ผู้เขียน หัวข้อ: ล่าสุดเหรียญบูชาครู-เลสข้อมือเนื้อเงินลงยาปี 56  (อ่าน 5373 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
วันนี้แวะเข้าวัด ได้เหรียญเนื้อเงินลงยาบูชาครู 56มาองค์เดียว..... :059:มีงบลับมาเท่านี้ครับนำมาให้ชม
....

...
เหรียญนี้เป็นพื้นสีน้ำเงิน 1 ใน 15 เหรียญครับ
สรูปยอดเหรียญบูชาครูปีนี้ครับพร้อมภาพเหรียญเนื้อเงินและเงินลงยาสีต่างๆ
...

...
เนื้อเงินลงยาสีแดง     15     เหรียญ
เนื้อเงินลงยาสีน้ำเงิน   15     เหรียญ
เนื้อเงินลงยาสีเขียว    10     เหรียญ
เนื้อเงิน                  20     เหรียญ ( ไม่ชัวร์ )
เนื้อทองแดงชุบ 3 กษัตริย์ 3000 เหรียญ
เนื้อนวะ                 108    เหรียญ
เนื้อทองแดงรมดำ   20000  เหรียญ
...
ส่วนเลสข้อมือครับ ตามนี้เลยครับ

...
เลสเนื้อเงินลงยาทำมา 3 สีๆละ 11 เส้นและยังมีเนื้อโลหะผสมชุบ 3 กษัตริย์อีกจำนวนนึงครับสำหรับผู้ที่มีทุนทรัพย์จำกัดครับ :001:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ jookku

• จตุตถะ
สวยมากเลยครับ  :053: :053:
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ

ออฟไลน์ genial

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :100:อยากทราบราคาจัง  :100:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยมากครับ :090:

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
สวยงามมากๆครับ

ออฟไลน์ l3itong

• ปัญจมะ
    • อีเมล
สวยงามที่สุด :005:

ออฟไลน์ iHum-MC32

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณพี่หอมเชียงครับ สวยงามมากเลย
เดี๋ยวต้องรีบไปขอหลวงพี่ชมเป็นบุญตาหน่อยแล้ว

ออฟไลน์ denvalu

• ศิษย์ ดี ต้อง ไม่ล้างครูู
  • ตติยะ
    • อีเมล
ิเลส ราคา เท่าไรหรอคับ

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ถ้าเป็นเลสเงินลงยาพระอาจารย์เชษฐ์ท่านตั้งไว้ที่ 5999  บาทครับ ส่วนเลสเนื้อโลหะผสมชุบ 3 กษัตริย์ สร้าง 1000 เส้น น่าจะอยู่ที่ 1500 บาทครับลองติดต่อสอบถามท่านที่กุฏิใหญ่ดูอีกทีนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค. 2556, 05:19:18 โดย หอมเชียง »

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
เหรียญเงินลงยา สีน้ำเงินหมดหรือยังครับ งดงามจริงๆ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
วันนี้แวะเข้าวัด ได้เหรียญเนื้อเงินลงยาบูชาครู 56มาองค์เดียว..... :059:มีงบลับมาเท่านี้ครับนำมาให้ชม
....

...
เหรียญนี้เป็นพื้นสีน้ำเงิน 1 ใน 15 เหรียญครับ
สรูปยอดเหรียญบูชาครูปีนี้ครับพร้อมภาพเหรียญเนื้อเงินและเงินลงยาสีต่างๆ
...

...
เนื้อเงินลงยาสีแดง     15     เหรียญ
เนื้อเงินลงยาสีน้ำเงิน   15     เหรียญ
เนื้อเงินลงยาสีเขียว    10     เหรียญ
เนื้อเงิน                  20     เหรียญ ( ไม่ชัวร์ )
เนื้อทองแดงชุบ 3 กษัตริย์ 3000 เหรียญ
เนื้อนวะ                 108    เหรียญ
เนื้อทองแดงรมดำ   20000  เหรียญ
...
ส่วนเลสข้อมือครับ ตามนี้เลยครับ

...
เลสเนื้อเงินลงยาทำมา 3 สีๆละ 11 เส้นและยังมีเนื้อโลหะผสมชุบ 3 กษัตริย์อีกจำนวนนึงครับสำหรับผู้ที่มีทุนทรัพย์จำกัดครับ :001:

ถ้าเป็นเลสเงินลงยาพระอาจารย์เชษฐ์ท่านตั้งไว้ที่ 5999  บาทครับ ส่วนเลสเนื้อโลหะผสมชุบ 3 กษัตริย์ สร้าง 1000 เส้น น่าจะอยู่ที่ 1500 บาทครับลองติดต่อสอบถามท่านที่กุฏิใหญ่ดูอีกทีนึง

เรียนท่านพี่ หอมเชียง กรุณาช่วยแจ้ง ราคาของเหรียญแต่ละชนิดให้น้องๆทราบด้วยครับ
เพื่อจะได้เตรียมงบประมาณถูกครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :054: :016:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
จัดให้ครับ
เหรียญเงินลงยา                    2500.-
เหรียญเงิน                           1500.-
เหรียญทองแดงชุบ 3 กษัตริย์      300.-

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากได้สักเหรียญเหมือนกันครับ แล้วแต่วาสนาครับ ของของเรายังไงก็เป็นของเรา  :090:

ออฟไลน์ JAWSUN

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
จัดให้ครับ
เหรียญเงินลงยา                    2500.-
เหรียญเงิน                           1500.-
เหรียญทองแดงชุบ 3 กษัตริย์      300.-

ขอบคุณครับท่านพี่ หอมเชียง :016:

ออฟไลน์ denvalu

• ศิษย์ ดี ต้อง ไม่ล้างครูู
  • ตติยะ
    • อีเมล
ถ้าเป็นเลสเงินลงยาพระอาจารย์เชษฐ์ท่านตั้งไว้ที่ 5999  บาทครับ ส่วนเลสเนื้อโลหะผสมชุบ 3 กษัตริย์ สร้าง 1000 เส้น น่าจะอยู่ที่ 1500 บาทครับลองติดต่อสอบถามท่านที่กุฏิใหญ่ดูอีกทีนึง

ขอบคุณ คับ สำหรับ ข้อ มูล คับ เมีอวาน ไปดู ของจิงมา สวย มากๆ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ได้กล่องเมื่อไหร่ เงินลงยาทั้ง ๓ สี ระบุวันคล้ายวันเกิดครูบาอาจารย์ของผม(เลข ๘) ได้ชมกันทั่วหน้าครับ

กราบขอบพระคุณหลวงพ่อสำหรับจารมือให้พิเศษไว้ล่วงหน้าครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ nawutnawut

• จตุตถะ
  • ถ้ามีของดีแล้วทำชั่วของดีก็ไม่ช่วยอะไรได้หรอก
ไม่ทราบจะมีให้เช่าเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ sorawit2507

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
สวัสดีครับพี่

ผมอยากบูชา เลสเนื้อโลหะลงยา 3 กษัติร์
ต้องททำอย่างไรครับ
ขอบคุณครับพี่
รบกวนตอบมาที่somkid@bp.thainamsiri.co.th
รบกวนด้วยครับ ขอบพระคุณมากครับ