ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ได้มีโอกาสไปลงนะกับพระอาจารย์ติ่งมาค่ะ(ขอสอบถามด้วยค่ะ)  (อ่าน 2054 ครั้ง)

ออฟไลน์ moonanbunbun

• ตติยะ
    • อีเมล
หลังจากที่สอบถามเกี่ยวกับการสักและการลงนะมาหลายวัน วันนี้ก็ตัดสินใจ มาลงนะกับพระอาจารย์ติ่งก่อนค่ะ
ออกจากกาญจน์ตั้งแต่ ตี5ถึงวัดบางพระประมาณ7:30น.คะ ช้ามากอิอิ 60กม/ชม ช้าแต่ชัว พอถึงวัดก็ไปไหว้หลวงพ่อเปิ่นค่ะแล้วก็นมัสการหลวงพ่อมาเจิมรถ
แล้วก็เดินไปทางกุฎิำระอาจารย์ติ่ง รอประมาณ10โมงค่ะ ระหว่างรอก็นั่งดูคนอื่นลงนะไปเรื่อยๆ พอถึงคิวเราก็ยกพานถวาย พอลงนะเสร็จก็ลากลับค่ะ

ปล.แต่แบบขอถามค่ะ คือลงนะกับลงสาริกาแต่ละคนไม่เหมือนกันหรอคะ พอดีเห็นพระอาจารย์ติ่งลงนะให้กับคิวแรกๆ บางคนลงแค่แผ่นทองตรงหน้ากับลิ้น
บางคนลงแค่แผ่นทองตรงหน้าและสักย์หน้าผากด้วย แต่เราลงแผ่นทองตรงหน้าผาก แก้ม2ข้าง แล้วก็ลิ้น แถมพระอาจารย์เมตตาสักย์น้ำมันให้ทั้งหน้าผาก แก้ม2ข้าง ลิ้น
และหัวไหล่ทั้ง2ข้าง (คือแบบว่าพระอาจารย์เมตตาสักย์ให้หลายๆที่หมายถึงเราไม่ค่อยมีดวงกรื่องค้าขายหรือเปล่าค่ะ เห็นพี่ๆคิวหน้าๆ  ไม่เห็นโดนสักย์ หลายที่ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ กลับออกมาด้วยความรู้สึกอิ่มเอิบ^^มีโอกาสจะแวะไปวัดบางพระอีกค่ะ วันนี้มาลงนะใจไม่ถึงที่จะเจ็บ วันนี้ไม่เตรียมตัวเตรียมใจโดนสักย์แล้วจึกแรก
น้ำตาแทบไหลจึกต่อไปชิวๆเหมือนมดกัด มีโอกาสคราวหน้าจะแวะไปสักย์แล้วค่ะ ไม่เจ็บอย่างที่คิด

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ ไม่ต้องสงสัยครับ เมตตาสุดยอดครับ พระอาจาร์ย ติ่ง

ออฟไลน์ nattynana

• ตติยะ
ท่านยังสักให้ผู้หญิงใช่ไหมคะ ไปถึงนี่ขอท่านได้เลยใช่ไหมคะทั้งสักทั้งลงนะหน้าทอง

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระอาจารย์ติ่งท่านลงนะอย่างเดียวครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ