๑๘ ม.ค. ๖๑, ๐๖:๕๖:๒๙ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ารักยมที่เลี้ยงไว้หายไป จะทำอย่างไรดีคะ?  (อ่าน ๑๒๘๖ ครั้ง)
buamarie
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๗๑๕๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒๗ นาที

*

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๔๐%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๐๕ มี.ค. ๕๖, ๐๐:๔๓:๕๕ »

ได้รับรักยมที่คุณย่าเลี้ยงไว้ ตกทอดมาถึงรุ่นเรา ตอนที่ได้รับคือ "ยม" ส่วนรักนั้น คุณย่าบอกว่าให้เค้าไปแล้ว
เลยดูแลน้องยมโดยตั้งชื่อว่า "จุก" เติมน้ำมันจันท์ปกติ แต่เมื่ออาทิตที่แล้วนั้น ขวดแก้วยมที่อยู่ในบ้าน(เป็นบ้านที่ให้เค้าอยู่หลังเล็ก)
นั้นหายไป ปกติจะเช็ดบ้านให้เค้าทุกอาทิตย์ พออาทิตที่ผ่านมาหายไป จะทำอย่างไรดีคะ??
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung, yout, mew2, Tiger Number NINE

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%
พลังชีวิต: ๐.๒%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๕ มี.ค. ๕๖, ๐๐:๕๔:๐๖ »

"สิ่งใดมีความเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งทั้งปวงย่อมมีความดับไปเป็นธรรมดา"

ดีแล้วครับที่เค้าไป จักไม่ได้เป็นภาระ
ถ้าคิดถึงอย่างไร ทำบุญใส่บาตร นึกถึงเค้าๆไม่ได้รับก็เป็นทุนของเรา
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, นักรบอาทมาต, banmung, คนรักษ์พระ, mew2

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

buamarie
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๗๑๕๓

๒๗ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๔๐%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๕ มี.ค. ๕๖, ๑๔:๕๓:๑๓ »

แต่ที่กังวลคือ ขวดนั้นไม่อยู่ แต่ก็ยังไหว้ปกติ และก็ยังได้ยินเสียงเวลาเคาเล่นของรถ ยังมาสะกิดตอนนอนเวลาเตือน ก็ยังมีอยู่
เลยกลุ้มใจ เพราะคิดว่าเค้ายังไม่ไปอ่ะค่ะ แต่ขอบคุณที่ช่วยแนะนะคะ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung, mew2

blackknight
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๒๖๔

๖ วัน, ๗ ชั่วโมง ๓๙ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๙
  รับขอบคุณ: ๓๓๐

ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๑๐%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๕ มี.ค. ๕๖, ๑๘:๔๕:๐๐ »

ถ้าเค้ายังอยู่ง่ายเลยครับ
อธิษฐานให้หาขวดน้องจุกเจอ

ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ
mew2
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๓๒

๓ วัน, ๙ ชั่วโมง ๕๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๓๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๑๔

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๕
ประสบการณ์: ๓๐%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๗ มี.ค. ๕๖, ๑๐:๐๗:๒๗ »

หาไม่เจอก็ไม่เป็นไรครับ จิตยังอยู่ ลองไปหาซื้อหุ่นกุมาร แล้วพอเอามาก็จุดธูปบอกน้องเขาว่า องค์เก่าหาไม่เจอ องค์นี้แม่เอามาแทน ขอให้เป็นตัวแทนหนูนะ

ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์