ผู้เขียน หัวข้อ: ฝีเข็มพระอาจารย์ต้อยและอาจารย์หนวดครับ  (อ่าน 4354 ครั้ง)

ออฟไลน์ jo37

• สัตตมะ
  • **

ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองศิษย์ทุกท่านครับ :054: :054: :054:
คนเราเกิดมามีกรรมเป็นตัวกำหนด

ออฟไลน์ เสือสำนึก

• จตุตถะ
    • อีเมล
:016:งดงาม เข้มขลังมากครับ :015:
ขอบารมีหลวงปู่เปิ่น คุ้มครองคุณ Jo37 ครับผม
 :054: :054: :054: :054: :054:
  "อย่าเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน
มากกว่าผลประโยชน์ของส่วนรวม"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยและงดงามครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ DUCATI

• ตติยะ
อาจารย์หนวดยิ่งกว่าใช้เครื่องสักเสียอีก
ละเอียดยิบครับ

ออฟไลน์ nattynana

• ตติยะ
สวยมากๆ
ขอถามหน่อยนะคะ ยันต์ซ้ายกับขวาใช่พุดซ้อนหรือเปล่าค่ะ
แต่ทำไม่เหมือนกันหรือพุดซ้อนมีหลายแบบ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ลายเส้นงดงาม เข้มขลัง :016: :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
สุดยอดแห่งความงาม เข้มขลังมากๆครับ
อะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักไม่เห็นคุณค่าของมันซึ่งต่างกับสี่งที่ได้มาโดยยากเห็นกี่ทีก็ภาคภูมีใจ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามครับ พี่โจ้ :001:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ KAKANA

• ทุติยะ
  • **
  • เกิดธรรมดาดับก็ธรรมดา
สวยจัง

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สวยเข้มขลังมากครับ

ออฟไลน์ nongaom

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
สวยมากๆ
ขอถามหน่อยนะคะ ยันต์ซ้ายกับขวาใช่พุดซ้อนหรือเปล่าค่ะ
แต่ทำไม่เหมือนกันหรือพุดซ้อนมีหลายแบบ

ยันต์ทางซ้ายมือเป็นยันต์พระเจ้าห้าพระองค์ บางท่านก็เรียก นะภัทรกัลป์ เป็นยันต์ที่หลวงปู่ใช้เจิมรถ,เจิมบ้าน พุทธคุณครบทุกด้าน

ส่วนยันต์ทางขวานี่แหละที่เรียกยันต์พุดซ้อน จะเห็นหลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง จังหวัดสิงห์บุรี ใช้เป็นยันต์ประจำตัวของท่าน
คนโง่เอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดเอาปากไว้ที่ใจ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
สวยมากๆ

ยันต์ทางซ้ายมือเป็นยันต์พระเจ้าห้าพระองค์ บางท่านก็เรียก นะภัทรกัลป์ เป็นยันต์ที่หลวงปู่ใช้เจิมรถ,เจิมบ้าน พุทธคุณครบทุกด้าน

ส่วนยันต์ทางขวานี่แหละที่เรียกยันต์พุดซ้อน จะเห็นหลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง จังหวัดสิงห์บุรี ใช้เป็นยันต์ประจำตัวของท่าน

ถูกต้องแล้วครับ