ผู้เขียน หัวข้อ: บูชาครู  (อ่าน 1295 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
บูชาครู
« เมื่อ: 18 มี.ค. 2556, 09:48:17 »
กราบนมัสกาล หลวงพ่อเปิ่น หลวงพี่ติ่ง หลวงพี่แป๊ว
เมื่อวันเสาร์ ผมไปวัดบางพระมาครับ ก็ได้ความเมตตา
จากหลวงพี่ติ่ง
   1.ลงนะ ชุดใหญ่   
   2.สาริกา (น้ำมัน)
   3.พุฒซ้อน (น้ำมัน)
จากหลวงพี่แป๊ว
   แปดทิศ ได้ตอนตี2

อาทิตย์หน้าผมไปประชุมที่ อินโดนีเซีย ขอบารมี หลวงพ่อเปิ่น หลวงพี่ติ่ง หลวงพี่แป๊ว คุ้มครองครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: บูชาครู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มี.ค. 2556, 09:51:04 »
หลวงพี่ติ่งเมตตา พุฒซ้อน

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 มี.ค. 2556, 09:53:36 »
หลวงพี่แป๊วเมตตา แปดทิศ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 มี.ค. 2556, 11:47:06 »
มานะมากเลยนะครับ ตีสองก็ไม่ย่อท้อ เฝ้ารอเมตตาบารมีจากพระอาจารย์แป๊ว จนได้มา รบกวนถามด้วยความเคารพนะครับว่าหลังจากท่านแล้วนี่ ยังมีลูกศิษย์รอรับเมตตาอีกหรือไม่ครับ ที่ถามเพราะเป็นห่วงสุขภาพเรื่องการพักผ่อนของพระอาจารย์น่ะครับ (นึกถึงภาษิตที่ว่า "ตักบาตรอย่าถามพระ")
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มี.ค. 2556, 09:30:46 »
ผมไปทีไรปิดเข็มทุกที หลวงพี่จัดให้ครับ ผมไปถึงวัดบางครั้ง 7 โมงกว่าก็ได้สักตอนตี 2
แล้วไปก็ไม่อยู่เฉยๆ ช่วยงานหลวงพี่ทุกอย่าง บางครั้งอยู่ดึกก้อเกรงใจกลัวหลวงพี่ไม่ได้
พักผ่อน แต่ผมไปไกล และก็ไม่บ่อย ก็เลยอยู่จนได้สักกับหลวงพี่ ผมไปด้วยใจบริสุทธิ์ท่าน
ไม่ต้องห่วง ผมก็เป็นห่วงหลวงพี่เหมือนกัน