ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามภาพยันต์พานที่ห้าครับ  (อ่าน 4319 ครั้ง)

ออฟไลน์ omisa

• ฉัฏฐะ
  • *
คือผมอยากทราบว่ายันต์นี้ชื่อว่าอะไรและมีพุทธคุณด้นไหนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gobgab.vk@live.com

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: สอบถามภาพยันต์พานที่ห้าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2555, 06:31:57 »
ยันต์พระเจ้า5พระองค์  เด่นทางเมตตา

ออฟไลน์ Siamism

• ตติยะ
ตอบ: สอบถามภาพยันต์พานที่ห้าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2555, 10:43:08 »
ยันต์พระเจ้า 5 พระองค์ครับ บวงครั้งเรียกยันต์น้ำเต้าเพราะรูปลักษณ์คล้ายผลน้ำเต้า ที่ว่าเรียกยันต์พระเจ้า5 พระองค์นั้นเพราะในช่องที่ไข้ว้ไปมามีอักขระใส่อยู่ 5 ช่อง 5 อักขระ ลงเป็น นะโมพุทธายะ ครับ ส่วนองค์ประกอบยันต์รอบนอกก็แล้วแต่ว่าครูอาจารย์ท่านจะเดินบทอะไรให้ตามความเหมาะสม บางสายอาจเดินบทอักขระรอบนอกไม่เหมือนกันได้ครับ

ออฟไลน์ omisa

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ธ.ค. 2555, 07:49:37 »
ยันต์พระเจ้า5พระองค์  เด่นทางเมตตา
ยันต์พระเจ้า 5 พระองค์ครับ บวงครั้งเรียกยันต์น้ำเต้าเพราะรูปลักษณ์คล้ายผลน้ำเต้า ที่ว่าเรียกยันต์พระเจ้า5 พระองค์นั้นเพราะในช่องที่ไข้ว้ไปมามีอักขระใส่อยู่ 5 ช่อง 5 อักขระ ลงเป็น นะโมพุทธายะ ครับ ส่วนองค์ประกอบยันต์รอบนอกก็แล้วแต่ว่าครูอาจารย์ท่านจะเดินบทอะไรให้ตามความเหมาะสม บางสายอาจเดินบทอักขระรอบนอกไม่เหมือนกันได้ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ม.ค. 2556, 06:27:09 »
ยันต์พระเจ้า5พระองค์หรือนะโมตาบอด ถูกผิดอย่างไรขออภัยด้วยครับ