๑๔ ต.ค. ๖๒, ๒๑:๑๖:๔๕ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์เด็กอ่อน กับลูกๆกุมารที่บ้าน  (อ่าน ๑๖๘๑ ครั้ง)
48ce055
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๕๘๑

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๓๖ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๓๔๓
  รับขอบคุณ: ๘๙๙

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๕๕%
พลังชีวิต: ๐%

« เมื่อ: ๑๕ มี.ค. ๕๖, ๑๓:๑๖:๒๑ »

ย้อนหลังไปประมาณ 4เดือนที่ผ่านมา ภรรยาผมคลอดลูกสาว วันเสาร์ที่ 1 ธันวา 55 โดยที่บ้าน ผมจะเลี้ยง กุมารของวัดบางพระ 2 องค์ รัก-ยม พี่จุ๊ก วัดสวนหลวง แล้วก็แม่พิมพ์ ลุงชูชก..โดยวันแรกที่พาลูกกลับบ้าน ผมก็ทำตามที่อ่านๆมา ไหว้พระ เจ้าที่ ของต่างๆที่ผมมี ผลคืนแรก ลูกสาวไม่นอนเลย ร้องไห้โยเย่ ตลอดผ่านไปคืนแรก โดยพ่อกลับแม่ ไม่ได้หลับเลย สลับกันอุ้มลูกสาว.. เป็นอยู่แบบนี้อยู่  1อาทิตย์ จนภรรยาเริ่มบ่นว่า เพราะกุมารทอง หรือของต่างๆที่ผมมีหรือเปล่า..ผมก็บอกว่าไม่นะเพราะที่มีอยู่มีแต่สายคุณพระ ไม่มีสายพรายเลย แต่เพื่อความสบายใจ เลยพาเด็กๆในปกครอง ไปอยู่บนรถหมดเลย ทดสอบดู ลูกก็ยังไม่เงียบ เลยมาดูอีกห้องซึ่งเป็นของน้าสะไภ้ เค้าเป็นคนสุรินทร์ เคยได้ยินว่าเลี้ยงผีเอาไว้ แต่ตอนนี้เค้าย้ายไปจากบ้านผมตั้งแต่น้ำท่วมปีที่แล้ว ตู้เสื้อผ้ายังอยู่ เลยเข้าไปดู พบตุ๊กต๊าเด็กผู้หญิง มีผ้ายันต์ห่อไว้ ผมก็เลย เอาออกจากบ้านไปไว้ที่ศาลต้นไทรใหญ่อยู่กลางห้าง แถวเพชรเกษมเลย ผลคือ..ลุกสาวไม่ร้องโยเย่ กินอิ่มนอนหลับ จนปัจจุบันนี้ จะ 4 เดือนแล้วไม่มีปัญหาอะไรอีกเลยครับ  ตอนนี้เลยเอาเด็กเข้าบ้านได้..เรื่องราวมีเท่านี้ละครับ
๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, Tiger Number NINE, Ome, omisa, mawin_14, ทราย บางเลน, เจดต์, rapeet3, ice.bangyai, banmung, berth1999, ae26

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์