ผู้เขียน หัวข้อ: เลสข้อมือเนื้อเงินลงยา พิธีไหว้ครูปี ๒๕๕๖( ตัวอย่าง )  (อ่าน 3439 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
สวัสดีครับวันนี้ได้นำตัวอย่างเลสข้อมือ พิธีไหว้ครูปี ๕๖ ( พยายามจะให้ทันครับ ) มาให้ชมกันครับข้อมูลเบื้องต้นจากพระอาจารย์เชษฐ์ท่านจัดสร้างแค่ 2 เนื้อ คือเนื้อโลหะผสมและเนื้อเงินลงยา แต่ที่นำมาให้ชมเป็นเนื้อเงินลงยาสีแดง ซึ่งเป็นการทำขึ้นเพื่อเป็นตัวอย่าง ขอจริงจะเป็นพื้นลงยาสีน้ำเงิน เฉพาะเนื้อเงินลงยานั้นสร้างออกมาจำนวนไม่มากเพราะต้นทุนสูงครับ...... :059: :075:ต้องรอจำนวนจากโรงงานอีกทีนึงครับ
......

....
เลสที่สร้างในสมัยหลวงปู่ครับ นำมาให้ชมเปรียบเทียบ
....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2556, 11:09:25 โดย หอมเชียง »
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามมากๆครับ

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
 :016:สุดยอดครับ  :053: :053: :053: :015:
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
มีกี่ไซด์ครับ ที่ถาม เพราะเป็นคนข้อมือใหญ่  สวยงามครับอยากได้มาบูชา
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 สวยงามมากๆ อยากได้มาบูชาครับ...ขอบคุณท่านหอมเชียงมากๆครับสำหรับข่าวสารดีๆที่นำมาแจ้ง :054: :054: :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สวยงามมากๆครับ อยากได้บูชาบ้างจังรบกวนขอข้อมูลด้วยครับ :054:
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ kla

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อยากทราบราคาครับ และให้เช่าเมื่อไหร่ อยากได้มากครับรบกวนทีครับ

ออฟไลน์ por2005

• ตติยะ
    • อีเมล
 :016: :016: :016: สวยงามมากครับ จะมีโอกาศได้ใส่บนข้อมือรึเปล่าน้อ  :008:

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยๆๆมากครับ