ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง 3 จชต. เมื่อคืนมาเล่าให้ฟังครับ  (อ่าน 3413 ครั้ง)

ออฟไลน์ nitinaicav

• ตติยะ
ผมได้ตั้งกระทู้แนะนำตัวเองไปแล้วนะครับ งั้น เรามาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่าครับ เมื่อคืน ได้รับผลการสอบสวนของบุคคลที่ชุดผมเข้าไปควบคุมตัวมาเมื่อสองวันก่อนว่า ในพื้นที่ ที่ผมรับผิดชอบอยู่มีปืนซุกซ่อนอยู่จำนวนหนึ่ง ผู้กอง และผมพร้อมลูกชุด ก็ได้เข้าพื้นที่นั้นตั้งแต่ประมาณ 2 ทุ่มกว่า ๆ พอไปถึง ก็เริ่ม ๆ ขุด ๆๆๆ กันเลยครับ ก็ เริ่มเจอทีละรายการ ๆ ไปเรื่อย พอสักตีหนึ่งเริ่มเหนื่อยแล้ว ปืนที่ว่าก็ยังไม่เจอสักที ก็ เลย อฐิษฐานในใจ นึกถึงหลวงปู่ ว่า ขอให้ชุดพวกผมเจอปืนพวกนั้นสักทีเถอะครับ ผ่านไปชั่วโมงกว่า ๆ น้องมาสะกิด บอกว่า พี่ ๆ ตรงนี้น่าจะมี ผมเลยบอกผู้กอง ผู้กองว่า งั้นก็ลองขุดดู ขุดลงไปสักเกือบเมตรครับ มือเปล่าเลย เจอถังน้ำครับ นึกแล้ว เอาละวะ ปืนแน่ ๆ ใช่จริง ๆ ครับ รายการที่เจอดังนี้ครับ
   - ปลย.m.16 4 กระบอก
   - ปลย.ak 47 1 กระบอก
   - ปืนลูกซอง 1 กระบอก
   - ปุ๋ยยูเรืย เครื่องกระสุน หลายรายการ
   สุดท้่าย หมดสภาพครับ จบงานเกือบตีสี่ ตื่นเช้านึกขึ้นได้ บารมีหลวงปู่จริง ๆ ครับ กลับบ้านคราวหน้า จะแวะไปวัดกราบหลวงปู่อีกรอบครับ แล้วเจอกันนนะครับ สวัสดี
ว่ากันว่า     ทหาร
มีความตาย อยู่เบื้องหน้า
มีประชา     อยู่เบื้องหลัง
เบื้องบน     เหนือหัวยัง
เบื้องล่างยั้ง แผ่นดินยืน

• ตติยะ
ตอบ: เรื่อง 3 จชต. เมื่อคืนมาเล่าให้ฟังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2555, 08:41:28 »
หัวล้าน ๆ เสื้อเกราะดำ ผ้าพันคอดำน้ำตาลตัวเลขสีฟ้า ผมเองครับ แล้วก้อ นี่แหละ ผลงานพวกเรา

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธ.ค. 2555, 08:41:58 โดย nitinaicav »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: เรื่อง 3 จชต. เมื่อคืนมาเล่าให้ฟังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2555, 08:49:26 »
ขอบคุณท่านมากๆครับที่ช่วยดูแลรักษาความสงบสุขให้แด่พี่น้องคนไทย ขอเป็นกำลังใจท่านอีกแรงครับ :053:
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ top1888

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2555, 11:33:00 »
ผมขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจสำหรับทหาร ตำรวจ และอาสาสมัครทุกท่านที่ปฏิบัติหน้าที่คอยปกป้องผืนแผ่นดินไทยในสามจังหวัดชายแดนใต้ ทุกท่านเป็นวีรบุรุษของพวกเราทุกคน ท่านเป็นผุ้เสียสละเพื่อพวกเราคนไทยทุกคน ขอบารมีหลวงปู่จงคุ้มครองพวกท่านทุกคนให้แคล้วคลาดจากภยันตรายทั้งปวง และขออวยพรปีใหม่ให้พวกท่านทุกคนด้วยครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2555, 11:47:55 »
เมื่อกี้ดูข่าวเรื่องเล่าเสาร์-อาทิตย์ คงเป็นอาวุธชุดเดียวกันที่พบใช่มั้ยครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2555, 12:12:19 »
ถูกต้องครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2555, 12:27:52 »
เพิ่มเติมครับเช้านี้ได้ m 16 มาสองกระบอก แล้วก็ HK 33 อีก 1 ครับ

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2555, 02:01:21 »
สุดยอดครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ Siamism

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2555, 08:32:04 »
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น และบรมครูที่บางพระทุกพระองค์ คุ้มครอง ท่านและทีมงานให้แคล้วคลาดปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ ARMTASAO

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2555, 09:10:46 »
ขอให้บารมีองค์หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองนะครับ  :054:
" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2555, 11:29:59 »
ขอบคุณที่พวกคุณทำงานเสียสละเพื่อประเทศ  และขอเป็นกำลังใจให้ครับ
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 ธ.ค. 2555, 04:43:33 »
ขอบารมีหลวงปู่จงคุ้มครองทหารกล้าทุกนาย
ให้แคล้วคลาดปลอดภัยด้วยครับ สาธุ  :054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ธ.ค. 2555, 04:44:10 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 ม.ค. 2556, 03:55:47 »
ผืนแผ่นดิน ถิ่นใต้ ของไทยชาติ
ผู้พิทักษ สันติราษฎร์ ทหาร-หาญ
สละชีพ พลีกาย จนวายปราณ
เลือดแดงฉาน ท่วมท้น ธรณี

ต้องจากบ้าน ห่างไกล ไร้ความสุข
เผชิญทุกข์ แน่นหนัก ด้วยศักดิ์ศรี
ทดแทนคุณ แผ่นดิน องค์ภูมี
เศวตฉัตร์ จักรี เหนือชีวา

ขอส่งใจ ไหลหลั่ง ดั่งสายธาร
สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทุกประการ จงรักษา
พร้อมเพียงกัน เถิดเรา เหล่าประชา
ร่วมสรรเสริญ ทหารกล้า ยังชายแดน
 :054: :054: :054:
เครดิตบ้านกลอนไทย| ชุมชนที่มีบทกลอนและชาวกวี มากที่สุดในไทย
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 ม.ค. 2556, 09:13:11 »
ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย จงคุ้มครองทหาร เจ้าหน้าที่ตำรวจที่ปฏิบัติงานใน 3 จังหวัดชายแดนใต้ให้ปลอดภัยทุกคน

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 ม.ค. 2556, 12:07:46 »
ขอบารมีหลวงปู่จงคุ้มครองทหาร ตำรวจ และอาสาสมัครทุกท่านที่ปฏิบัติหน้าที่คอยปกป้องผืนแผ่นดินไทยในสามจังหวัดชายแดนใต้ทุๆกคนให้แคล้วคลาดจากภยันตรายทั้งปวง  :054: :054: :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 ม.ค. 2556, 12:39:28 »
อย่าประมาท 

คนจ้องย่อมได้เปรึยบ  คนระวัง

ขอพรหลวงพ่อเปิ่น  คุ้มครองครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 ม.ค. 2556, 09:46:47 »
ขอบารมีพ่อเปิ่นคุ้มครอง และเป็นกำลังใจด้วยนะครับ

ออฟไลน์ dusitfire

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dusitfire@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 ม.ค. 2556, 12:33:31 »
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง แคล้วคลาดปลอดภัยทุกท่านทุกนายครับ

ออฟไลน์ kong2222

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 ม.ค. 2556, 07:50:19 »
 :050: :050:ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครอง ป้องกันภัย ให้ทหาร ตำรวจ ปลอดภัย ทุกนายด้วยนะครับ สาธุ :050: :050:

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 ม.ค. 2556, 12:31:53 »
ขอบารมีหลวงปู่เปิ่น และครูบาอาจารย์ทุกท่านคุ้มครองทหาร และตำรวจ 3 จังหวัดชายแดนใต้ครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12 ม.ค. 2556, 10:34:04 »
ขอเป็นกำลังใจให้นักรบทุกท่าน ครับ :015:

ออฟไลน์ imooba

• ตติยะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21 ม.ค. 2556, 02:20:37 »
ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองนะครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ piyachon43150

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - amnat8600@hotmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 21 ม.ค. 2556, 11:04:26 »
เป็นกำลังใจให้ท่านนะครับ  :053: :053: :053:
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยูที่ทำตัว