ผู้เขียน หัวข้อ: ปลัดขิกและอิ้นสามารถล้างอำนาจคุณพระได้?!  (อ่าน 4624 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohm_sakti

• ตติยะ
??ผมไปอ่านเจอในพ็อกเกตบุ๊คของอดีตมือปืนเล่มสีแดงๆน่ะครับคิดว่าหลายท่านน่าจะผ่านตามาบ้างแล้ว มีบทนึงที่ผมอ่านเจอว่าตัวเอกได้บอกกับเพื่อนว่าอิ้นหรือปลัดขิกนี่แหละที่สามารถปราบเจ้าคนที่มันมาหาเรื่องและคนนี้สักยันต์ได้ชะงัดเลย ผมจึงสงสัยมากๆเพราะไม่รู้จะเชื่อประสบการณ์ของเจ้าของหนังสือนั้นได้รึเปล่าจึงอยากขอความเห็นของทุกท่านครับผม...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ไม่น่าเกี่ยวกับปลัดนะครับ...คนที่สักยันต์ก็แขวนปลัดกันแทบทั้งนั้น...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
สนับสนุนท่าน ack01 ครับ  8)
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :004:  ถ้าพกปลัดหรือ พกอิ้นแล้ว ของหลุด ก็เรียบร้อยกันหมดซิครับ  หุหุ  ..ผมว่าไม่เกี่ยวเลยนะครับ มองหาเหตุผลไม่ออกจริงๆ  ไม่ได้ผิดศีล ผิดธรรม  ซะหน่อย ไม่พกอะไรเลยแต่ทำตัวไม่ดี ของก็ไม่อยู่นะครับ ผม  .. :005:

ออฟไลน์ รักษ์ชาติ

• ตติยะ
    • คาถา-อาคม เลขยันต์ ภูมิปัญญาไทย
มันจะเสื่อมได้ไง อะไรสูงกว่าก็รู้อยู่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เอ....... ผมว่าไม่น่าเสื่อมนะครับ ใครเอา ปลัดห้อยคอกันล่ะ ? ถึงห้อยก็ ไม่น่าผิดนะครับ  งั้นพระที่สักมาแล้ว ก็ปลุกเสกปลัดไม่ได้สิ ? ? ?

ออฟไลน์ ภาคย์ จร้า.........

• จตุตถะ
  • ......ไม่รู้ ไม่ได้ ไม่เห็น เพราะไม่ทำ.......
    • MSN Messenger - phoom_kamikaze@hotmail.com
    • อีเมล
ทองอยู่ที่ไหนก็เป็นทอง แต่ทองนั้นต้องเป็นทองบริสุทธิ์ คือ ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบด้วย
ชื่อว่าคน.......... เกิดมาเพื่อค้นหา........... สัจธรรมสูงส่งที่สืบมา......... จึงสูงค่ามากกว่าคำว่าคน.........อันตัวกูคือตัวกู..........บ้าไม่บ้าก็ตัวกู..........กูรู้คนอื่นไม่รู้เพราะอยู่ในตัวกู........คนอื่นด่า คนอื่นว่า วางเฉยเสีย.......เพราะว่าทุกอย่างคือตัวกู

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ไม่เสื่อมนะครับ เอาหัวเป็นประกันเลย  :057:
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
คนละเรื่องครับ
ปลัดขิก คือศิวลึงค์จำลอง
พระคือพระ

ปลัดเกาะเอวหรือพวงกุญแจ
แต่พระขึ้นคอ

การล้างการแก้ เป็นสิ่งที่ต้องเรียนครับปละไม่ง่ายนัก
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ aekcub

• ทุติยะ
  • **
  • http://www.itti-patihan.com/
    • โปรโมทเว็บ
    • อีเมล
ไม่น่าจะเกี่ยวกัน สงสัยเป็นนิยายที่เขาแต่งขึ้นมาป่าวครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมว่าบางครั้งหนังสือเค้าก็แต่งเสริมขึ้นมาเพื่อเพิ่มอรรภถรส
ในการอ่านครับ แต่ควาจริงแล้ว
มันคนละส่วนกัน เท่าที่ผมดูแล้วพระเกจิอาจารย์ที่เก่งๆอย่าง
หลวงปู่อี๋ หรือหลวงพ่อยิด เครือ่งรางชื้นเอกของท่านก็ล้วน
แต่เป็นปลัดขิกทั้งนั้นถ้าปลัดล้างคุณพระได้ ป่านนี้วิชาอาคมหรือ
ศีลของท่านก็คงไม่มีเหลือแล้วล่ะครับ เหอ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ สะบัดชัย

• ตติยะ
    • MSN Messenger - park_badboy@hotmail.com
    • http://www.hi5.com
ล้างได้ด้วยหรอ ปลัดขิกก้อของมงคล
เหมือนกันหนิคับ  :010:
แล้วของใช้มาล้างกันง่ายๆที่ไหน
ละคับ