ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์มงกฎพระพุทธเจ้า  (อ่าน 7188 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ยันต์มงกฎพระพุทธเจ้า
« เมื่อ: 02 มี.ค. 2556, 08:55:58 »
ยันต์มงกฎพระพุทธเจ้า  พระอาจารย์สัมพันธ์ ท่านเมตตาครับ...

กราบนมัสการพระอาจารย์ อีกครั้งหนึ่งครับ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2556, 09:03:54 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ยันต์มงกฎพระพุทธเจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มี.ค. 2556, 09:35:21 »
พระอาจารย์ท่านเมตตาเข็มสักลงกลางกระหม่อม..สุดยอด :016: :016: :016:เข้มขลังครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ chokchai_Ubon

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มี.ค. 2556, 10:26:19 »
ยอดเยี่ยมจริงๆ ครับ .... :016:

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มี.ค. 2556, 08:43:05 »
เมื่อว่านผมได้ไปถวายเพลพระอาจารย์สัมพันธ์แล้วได้พบกับพี่ท่านหนึ่งกำลังได้รับการสักยันต์มงกุฏอยู่พอดีเลยนำรูปที่ผมถ่ายลงเพิ่มให้ได้ชมกันครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 มี.ค. 2556, 11:07:30 »
เมื่อว่านผมได้ไปถวายเพลพระอาจารย์สัมพันธ์แล้วได้พบกับพี่ท่านหนึ่งกำลังได้รับการสักยันต์มงกุฏอยู่พอดีเลยนำรูปที่ผมถ่ายลงเพิ่มให้ได้ชมกันครับ

ขอบคุณภาพสวยๆ อีกมุมนะครับ...

เพิ่งจะเห็นรูปเสือที่เสื้อผมด้านหลัง ท่าสวยมาก...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2556, 11:09:52 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ Ae Lumhin

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มี.ค. 2556, 08:31:35 »
 :016:  สุดยอด    :015:   รวมถึงฝรั่งชาวเยอรมันที่จับไห้ด้วย ลืมถ่ายหลังฝรั่งมาไห้ชมกัน

ออฟไลน์ ChartE34

• ตติยะ
  • ตัวอย่างที่ดีมีค่ากว่าคำสอน
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 มี.ค. 2556, 08:56:56 »
:016:  สุดยอด    :015:   รวมถึงฝรั่งชาวเยอรมันที่จับไห้ด้วย ลืมถ่ายหลังฝรั่งมาไห้ชมกัน

ฝรั่ง 2 คนนี้อยู่ให็อาจารย์สักเป็นอาทิตย์แล้วละ อาทิตย์ที่แล้วผมไปยังเจอเลย

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 มี.ค. 2556, 09:42:08 »
ฝรั่ง ลูกศิษย์พระอาจารย์ท่านนี้ พระอาจารย์บอกเป็นศิษย์มากว่า 10 ปีแล้ว..

มาสักกับพระอาจารย์ตั้งแต่วัดบางพระ  อุส่าห์ตามมาที่สิงห์บุรีจนเจอ

รูปผมถ่ายมาครับ...เดี๋ยวคืนนี้นำมาลงให้ชมครับ...ไปประชุมงานก่อน...

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 มี.ค. 2556, 01:43:46 »
แดนเนี้ยว ฝรั่งที่ถอดเสื้อ เป็นช่างสัก tatto ฝากรอยไว้ที่ขาผม 1 ดอกตอนที่ไปกราบนมัสการพระอาจารย์ สัมพันธ์ 

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 มี.ค. 2556, 09:59:46 »
มาลงรูป แดเนียล ให้แล้วครับ

เห็นผรั่งศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นแล้วภูมิใจครับ...

รอยสักด้านหลังครับ...

แดเนียล บอกว่า เดี๋ยวหลังเต็มก่อน  จะสักที่หัวแน่นอน

พระอาจารย์บอกว่า แดเนียล เป็นช่างสัก สักรูปดอกไม้สวยมาก...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2556, 10:12:56 โดย นักรบอาทมาต »

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 มี.ค. 2556, 10:04:26 »
ยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า

แก้ไขหัวข้อนิดนึงเพิ่งเห็นตก สระอุ ไปตัวนึง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2556, 10:04:48 โดย นักรบอาทมาต »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 มี.ค. 2556, 10:36:09 »
ศรัทธา เท่านั้นถึงจะทำได้ เอาอะไรมาหยุดก็ไม่อยู่แล้ว   :069: :069: :069:  แน่นอนจริงๆ   :015:

ออฟไลน์ ChartE34

• ตติยะ
  • ตัวอย่างที่ดีมีค่ากว่าคำสอน
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 มี.ค. 2556, 02:56:29 »

พระอาจารย์บอกว่า แดเนียล เป็นช่างสัก สักรูปดอกไม้สวยมาก...

แดลเนียล เพียงอาทิตย์เดียวท่านจะเต็มแล้ว ยกพานทุกวันเลยนะ .......เสือด้านขวาผมยังดึงหนังให้เลย (ทรหด ...อดทนจริงๆ )

[/quote]

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 มี.ค. 2556, 06:23:11 »
  :053:ทึ่งในความศรัทธา และความอดทน สุดยอดครับ(ดอกไม้สวยมากครับ)
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 มี.ค. 2556, 01:31:21 »
วางได้สวยงามเข้มขลังครับ ท่านพี่โดยเฉพาะยันต์สี่สมิง

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 มี.ค. 2556, 10:57:56 »
วางได้สวยงามเข้มขลังครับ ท่านพี่โดยเฉพาะยันต์สี่สมิง

ผมว่าแล้วน้องโจ๊ก ต้องหาว่า ยันต์ที่ออกมาทางหูพี่ทั้ง 2 ด้านคือ สี่สมิง

ซื้อหวยทำไมไม่ถูก....จริงๆแล้วคือ ชายของสังวาลย์  ครับ

เพราะจะดูคล้ายส่วนหัวของยันต์ สี่สมิง

หรือหมายถึงยันต์นี้...ถ้าเป็นยันต์นี้คือยันต์พ่อแก่ครับ ของหลวงพี่อภิญญา  ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2556, 11:02:55 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 มี.ค. 2556, 08:05:51 »
ขออนุญาตรบกวนถามเจ้าของกระทู้เเละศิษย์พระอาจารย์สัมพันธ์ครับ
ถ้าผมต้องการจะเดินทางไปกราบขอความเมตตาให้ท่านลงเข็มสักยันต์ให้ เรื่อง ของชุดพานครู ต้องเตรียมไปเองรึเปล่าครับ (ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่(ยี่ห้อ)) ส่วนเส้นทางพอทราบครับ อีกเรื่องครับ ปกติเเล้วพระอาจารย์ท่านจะปฏิบัติกิจวัตรประจำวันของท่านเสร็จประมาณกี่โมงครับ ขอรบกวนถามเพียงเท่านี้ครับ (พอดีหาดูในกระทู้เก่าๆยังไม่เข้าใจ อยากทราบจากท่านที่เดินทางไปกราบท่านบ่อยๆ) ขอบคุณครับ
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 มี.ค. 2556, 10:54:34 »
เรื่องพานครู ของพระอาจารย์สัมพันธ์

1 ดอกไม้ธูปเทียน  (บุหรี่ไม่ต้อง)

2 เงินค่าครู 25 บาท แต่จะใส่เกินก็ไม่ว่า ครับ ( แต่ผมเห็นเด็กๆ ที่เป็นศิษย์รุ่นใหม่ใส่ 20 บาท ท่านก็ไม่ว่้าอะไรครับ)

ปล. ศิษย์ในเว็ปนี้ผมไม่ค่อยห่วงครับ...แต่ ศิษย์แถวๆ อ่างทอง สิงห์บุรี อยุธยา ที่เป็นศิษย์รุ่นใหม่

ที่แนะนำต่อๆกันมา    ส่วนใหญ่ชอบมามือเปล่า ใส่เงิน 20 บาท ดอกไม้ธูปเทียนก็ไม่เตรียมมา อันนี้ผมว่าไม่เหมาะสม

เหมือนไม่เคารพครูบาอาจารย์  ผมจะเตือนก็ไม่กล้า  เพราะพระอาจารย์ท่านก็ไม่ได้ว่าอะไร ท่านก็เมตตาสักให้

แต่ถ้ามีโอกาสสักวันผมจะเตือน...หรือพี่น้องเห็นก็ช่วยกันเตือนแบบกระซิบ  ก็ได้นะครับ...

เรื่องเวลา ถ้าอยากจะสักรอบเช้า  ควรมาถึงประมาณก่อน 8 โมง ของทุกวัน

ถ้ามาแล้วช่วยกวาดถูกุฎิพระอาจารย์ด้วยก็ยิ่งดี  สังเกตุจากให้พระอาจารย์ลงมาสรงน้ำก่อน...

ถ้ามาสายกว่า 9 โมง ส่วนใหญ่จะต้องรอไปสักอีกที่ตอน  บ่ายโมงครึ่ง...

ซึ่งวันนี้ผมก็ได้ไปสักเิ่พิ่มเติม ไปถึงตอน 8.50 น. ได้สัก บ่าย 2 ครึ่ง...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2556, 11:11:32 โดย นักรบอาทมาต »

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 มี.ค. 2556, 11:18:22 »
พิมพ์ไม่ครบ...ดอกไม้ธูปเทียนเตรียมไปเองครับ.....

บางครั้งผมซื้อไม่ทัน ก็แวะเก็บเอาดอกบัวข้างทางแถวๆบ่อน้ำ แถวอยุธยาครับ

ธูปเทียนก็หาซื้อที่ มินิมาร์ท  ตามปั๊มน้ำมัน   ครับ

หรือบางครั้งหาไม่ได้จริงๆ  ก็แวะเข้าไปที่วัดไชโย  ไปทำบุญดอกไม้ธูปเทียน

ที่เขามีบริการที่ให้วัดนั่นหล่ะครับ  หยอดเงินใส่ตู้ แล้วก็เอามา ใส่พานครู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2556, 11:21:31 โดย นักรบอาทมาต »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 มี.ค. 2556, 12:27:25 »
ได้อ่ะไรมาเหรอครับที่ด้านหลังหัว แบ่งปันเพื่อนสมาชิกได้ชมหน่อย คนที่ถอดเสื้อจับไห้ท่าทางคุ้นๆ เหมือนศิษย์พี่ผมเลย ( เษม คลุกฝุ่น ) แอบไปคนเดียวแน่   :069:  :

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 มี.ค. 2556, 01:56:55 »
เรื่องพานครู ของพระอาจารย์สัมพันธ์

1 ดอกไม้ธูปเทียน  (บุหรี่ไม่ต้อง)

2 เงินค่าครู 25 บาท แต่จะใส่เกินก็ไม่ว่า ครับ ( แต่ผมเห็นเด็กๆ ที่เป็นศิษย์รุ่นใหม่ใส่ 20 บาท ท่านก็ไม่ว่้าอะไรครับ)

ปล. ศิษย์ในเว็ปนี้ผมไม่ค่อยห่วงครับ...แต่ ศิษย์แถวๆ อ่างทอง สิงห์บุรี อยุธยา ที่เป็นศิษย์รุ่นใหม่

ที่แนะนำต่อๆกันมา    ส่วนใหญ่ชอบมามือเปล่า ใส่เงิน 20 บาท ดอกไม้ธูปเทียนก็ไม่เตรียมมา อันนี้ผมว่าไม่เหมาะสม

เหมือนไม่เคารพครูบาอาจารย์  ผมจะเตือนก็ไม่กล้า  เพราะพระอาจารย์ท่านก็ไม่ได้ว่าอะไร ท่านก็เมตตาสักให้

แต่ถ้ามีโอกาสสักวันผมจะเตือน...หรือพี่น้องเห็นก็ช่วยกันเตือนแบบกระซิบ  ก็ได้นะครับ...

ผมว่าขึ้นป้ายบอกกล่าวไว้ด้วยก็ดีนะครับ บางทีเด็กรุ่นใหม่ไม่ค่อยรู้ธรรมเนียมปฏิบัติ

ตัวพระอาจารย์ท่านก็มีแต่ความเมตตา ไม่อยากว่าอะไร  ตามธรรมเนียมไทยการเข้าพบ

ครูบาอาจารย์เพื่อขอความเมตตาประสิทธิประสาทต่างๆ ต้องมีดอกไม้ ธูป เทียน และเงินค่าครู

ช่วยกันครับ  ช่วยกันอนุรักษ์วัฒนธรรมที่ดีงามของไทย 

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 มี.ค. 2556, 04:55:09 »
ได้อ่ะไรมาเหรอครับที่ด้านหลังหัว แบ่งปันเพื่อนสมาชิกได้ชมหน่อย คนที่ถอดเสื้อจับไห้ท่าทางคุ้นๆ เหมือนศิษย์พี่ผมเลย ( เกษม คลุกฝุ่น ) แอบไปคนเดียวแน่   :069:  :

ศิษย์พี่เกษม สักเสร็จแล้วยังไม่กลับ รอดึงหนังให้ผมก่อนครับ...

1พาน พระอาจารย์ท่านเมตตา ถึง 3 ยันต์ครับ  

- แม่ทัพ (มหาทมึน)

- สี่สมิง (F4)

- นะ ซ้ายขวา  (นะตัวนี้พระอาจารย์บอกว่าเป็นแบบที่หลวงปู่บุญท่านลงเบี้ย) เอาไว้เป็นตาหลัง....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2556, 05:03:51 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ song.pk 63

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 มี.ค. 2556, 07:24:16 »
หลังผมสวยไหมคับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 มี.ค. 2556, 10:40:37 »
หลังผมสวยไหมคับ

ใครเอ่ย....

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 มี.ค. 2556, 01:10:51 »
บอกได้คำเดียวว่า "เเห้งดีจริงๆๆ
"

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 13 มี.ค. 2556, 07:55:38 »
ยอดเยี่ยมจริงๆ ครับ ....