ผู้เขียน หัวข้อ: สัก 5 เเถว  (อ่าน 3045 ครั้ง)

ออฟไลน์ topcool99

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
สัก 5 เเถว
« เมื่อ: 17 ก.พ. 2556, 11:39:33 »
สวัดดีครับ ผมสนใจจะสัก 5 เเถวผมอยาก ขอความเเนะนําว่าผม ควรสักกับใครครับ ขอบคุฌมากฯ ครับ

ออฟไลน์ ngoo

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: สัก 5 เเถว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.พ. 2556, 09:44:37 »
หลวงพี่นันท์สิ...ท่านสักสวยมากครับ..

ออฟไลน์ topcool99

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.พ. 2556, 02:18:03 »
ต้องติดต่อใครครับ.. ค่าครูเท่าไรครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.พ. 2556, 05:10:31 »
ติดต่อ คนขายดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่ หน้ากุฎิ
เจอดีก็ถูก 25 บาท รอหน่อย
ทางลัด รวดเร็ว ราคาตามภาพ :089: :089: :089:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.พ. 2556, 07:34:11 »
แนะนำเปิดยันต์9ยอด(ยันต์ครู)ก่อนดีกว่าไหมครับท่าน...
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ก.พ. 2556, 11:08:10 »
แนะนำเปิดยันต์9ยอด(ยันต์ครู)ก่อนดีกว่าไหมครับท่าน...

อย่าใช้คำว่า "เปิด"ลยค่ะ ดูแปลกพิกล    :054: :054:

- หากท่านเจ้าของกระทู้ ต้องการเพียงแค่ยันต์ 5 แถวเพียงยันต์เดียว ก็ไปกราบขอความเมตตาจากหลวงพี่นันได้เลยค่ะ ไปแต่เช้าจะได้ไม่ต้องรอนาน   :017: :017: :017: :017:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.พ. 2556, 04:38:48 »

อย่าใช้คำว่า "เปิด"ลยค่ะ ดูแปลกพิกล    :054: :054:

- หากท่านเจ้าของกระทู้ ต้องการเพียงแค่ยันต์ 5 แถวเพียงยันต์เดียว ก็ไปกราบขอความเมตตาจากหลวงพี่นันได้เลยค่ะ ไปแต่เช้าจะได้ไม่ต้องรอนาน   :017: :017: :017: :017:
แล้วใช้คำไหนดีครับที่ไม่ดูแปลกพิกล...

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ก.พ. 2556, 04:51:14 »
ด้วยความเคารพครับ
     ไม่แนะนำทางด่วนครับ
ท่าจะเสียหนังเปล่าๆ
 ที่่วัดบางพระ  ค่าครู ๒๕ บาทดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่หนึ่งซอง
      เรื่องลายยันต์แล้วแต่อาจารย์ผู้สักเห็นว่าเหมาะสม
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ pamza2000

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ก.พ. 2556, 08:12:27 »
ผมไม่ได้เก่งมาจากไหนนะครับ แต่หลังจากที่ผมถามตาของผมว่า จำเป็นด้วยหรอว่าจะต้องลงยันต์9ยอด ก่อนยันต์อื่น ๆ ตาของผมตอบว่า ไม่จำเป็นเพราะหลวงปู่ได้สักเสือให้ตาของผมก่อน  แล้วผ่านไปช่วงหนึ่งหลวงตาต้อยก็ลง9ยอดให้กับตาของผมครับ
นะโมพุทธายะ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ก.พ. 2556, 09:19:52 »
ผมไม่ได้เก่งมาจากไหนนะครับ แต่หลังจากที่ผมถามตาของผมว่า จำเป็นด้วยหรอว่าจะต้องลงยันต์9ยอด ก่อนยันต์อื่น ๆ ตาของผมตอบว่า ไม่จำเป็นเพราะหลวงปู่ได้สักเสือให้ตาของผมก่อน  แล้วผ่านไปช่วงหนึ่งหลวงตาต้อยก็ลง9ยอดให้กับตาของผมครับ

ผมสักมาก็เยอะครับ...หลายพระอาจารย์  ทั้งหมดคือ สายวัดบางพระ

ถามผมว่าจำเป็นไหม....สมัยปัจจุบันนี้ ผมตอบเลยว่าจำเป็นครับ...ที่จะต้องสัก 9 ยอด ก่อน...

1 เนื่องจากจำนวนศิษย์ที่มีมากขึ้น มากๆ  มากจนที่พระอาจารย์ไม่มีเวลาวิเคราะห์ว่าคนๆ นั้นเป็นคนอย่างไร

จึงเริ่มที่ยันต์ครู เป็นอันดับแรก  และจะได้เป็นมาตราฐานเดียวกัน  และจะได้ครอบคุมยันต์อื่นๆ ไม่ให้ร้อน

ปล. กรณีคุณตาน้องอาจเป็นกรณีพิเศษ ที่หลวงพ่อเปิ่นท่านอาจเห็นว่าเป็นคนใจเย็น และรักษาของได้

ท่านจึงสักเสือให้ก่อน แต่ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์  คุณตาน้องอาจขอด้วยหรือเปล่า

แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าท่านจะเมตตาแบบนี้ทุกคน ท่านดูคนครับ

ซึ่งสมัยก่อนศิษย์ไม่ได้เยอะมากเช่นทุกวันนี้ และสมัยก่อนคนๆนึงก็สักไม่กี่ยันต์แบบทุกวันนี้

ทุกอย่างมีการพัฒนามาจากรากฐานที่มั่นคง  ที่ครูบาอาจารย์ท่านสั่งสอนและถ่ายทอดเอาไว้

2 อย่างผม ได้หนุมาน หรือ เสือคู่ มาใหม่ๆใจร้อนมาก แต่พอได้ ยันต์พ่อแก่มาก็เย็นลง

เรื่องนี้เขามีศาสตร์และศิลป์อยู่ครับ สมควรศึกษา...

ปล.. ด้วยเหตุนี้ผมจึงเห็นด้วยกับที่ทุกวันนี้พระอาจารย์ท่านสัก 9 ยอด ให้ก่อนครับ...

และยันต์ 9 ยอด นี่หล่ะครับ  ที่ผมบอกทุกครั้งว่าผมอยากได้มากที่สุด หรือทุกครั้งที่มีคนถามว่าชอบยันต์ไหนที่สุด

ผมตอบแบบไม่ต้องคิดเลยว่า 9 ยอด

ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ ความเห็นส่วนตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2556, 09:32:55 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ก.พ. 2556, 09:50:35 »
เพิ่มเติมนิดนึงครับ.....

หลายคนไปสักครั้งแรก  ส่วนใหญ่ก็จะได้ 9 ยอดมาเป็นยันต์แรก ก็อาจคิดว่าได้มาง่าย

ใครๆ็ก็ได้  เลยมองไม่สำคัญ แต่ท่านที่คิดแบบนั้นคิดผิดถนัด เพราะยันต์ 9 ยอดของวัดบางพระมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว

และเป็นยันต์เก่าแก่มีมาแต่โบราณ   ถือเป็นยันต์ที่วิเศษสุดๆ  พระอาจารย์ท่านมอบสิ่งที่วิเศษสุดๆ ให้เป็นอันดับแรกเลย....

ถ้าไม่ชอบจะเอายันต์แบบสักโชว์ก็แล้วแต่ครับ....ปัจเจกบุคคล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2556, 09:52:58 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ก.พ. 2556, 09:52:53 »
ยันต์ครู...ความหมายก็บอกในตัวยันต์แล้วครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ denvalu

• ศิษย์ ดี ต้อง ไม่ล้างครูู
  • ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ก.พ. 2556, 11:15:16 »
ผม เห็นด้วยคับ ต้องยันต์ึครูก่อน :016: :015: :054:

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 ก.พ. 2556, 11:49:16 »

แล้วใช้คำไหนดีครับที่ไม่ดูแปลกพิกล...

- เป็นผู้น้อยแนะนำผู้อาวุธโสกว่า เกรงว่าจะไม่สมควร ดังนั้นรบกวนท่านด้วยนะคะ
- ในความคิดของผู้น้อยไม่มีรูปธรรมใดเป็นสิ่งชั่ง ตวง วัด ความรู้ของสิ่งมีชีวิตได้แท้จริง หากไม่เป็นการรบกวนท่านแล้ว  เพราะผู้น้อยยึดคติที่ว่า "รู้มากไม่ได้หมายความว่าฉลาด รู้น้อยไม่ได้หมายความว่าโง่" เลยอาจจะทำให้ความเข้าใจในเรื่องแบบนี้ไม่เข้าขั้น รบกวนท่านให้ความรู้แก่ผู้น้อยด้วยค่ะ

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะคะ  :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2556, 11:58:43 โดย babybirth »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 ก.พ. 2556, 09:22:32 »

แล้วน้องbabybirthจะให้ใช้คำไหนที่ไม่ดูแปลกพิกลครับ...รบกวนขอคำตอบด้วยครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 ก.พ. 2556, 11:05:32 »
เพิ่มเติมนิดนึงครับ.....

หลายคนไปสักครั้งแรก  ส่วนใหญ่ก็จะได้ 9 ยอดมาเป็นยันต์แรก ก็อาจคิดว่าได้มาง่าย

ใครๆ็ก็ได้  เลยมองไม่สำคัญ แต่ท่านที่คิดแบบนั้นคิดผิดถนัด เพราะยันต์ 9 ยอดของวัดบางพระมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว

และเป็นยันต์เก่าแก่มีมาแต่โบราณ   ถือเป็นยันต์ที่วิเศษสุดๆ  พระอาจารย์ท่านมอบสิ่งที่วิเศษสุดๆ ให้เป็นอันดับแรกเลย....

ถ้าไม่ชอบจะเอายันต์แบบสักโชว์ก็แล้วแต่ครับ....ปัจเจกบุคคล
ความเห็นส่วนตัวเห็นด้วยกับท่านนักรบอาทมาฑ..ครับท่าน.  ถ้าไม่ชอบจะเอายันต์แบบสักโชว์ก็แล้วแต่ครับ...

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 ก.พ. 2556, 05:49:00 »
เห็นด้วยครับ ผมสักครั้งแรกก็ได้ 9 ยอดเหมือนกัน แต่ผมสักกับหลวงพี่แป๊วครับ ครั้งที่2 สักสาริกา ครั้งที่3 เจ็ดยอดครับ