ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจสักยันต์ 5 แถวค่ะ  (อ่าน 9779 ครั้ง)

ออฟไลน์ kung_stamp

• ปฐมะ
  • *
สนใจสักยันต์ 5 แถวค่ะ
« เมื่อ: 21 ก.พ. 2556, 04:00:16 »
เป็นผู้หญิงที่ชอบและศรัทธาในเรื่องสักยันต์ 5 แถวค่ะ ขอคำแนะนำเพื่อไปสักที่วัดบางพระด้วยค่ะ และผู้หญิงให้สักกับอาจารย์เท่าน้ันใช่ไหมค่ะ และถึงจะพบพระอาจารย์อีกคร้ัง เพื่อเป่า (เรียกเป่าหรือเปล่าไม่แน่ใจ) ให้ใช่ไหมค่ะ
รบกวนขอคำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์ทุกท่านด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: สนใจสักยันต์ 5 แถวค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ก.พ. 2556, 04:38:33 »
ตามที่กล่าวมาข้างต้นเลยครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ก.พ. 2556, 04:39:21 »
เป็นผู้หญิงที่ชอบและศรัทธาในเรื่องสักยันต์ 5 แถวค่ะ ขอคำแนะนำเพื่อไปสักที่วัดบางพระด้วยค่ะ และผู้หญิงให้สักกับอาจารย์เท่าน้ันใช่ไหมค่ะ และถึงจะพบพระอาจารย์อีกคร้ัง เพื่อเป่า (เรียกเป่าหรือเปล่าไม่แน่ใจ) ให้ใช่ไหมค่ะ
รบกวนขอคำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์ทุกท่านด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
ถูกต้องครับ...แต่ก่อนจะสักแนะนำ..รบกวนศึกษากระทู้เก่าไว้เป็นแนวทางอีกครั้งก็ดีนะครับว่าทางวัดบางพระมีการวางยันต์อย่างไรบ้าง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2556, 04:42:49 โดย เจดต์ »
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.พ. 2556, 05:56:07 »
ไปสักได้เลยครับ แฟนผมก็ไปสักมา หลวงพี่ก็เมตตาให้ ค่าดอกไม้ ธูป เทียน 50 บาท ค่าครู 25 บาท ส่วนที่เหลือแล้วแต่จะทำบุญกับพระอาจารย์ครับ

ออฟไลน์ aroonsri

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มี.ค. 2556, 01:38:57 »
อยากทราบว่าถ้าต้องการสักยันต์ห้าแถว เราสามารถขอกับอาจาร์ยได้เลยหรือเปล่าค่ะ

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มี.ค. 2556, 04:30:01 »
เท่าที่ทราบมา ยันต์ 5แถวไม่ใช่ของวัดบางพระ น๊ะ
และในการไปสักครั้งแรกอาจไม่ได้ยันต์ที่ต้องการ
จะต้องได้ยันต์ครูเสียก่อน
และอีกอย่าง ไม่น่าจะขอ แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาและเห็นสมควรจะดีกว่า
อย่างเราไปก็หันหลังอย่างเดียว

ผิดถูกขออภัยด้วย

ออฟไลน์ aroonsri

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มี.ค. 2556, 04:39:50 »
พอทราบเหมือนกันนะค่ะว่า ยันต์ของวัดบางพระเป็นยันต์โบราณ แต่จากที่อ่านจากกระทู้เก่าๆ ก้อมีคนไปสักยันต์ห้าแถวที่วัดบางพระกับพระอาจาร์ยแป๋ว แต่เห็นบางกระทู้บอกว่าตอนนี้พระอาจาร์ยไม่รับสักผู้หญิงแล้ว  แล้วสรุปว่าตอนนี้พระอาจาร์ยรับสักยันต์ให้ผู้หญิงหรือเปล่าค่ะ
รบกวนผู้รู้ชอบตอบด้วยนะค่ะ  ขอบพระคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มี.ค. 2556, 06:32:09 »
ยันต์ห้าแถว ยังไงก็งาม

อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 มี.ค. 2556, 03:03:15 »
ยันต์ห้าแถว ยังไงก็งาม

555