ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ได้มีโอกาสไปกราบหลวงพ่อที่วัดมาครับ ก็เลยได้วัดถุมงคลของหลวงพ่อมาด้วย  (อ่าน 1299 ครั้ง)

ออฟไลน์ somchaiv

• ตติยะ
คิดไว้แล้วว่าสักวันหนึ่งจะต้องไปกราบหลวงพ่อเปิ่นให้ได้ และวันนี้ก็เป็นวันที่กรุงเทพฯ ก็กำลังมีการเลือกตัั้งผู้ว่าฯ อยู่ด้วย ก็เลยกะว่าจะไปกราบหลวงพ่อที่วัดเสียก่อนที่จะกลับมานั่งลุ้นผลคะแนน จึงได้มุ่งหน้าไปยังวัดบางพระในช่วงบ่าย เพราะว่าต้องรอให้ฝนหยุดเสียก่อน ไปถึงวัดก็มีคนไปเที่ยวกันเยอะมาก มีทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติ ชาวไทยก็ไปกราบไหว้หลวงพ่อขอพรกัน ส่วนชาวต่างชาติก็นิยมไปเช่าบูชาวัตถุมงคลของวัดกลับไปกันทีเป็นสิบ เป็นร้อย รายการเลยครับ เห็นแล้วก็น่าชื่นใจนะครับ ที่เมืองไทย ก็มีของดีที่ชาวต่างชาติให้ความเคารพศรัทธา ไม่ต่างกับคนไทยเหมือนกัน
และก่อนกลับก็ไม่ลืมที่จะหาวัตถุมงคลของหลวงพ่อติดไม้ติดมือกลับมาด้วยครับ ก็เลยนำมาลงโชว์ให้เพื่อนสมาชิกได้ชมกันอีกครั้ง หลังจากครั้งที่แล้วก็มีลงให้ดูกันไปบ้างแล้วครับ โดยเหรียญที่นำมาโชว์ในวันนี้มี เหรียญนั่งเสือ ปี 37 เนื้อทองแดงนอกชุบทองพ่นทราย, เหรียญรุ่นพิเศษ ปี 37 เนื้อทองแดงกะหลั่ยทองลงยาสีแดง และสุดท้ายเหรียญเสื้อเกราะ ปี 33 ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ pamza2000

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สวยงามมากครับพี่
  แต่อยากทราบว่า กรอบที่เลี่ยมแบบรูปที่1อะครับ เลี่ยมที่ไหนหรอ
นะโมพุทธายะ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นำกรอบเงินไปที่ร้านเลี่ยมแล้วบอกช่างว่าเลี่ยมกันน้ำ..กรอบต้องใหญ่กว่าเหรียญประมาณ3มิลลิเมตรครับท่าน :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ somchaiv

• ตติยะ
ก็อย่างที่คุณเจตต์บอกไว้แหล่ะครับ ถ้ามีเหรียญอยู่แล้ว ไม่ยากครับ ไปตามศูนย์พระทั่วไปก็มีครับ เป็นตลับสำเร็จครับ แต่ที่เห็นในภาพที่ผมโพสต์ไว้ ไม่ใช่ตลับเงินนะครับ ผมเรียกไม่ถูกว่าอะไร แต่ราคาไม่แพงมากครับ น่าจะประมาณไม่น่าเกิน 500 บาท แต่ตอนที่ได้มาได้มาพร้อมตลับอยู่แล้วครับ ไม่ได้ไปทำใหม่