ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญเสมาเสือคู่ 28 ดูดีป่าวครับ พี่ๆช่วยดูให้ทีนะครับ  (อ่าน 2211 ครั้ง)

ออฟไลน์ PK65

• ตติยะ
    • อีเมล
เหรียญเสือคู่ 28

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญนี้แท้ตาเปล่าครับ..ไม่ต้องขึ้นกล้อง :016: :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

• ตติยะ
    • อีเมล
ครับผมขอบคุณครับ :003:

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
เมื่อวานไปเดินงานประกวดพระที่องค์พระมา เจอรุ่นนี้ที่มีเส้นโยงในปากเสือมีเก๊ออกมาแล้วนะครับ แต่จะไม่มีเส้นสายฝน ลองดูครับว่ามีเส้นสายฝนหรือเปล่าครับ ถ้ามีก็สบายใจได้ครับ ยังแท้อยู่ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
เมื่อวานไปเดินงานประกวดพระที่องค์พระมา เจอรุ่นนี้ที่มีเส้นโยงในปากเสือมีเก๊ออกมาแล้วนะครับ แต่จะไม่มีเส้นสายฝน ลองดูครับว่ามีเส้นสายฝนหรือเปล่าครับ ถ้ามีก็สบายใจได้ครับ ยังแท้อยู่ครับ
มีครับผม ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ม.ค. 2556, 05:55:11 โดย PK65 »

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตามที่ท่านtiger3000บอกครับจุดนี้เป็นอีกจุดที่จะต้องสังเกตอีก1จุดครับท่าน

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตามที่ท่านtiger3000บอกครับจุดนี้เป็นอีกจุดที่จะต้องสังเกตอีก1จุดครับท่าน

ครับตามนั้นครับ  ไม่ใช่แค่มีเส้นแค่ที่ปากเสือเท่านั้น

พื้นเหรียญจะต้องมีเส้นสายฝนเต็มไปหมด

ผมลองขยายให้ดูพื้นเหรียญครับ ซึ่งต้องมีเส้นสายฝนอย่างชัดเจน

ปล. ของท่าน PK65 ผมว่าไม่น่าจะแท้ครับ เพราะดูหน้าหลวงพ่อและผิวเหรียญ ผิดปกติครับ

ต้องลองดูเอาครับ เทียบกับภาพที่ผมลงตัวอย่างให้ชม ว่ามีเส้นสายฝน ที่พื้นเหรียญหรือไม่

พูดง่ายก็คือ ของท่านPK65น่าจะเป็นเก๊รุ่นใหม่ล่าสุด...

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ เพราะรูปของท่าน PK65 ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ม.ค. 2556, 07:51:16 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ตติยะ
    • อีเมล
ครับผม ขอบคุณครับ :015: :015: :015: :015:

• ตติยะ
    • อีเมล
พื้นเหรียญเป็นแบบนี้อะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ม.ค. 2556, 10:45:04 โดย PK65 »

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
พื้นเหรียญเป็นแบบนี้อะครับ

ถ้าชัดขนาดนี้ แท้ 100% แล้วครับ...

เพราะของเทียมที่ผมเห็น พื้นเหรียญจะเรียบ...

แต่มีเส้นแตกที่ปากเสือ  แต่ก็จางกว่าของแท้...

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ PrasertWanna

• ตติยะ