๒๖ ส.ค. ๖๒, ๑๖:๓๓:๔๗ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: + + + แจ้งข่าว เหรียญหลวงปู่หิ่มหลวงพ่อเปิ่นเนื้อกะหลั่ย + + +  (อ่าน ๖๐๔๔ ครั้ง)
โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๗ วัน, ๒ ชั่วโมง ๒๓ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๓๘๙
  รับขอบคุณ: ๑๒๘๑๖

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๑๒ ม.ค. ๕๖, ๑๑:๒๘:๓๔ »

สวัสดีวันเด็กครับ สมาชิกทุกท่าน

วันนี้ผมขอมาแจ้งข่าวสำหรับท่านที่สนใจ เหรียญหลวงปู่หิ่มหลวงพ่อเปิ่น

ด้วยทางพระอาจารย์ท่านได้จัดสร้างเหรียญหลวงปู่หิ่มหลวงพ่อเปิ่น เนื้อกะหลั่ยเงิน

เดิมทีแรกตั้งใจไว้เพื่อเก็บบรรจุ แต่ก็มีลูกศิษย์หลายๆท่านที่สนใจอยากจะได้ไว้บูชา

จึงไปกราบขอบูชาเหรียญจากพระอาจารย์ และด้วยความเมตตาของพระอาจารย์

ท่านจึงเปิดโอกาศให้ลูกศิษย์ทุกท่านได้บูชา ร่วมทำบุญ เหรียญละ 300 บาท

ท่านที่สนใจ ติดต่อร่วมทำบุญได้ที่ หลวงพี่ปาด กุฏิพระอาจารย์ต้อย มีจำนวนจำกัดครับ

ปล. ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ นับตั้งแต่หลวงพ่อเปิ่นท่านละสังขาร ผ่านไป 10 ปี

เหรียญรุ่นนี้เป็นรุ่นแรกที่ทำพิธีในโบสถ์ของวัดบางพระโดยพระอาจารย์จากที่วัดบางพระทั้งหมด

และยังจัดพิธีปลุกเสกถึง 2 ครั้ง โดยครั้งที่ 1 ปลุกเสกที่กุฏิใหญ่ริมน้ำ ครั้งทีี่่ 2 ปลุกเสกในโบสถ์วัดบางพระ

เพื่อนๆที่อยากได้วัตถุมงคล พระหลวงพ่อเปิ่นมาบูชา ผมขอแนะนำเหรียญชุดนี้เลยครับ

มีรูปบูรพาจารย์ถึง 2 ท่านคือ หลวงปู่หิ่มและหลวงพ่อเปิ่น  อยู่ในเหรียญเดียวกัน อย่าพลาดโอกาสนะครับ

และยังได้ร่วมบุญกับพระอาจารย์ด้วย เหรียญดี พิธีใหญ่ ทุกวันนี้ผมก็แขวนเหรียญนี้เพียงเหรียญเดียวครับ

๕๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tum72, omisa, หนุ่ม, อาริงาโต, ice.bangyai, baramee, TECHTHEP, เจดต์, blackknight, DAENG, นักรบอาทมาต, ARMTASAO, lekjo, bangphralism, กวงเจา, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), tiger3000, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, derbyrock, ployQ, คนรักษ์พระ, Nagasia, nok2009, Tianchai, jo37, หนอน-*ณ.ลำปาง, berth1999, tuxky, ICELAND, รุท หมัดหนักครับ, aehjomthong, saken6009, ae26, c@kan, เทวาฤทธิ์, mawin_14, ~เสน่ห์ack01~, Jakkrit, เสือสำนึก, cotton8088, banmung, yout, Meng, Tiger Number NINE, pesasit, kaitak, mongza, LAT-TAT, assis.aod, san53774, wuddy, เด็กวัดหนัง, Bankbangpar, Rafaelx, picguitar18, onizuka999

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๒ ม.ค. ๕๖, ๑๑:๓๑:๐๗ โดย โองการยันนะรังสี » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

new8567
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๗๓

๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๗ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๔๘

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๔๑%
พลังชีวิต: ๐%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๒ ม.ค. ๕๖, ๑๓:๓๓:๕๒ »

สวยมากครับ 25; 25;
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กวงเจา, Tianchai, รุท หมัดหนักครับ, saken6009, banmung, Bankbangpar

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เจดต์
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๗๐๖

๑๖ วัน, ๕ ชั่วโมง ๑๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๘๔๐๗
  รับขอบคุณ: ๕๕๙๘

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๗๓%

chet.chopper
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๒ ม.ค. ๕๖, ๑๕:๓๙:๕๐ »

ขอบคุณท่านนนท์มากๆครับที่แจ้งข่าว..เนื้อกะหลั่ยเงินสวยงามมากครับ อยากได้เก็บไว้บูชาครับแต่ช่วงนี้ติดงานไม่ได้เข้าไปที่วัด
ไม่รู้ว่าวันไหว้ครูจะเช่าบูชาทันเปล่านะ..
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กวงเจา, รุท หมัดหนักครับ, saken6009, banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ
Miraclez
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๖๖๘๗

๑ วัน, ๔ ชั่วโมง ๑๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๗
  รับขอบคุณ: ๒๒๕

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๗๔%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๓ ม.ค. ๕๖, ๑๒:๒๕:๔๗ »

วันจันทร์นี้ว่าจะเข้าไปจะยังมีอยู่ไหมอ่าครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รุท หมัดหนักครับ, saken6009, banmung, กวงเจา

TECHTHEP
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๘๔

๑๔ วัน, ๑ ชั่วโมง ๓๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๗๘๓
  รับขอบคุณ: ๘๑๗

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๑๙%

s-sontikul@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๓ ม.ค. ๕๖, ๑๙:๑๔:๓๒ »

วันนี้ผมไปบูชามาแล้วครับ
สอบถามหลวงพี่เห็นว่ายังมีอีกพอสมควรครับ
เข้าไปพรุ่งนี้น่าจะยังทัน
ขอบคุณครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เจดต์, saken6009, กวงเจา, banmung

zoombeam
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๑๖๖๒๘

๖ ชั่วโมง ๓๗ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๔๒

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๑๘%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๓ ม.ค. ๕๖, ๒๓:๓๒:๔๖ »

เหรียญสวยดีครับ
สรุปว่าเหรียญรุ่นนี้มีกี่เนื้ออะครับ
เพราะผมสั่งจองเหรียญเงินไว้ยังไม่ได้ไปเอาเลย เดี๋ยวเข้าไปไม่พลาดแน่ครับ
รบกวนขอข้อมูลหน่อยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รุท หมัดหนักครับ, saken6009, กวงเจา, banmung

bangphralism
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๓๗๗

๑๔ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๕๐
  รับขอบคุณ: ๑๘๕๒

ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น

ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๕
ประสบการณ์: ๑๓%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๔ ม.ค. ๕๖, ๑๑:๑๔:๓๐ »

สรุปว่าเหรียญรุ่นนี้มีกี่เนื้ออะครับ
เพราะผมสั่งจองเหรียญเงินไว้ยังไม่ได้ไปเอาเลย เดี๋ยวเข้าไปไม่พลาดแน่ครับ

มีหลายเนื้อครับ ทองคำ เงิน นวะ ทองแดง ตะกั่ว(ลองพิมพ์) ทองแดง(กะหลั่ยเงิน)
แต่ที่เปิดให้จองตอนแรกมี 3 เนื้อ คือ เงิน นวะ ทองแดง
ส่วนกะหลั่ยเงินเดิมทีแรกตั้งใจไว้เพื่อเก็บบรรจุอย่างที่พี่โองการยันนะรังสี แจ้งรายละเอียดไว้จึงเปิดให้บูชาเพิ่มในภายหลัง
ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รุท หมัดหนักครับ, กวงเจา, banmung

zoombeam
ตติยะ

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๔ ม.ค. ๕๖, ๑๑:๒๗:๕๖ »

มีหลายเนื้อครับ ทองคำ เงิน นวะ ทองแดง ตะกั่ว(ลองพิมพ์) ทองแดง(กะหลั่ยเงิน)
แต่ที่เปิดให้จองตอนแรกมี 3 เนื้อ คือ เงิน นวะ ทองแดง
ส่วนกะหลั่ยเงินเดิมทีแรกตั้งใจไว้เพื่อเก็บบรรจุอย่างที่พี่โองการยันนะรังสี แจ้งรายละเอียดไว้จึงเปิดให้บูชาเพิ่มในภายหลัง
ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

มีทองคำด้วยหรอครับ เป็นของเฉพาะของกรรมการหรอครับ
แล้วตะกั่วลองพิมพ์มีให้เช่าด้วยไหมครับ หรือมีแค่ของกรรมการ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เจดต์, รุท หมัดหนักครับ, กวงเจา, banmung

Miraclez
ปัญจมะ

« ตอบ #8 เมื่อ: ๑๔ ม.ค. ๕๖, ๑๗:๔๗:๔๐ »

ไปบุชามาแล้วครับ ไม่พลาดครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รุท หมัดหนักครับ, saken6009, กวงเจา, banmung

รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๖๗

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: ๑๔ ม.ค. ๕๖, ๒๓:๑๒:๔๓ »

ผมได้ไปจองแล้วครับ2เหรียญ เนื้อกะไหล่เงินมีจาร2ข้างครับ เหรียญสวยครับ ส่วนทองแดงผมให้หลวงพ่อต้อยท่านจารให้ครับ ผมให้น้องชายและเพื่อนไปคนละเหรียญครับ ให้วันปีใหม่ครับ ผมว่าจะไปบูชาเหรียญทองแดงอีกสัก2เหรียญ และก็มีล็อกเก็ตหลวงปู่เปิ่นตอกโค้ต9ตัวครับหลวงพ่อต้อยท่านทำครับผมไปจองแล้ว2องค์ทำบุญองค์ละ1000บาท แล้วแต่กำลังเบี้ยของผมครับ พี่ๆน้องๆคนไหนอยากร่วมทำบุญกับหลวงพ่อต้อยมาที่กุฎิหลวงพี่ปาดได้ครับกุฎิหลวงพ่อต้อยตรงกับรูปเจ้าแม่กวนอิมครับหรือมาไม่ถูกก็สอบถามที่ให้บูชาดอกไม้ธูปเทียนครับ หรือเห็นลูกศิษย์ก็ถามได้เลยครับกุฎิหลวงพ่อต้อยไปทางไหน ผมบอกได้เลยว่าเหรียญรุ่นนี้ สุดยอดครับ ร่วมทำบุญกับหลวงพ่อได้เหรียญแท้และได้บุญด้วยครับ เหรียญรุ่นนี้มีปลอมแล้วครับ:054: ถ้าเหรียญรุ่นนี้หมดจะเสียใจนะครับ 15; 23;กราบนมัสการหลวงพ่อ หลวงพี่ทุกๆรูป   ครับและอาจารย์ ครับ วัตถุมงคลหลวงปู่เปิ่นผมเก็บไว้หมดครับมีทันบ้างไม่ทันบ้างหลวงพ่อให้มาบ้างผมก็เก็บไว้ ท่านผู้การเสือท่านก็ให้วัตถุมงคลมาบ้างครับผมก็เก็บไว้ ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, c@kan, เทวาฤทธิ์, กวงเจา, banmung

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๔ ม.ค. ๕๖, ๒๓:๒๒:๒๖ โดย รุท หมัดหนักครับ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รักและศรัทธา
Miraclez
ปัญจมะ

« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๔ ม.ค. ๕๖, ๒๓:๒๑:๑๑ »

ล็อกเก็ตหลวงปู่เปิ่นเป็นยังไงหรอครับเปิดให้จองนานหรือยังครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รุท หมัดหนักครับ, กวงเจา, banmung

อัฏฐมะ

« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๔ ม.ค. ๕๖, ๒๓:๒๙:๔๓ »

ล็อกเก็ตหลวงปู่เปิ่นเป็นยังไงหรอครับเปิดให้จองนานหรือยังครับ

ล็อกเก็ตหลวงปู่เปิ่นขาวดำสวยครับฝังเหรียญทันหลวงปู่เปิ่นตอกโค้ต9ตัว(หลวงพ่อต้อยท่านเจิมแป้ง)ครับเปิดจองกับเหรียญรุ่นนี้ครับมีไม่มากนะครับผมว่าท่านเห็นแล้วคงต้องบูชา ลองดูกระทู้ ของท่านสิบทัศน์อะครับ :ร่วมทำบุญเทพื้นคอนกรีดครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เจดต์, Miraclez, กวงเจา, banmung

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๔ ม.ค. ๕๖, ๒๓:๔๑:๒๗ โดย รุท หมัดหนักครับ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nung
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๙๖

๙ ชั่วโมง ๒๖ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๙

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๖๓%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๑๕ ม.ค. ๕๖, ๑๖:๒๔:๓๗ »

รบกวนสอบถามพี่ๆครับ ว่า 1.บูชาทางไปรษณีย์ได้หรือเปล่าครับ เนื่องจากอยู่ไกลครับหรือมีวิธีอื่นมั่ยครับ 2.เหรียญหลวงปู่หิ่มหลวงพ่อเปิ่น เนื้อกะหลั่ยเงินบูชา เหรียญละ 300 บาทเหรอครับ
-ขอบคุณครับ-
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กวงเจา, banmung

zoombeam
ตติยะ

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๕ ม.ค. ๕๖, ๑๖:๕๕:๑๖ »

รบกวนสอบถามพี่ๆครับ ว่า 1.บูชาทางไปรษณีย์ได้หรือเปล่าครับ เนื่องจากอยู่ไกลครับหรือมีวิธีอื่นมั่ยครับ 2.เหรียญหลวงปู่หิ่มหลวงพ่อเปิ่น เนื้อกะหลั่ยเงินบูชา เหรียญละ 300 บาทเหรอครับ

เนื้อกะหลั่ยเงิน 300 ครับ
มี 500 เหรียญ
วันนี้ผมไปเอามมา 3 เหรียญ ไม่รู้ว่า เหลืออีกเยอะไหม
เนื้อทองแดงยังมีอีกครับที่เห็นๆ ก็ ลังนึง 100 องค์
แต่ไม่แน่ใจว่าเหลืออีกเยอะไหม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung

อัฏฐมะ

« ตอบ #14 เมื่อ: ๑๕ ม.ค. ๕๖, ๑๘:๔๕:๑๙ »

ได้ครับ  ลองสอบถามท่านพี่โองการยันนะรังสีครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กวงเจา, banmung

Miraclez
ปัญจมะ

« ตอบ #15 เมื่อ: ๑๕ ม.ค. ๕๖, ๒๐:๑๓:๒๔ »

ล็อกเก็ตหลวงปู่เปิ่นขาวดำสวยครับฝังเหรียญทันหลวงปู่เปิ่นตอกโค้ต9ตัว(หลวงพ่อต้อยท่านเจิมแป้ง)ครับเปิดจองกับเหรียญรุ่นนี้ครับมีไม่มากนะครับผมว่าท่านเห็นแล้วคงต้องบูชา ลองดูกระทู้ ของท่านสิบทัศน์อะครับ :ร่วมทำบุญเทพื้นคอนกรีดครับ

ผมไปวัดเห็นแต่ป้ายเหรียญหลวงปู่หิ่มหลวงพ่อเปิ่น ไม่เห็นล็อกเก็ตหลวงพ่อเปิ่น เลยไม่รู้ครับอยากเห็นรูปล็อกเก็ตอ่าครับว่าเป็นยังไง

zoombeam
ตติยะ

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #16 เมื่อ: ๑๖ ม.ค. ๕๖, ๐๐:๓๑:๑๔ »

ล็อกเก็ตหลวงปู่ ยังมีครับ แต่เหลือไม่เยอะ วันนี้ผมไปมา มีอันเล็กและอันใหญ่
ไม่มีป้ายบอกหรอกครับ ถ้าไปอีกให้ถามพวกพี่ๆลุงๆที่ให้เช่าดอกไม้อะครับ
ว่าหลวงพี่ปาดอยู่ตรงไหนแล้วถามท่านเอาครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, กวงเจา, banmung

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
...
ลำดับสมาชิก: ๑๗๖๘

๙๔ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๕๙ นาที

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๙๖๘
  รับขอบคุณ: ๒๑๖๙๑

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๕
ประสบการณ์: ๓๗%
พลังชีวิต: ๒%

vee.cys
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #17 เมื่อ: ๑๖ ม.ค. ๕๖, ๐๑:๕๗:๔๒ »

ผมไปวัดเห็นแต่ป้ายเหรียญหลวงปู่หิ่มหลวงพ่อเปิ่น ไม่เห็นล็อกเก็ตหลวงพ่อเปิ่น เลยไม่รู้ครับอยากเห็นรูปล็อกเก็ตอ่าครับว่าเป็นยังไง

รายละเอียดทั้งหมด ตามกระทู้นี้ครับ...
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=28857
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, Miraclez, รุท หมัดหนักครับ, cotton8088, กวงเจา, banmung, pesasit

nung
จตุตถะ

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #18 เมื่อ: ๑๖ ม.ค. ๕๖, ๐๖:๓๘:๑๖ »

หากสั่งจองทำตามขั้นตอนนี้ได้เลยมั่ยครับ
1. กรุณาโอนเงินให้เรียบร้อยแล้วค่อยมากรอกรายละเอียด

ชื่อบัญชี เว็บบอร์ดวัดบางพระ  ธนาคารกสิกรไทย

เลขที่บัญชี 715-2-64280-0

2. กรอกรายละเอียดดังนี้

ชื่อและจำนวนเหรียญที่ต้องการ จำนวนเงินที่โอน วันที่และเวลาที่โอน ตามตัวอย่างดังนี้

ชื่อและนามสกุล..................................

ขอสั่งจองเหรียญ

เนื้อเงินจำนวน..............................ราคาบูชาเหรียญละ 1500 บาท หมดแล้ว

เนื้อนวะโลหะจำนวน......................ราคาบูชาเหรียญละ 1000 บาท  เหลือน้อยแล้วนะครับ

เนื้อทองแดงรมดำจำนวน................ราคาบูชาเหรียญละ  150 บาท

ค่าดำเนินการห่อหุ้มและจัดส่งแบบด่วน EMS ครั้งละ 50 บาท ต่อจำนวน 3 เหรียญ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กวงเจา, banmung, จอมขมังเวทย์1

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
...
ลำดับสมาชิก: ๑๗๖๘

๙๔ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๕๙ นาที

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๙๖๘
  รับขอบคุณ: ๒๑๖๙๑

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๕
ประสบการณ์: ๓๗%
พลังชีวิต: ๒%

vee.cys
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #19 เมื่อ: ๑๗ ม.ค. ๕๖, ๐๑:๓๖:๒๙ »

เหรียญเนื้อทองแดงกะไหล่เงิน จำนวนสร้าง ๕๐๐ เหรียญ (เหลือไม่มาก)

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, กวงเจา, banmung, จอมขมังเวทย์1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๗ ม.ค. ๕๖, ๐๑:๓๙:๑๖ โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

๔๗ วัน, ๒ ชั่วโมง ๒๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๘๙
  รับขอบคุณ: ๑๒๘๑๖

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๖%

« ตอบ #20 เมื่อ: ๑๗ ม.ค. ๕๖, ๐๘:๒๕:๔๔ »

หากสั่งจองทำตามขั้นตอนนี้ได้เลยมั่ยครับ
1. กรุณาโอนเงินให้เรียบร้อยแล้วค่อยมากรอกรายละเอียด

ชื่อบัญชี เว็บบอร์ดวัดบางพระ  ธนาคารกสิกรไทย

เลขที่บัญชี 715-2-64280-0

2. กรอกรายละเอียดดังนี้

ชื่อและจำนวนเหรียญที่ต้องการ จำนวนเงินที่โอน วันที่และเวลาที่โอน ตามตัวอย่างดังนี้

ชื่อและนามสกุล..................................

ขอสั่งจองเหรียญ

เนื้อเงินจำนวน..............................ราคาบูชาเหรียญละ 1500 บาท หมดแล้ว

เนื้อนวะโลหะจำนวน......................ราคาบูชาเหรียญละ 1000 บาท  เหลือน้อยแล้วนะครับ

เนื้อทองแดงรมดำจำนวน................ราคาบูชาเหรียญละ  150 บาท

ค่าดำเนินการห่อหุ้มและจัดส่งแบบด่วน EMS ครั้งละ 50 บาท ต่อจำนวน 3 เหรียญ

ปิดสั่งจองแล้วนะครับติดต่อบูชาได้ที่ หลวงพี่ปาด กุฏิพระอาจารย์ต้อย ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung

nung
จตุตถะ

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #21 เมื่อ: ๑๗ ม.ค. ๕๖, ๑๗:๒๗:๓๑ »

ขอบคุณมากครับ

เด็กวัดหนัง
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๒๑๐

๓ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๓๔ นาที

ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๐๘
  รับขอบคุณ: ๑๗๕๙

ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง

ประเทศ: South Korea

ระดับความสามารถ: ๑๗
ประสบการณ์: ๒๘%

P_1_P_2_880@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: ๒๐ มี.ค. ๕๖, ๒๓:๓๐:๓๕ »

งดงามครับ

พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)
pin
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๖๖๘

๑ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๔๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๖๐
  รับขอบคุณ: ๔๒๐

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๘๕%

« ตอบ #23 เมื่อ: ๒๘ ก.ค. ๕๖, ๑๓:๓๑:๕๓ »

รุ่นนี้มีไหมครับ
CHARATORN
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๓๓๑

๑๘ ชั่วโมง ๓๗ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๕๒

จังหวัด: กำแพงเพชร

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #24 เมื่อ: ๒๙ ก.ค. ๕๖, ๑๕:๐๒:๐๓ »

ขอบคุณครับ
สวยมากๆๆเลยครับ
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์