์ไม่ได้ แต่ไม่ปวดหัว หมอให้ CT สมอง ก็หาสาเหตุไม่ได้ เลยสรุปว่าอาจจะมีอาการอัลไซเมอร์-อ่อนเพลีย (ไม่มีเคสอายุ 40 นิดๆ)อะไรที่เคยชอบก็กลายเป็นเฉยๆ ของที่ไม่ชอบก็เฉยๆ ของที่เกลียดยิ่งเฉยใหญ่เลย หยุดไป 10 วัน ไปทำงานก็ทำไม่ได้มันมึนไขกุญแจโต๊ะลูกกุญแจอยู่ในกระเป๋าสะพายก็หาไม่เจอ นั่งดึงลิ้นชักอยู่ร่วมครึ่งชั่วโมง ตกใจกันทั้งออฟฟิต เดินข้ามถนนก็เดินไปให้รถชนเฉยเลย ดีที่รถวิ่งมาไม่เร็วมากแล้วชนเข้าที่ข้างรถคนกรี๊ดทั้งถนน ไม่เป็นไรแค่ถลอก ญาติๆแน๊ะนำไป รพ.จุฬา แต่คิวแน่น เลยขอฟิล์มไปคลินิคนอกเวลาของสถาบันประสาทวิทยา เขาว่าน่าจะเป็นระบบสมองแต่มองไม่ชัด เลยกลับมาทำเรื่องให้ส่งตัวไป MRI ที่สถาบันฯ แต่บังเอิญโชคดี ที่ทาง รพ.มีหมอมาเพิ่มทางระบบประสาทพอดี จึงดูจากฟิล์มให้      ปรากฎว่าหมอพบจุดดำในเส้นเลือดสมองสองจุด ซึ่งหมอทั่วๆไปก็ดูแล้วแต่ดูไม่ออก

หลังจากกลับมาทำงานแล้วเพื่อนๆเล่าให้ฟังจึงรู้ว่าวันที่วูบไปนั้นมีอาการเหมือนโดนของ เอะอะโวยวาย ไม่ได้สติ คนกลัวทั้งโรงงาน ใครเห็นก็ว่าผีเข้า
ตอนที่ยังไม่ได้รับการตรวจจากหมอทางด้านสมอง ก็มักจะเห็นอะไรแปลกๆบ่อยๆ มีเสียงเหมือนคนเดินตาม เหมือนมีคนคุยด้วยแต่ไม่มีใครคุย อยู่ๆก็ร้องเพลง ฯลฯ เล่าให้หมอฟังทางการแพทย์เขาว่าจะเป็นอาการชักชนิดนึง สมองมันจำเรื่องในอดีตไว้แล้ววูบมันออกมา
ตอนนี้จึงต้องอยู่ในความดูแลของหมอ ต้องกินยากันชัก ทุกวัน อาการทุกอย่างก็เริ่มหายไปเกือบหมด ทำงานได้เกือบเหมือนเดิม ถึงจะยังไม่ 100%

ผมว่า คุณ.pan08 ควรพาลูกไปตรวจแพทย์เฉพาะทางน๊ะครับ ระบบประสาทเป็นเรื่อละเอียดอ่อนครับ

อย่าไปโทษไสยศาสตร์อย่่างเดียวครับ 

ออฟไลน์ bellazuzee

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 พ.ค. 2561, 11:56:02 »
ขออภัยครับ

ความเห็นนี้ อ่านแล้วกระจ่างเลยครับ ผมคิดว่าหลายๆคน อาจจะเป็นอาการทางระบบประสาทก็ได้ แต่เข้าผิดคิดว่าโดนของ