ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยดูพระผงหลวงพ่อให้หน่อยว่าแท้ไหมครับ  (อ่าน 1684 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aun

• จตุตถะ

ขอบคุณครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ผมว่าไม่แท้ครับ...

เดี๋ยวรอดูหลายๆเสียง...

เพราะของแท้ ตัวหนังสือต่างๆจะชัดกว่านี้เยอะครับ...
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ zoombeam

• ทุติยะ
  • **
รุ่นนี้ไม่แท้ครับ ฟันธงเลยเพราะผมมีเยอะ
แต่อย่าถ้อนะครับ ถ้าเราศรัทธาหลวงปู่
และตั้งใจทำความดีซักวันจะเป็นของเรานะครับ

ไม่โกรธกันนะครับที่พูดตรงๆ

ออฟไลน์ sandanna

• นวมะ

ของแท้ต้องแบบนี้ปล่าวครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ม.ค. 2556, 12:52:18 โดย sandanna »
[shake]เป็นคนดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว[/shake]

ออฟไลน์ sandanna

• นวมะ
เจอมาแบบนี้  :010:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ไม่ดีครับ.

ไม่ดีครับ.

ดูโค้ด "ป" ที่สังฆาฏิ ,เนื้อระฆัง ยังไม่ชี้ชัดครับ.

ศึกษาได้จากกระทู้ของท่าน nok2009.
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=9879
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ม.ค. 2556, 02:14:39 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ดูจากเนื้อสีพระ ก็ต่างกันแล้วครับ....เป็นกำลังใจให้ครับท่าน กล่องแท้ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระผงทั้ง2องค์ไม่ดีครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ Aun

• จตุตถะ
ขอบคุณพี่ทุกๆคนที่ให้ความกระจ่างครับ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
เป็นกำลังใจให้นะครับ ช่วงแรกๆผมก็พลาดมาเยอะ ให้ประสบการณ์เป็นครู
ขอแค่เราศรัทธาท่านจริง เดี๋ยวสักวันหนึ่งท่านก็จะมาโปรดเราเองครับ สาธุ
  :054:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เมื่อเช้าไม่มีเวลาลงรูป...

ตอนนี้ลงให้ดูเปรียบเทียบดูแล้วกันนะครับ....

แบบนี้ทำออกมา 2 รุ่น คล้ายกัน มีทั้งปี 35 และ 36

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ม.ค. 2556, 10:15:38 โดย นักรบอาทมาต »