ผู้เขียน หัวข้อ: ไปกราบพระอาจารย์พันมาครับ / ข่าวครูสงวน และคุณตาตามไปดู  (อ่าน 2053 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา
  ไม่ได้กราบพระอาจารย์พันมาครับ
อันนี้เตรียมของไป

เป็นอาหารสุนัข ๒๐ โล และก็วิตามิน และยาสำหรับสุนัข  น้ำขวดสำหรับงานไหว้ครู

ใครไปกราบท่านซื้อพวกเดลต้าสติ๊ก ขนมสำหรับสุนัขไปฝากสุนัขของท่านด้วยก็ดีนะครับ  

ระหว่างทางโดนเข้าไปซะ
หุหุ ไม่เป็นไรแค่ขำๆ
พึ่งเปลี่ยนป้ายขาวมาแล้วแท้ๆ

ไปถึงวัดช้ากว่ากำหนดสองชั่วโมง ถึงประมาณ สามทุ่มกว่า
ท่านเมตตาลูกศิษย์ท่าน ท่านชายเอี้ยง

ชายหนุ่มผู้สามารถ รับความเมตตาจากพระอาจารย์พันสักเก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย ได้ในครั้งเดียว
คราวนี้มาล้อมอักขระ
นั่งคุยกับพระอาจารย์พัน เห็นท่านว่า มีคนมาขอคอมพิวเตอร์ท่านอีก
ท่านเมตตาลูกศิษย์มากมายวันที่ไป สองทุ่มลูกศิษย์ที่สักยังไม่หมดเลย
  นำเรียนท่านว่า ไหว้ครูพระอ.พฤนี้มาไม่ได้นะ เพราะว่าถ้าที่ทำงานตามตัว
อยู่ต่างจังหวัดมีอะไรกลับไม่ทัน
ท่านตอบว่ามาทำไม ให้ไปวัดใหญ่เถอะ (วัดบางพระ)
สรุปกว่าจะได้กลับออกจากวัดก็เกือบตีสอง

ได้นั่งคุยกับท่านตัดสินใจว่าเดี้ยวต้องเปิดอีกกระทู้โพสเรื่องหนึ่ง

ว่าแต่เมื่อวันอังคาร ได้นั่งคุยกับพระอาจารย์ติ่ง เล่าให้ท่านฟัง
ท่านว่า"ให้ท่านพันรักษาตัวเอง รักษาสุขภาพด้วย"

อันนี้วันนี้ บอกท่านว่าจะถวายเรือท่านนานแล่ว แต่ต้องหารถไปส่ง
วันนี้มีลูกศิษย์มานำไปให้ท่านแล้ว  

จริงๆมีใหญ่กว่านี้อีกสองลำแต่ดูท่าแล้วจะขนเอาไปลำบากต้องเป็นกระบะตอนเดียวมาเปล่าๆ  วันนี้เลยเอาสองลำนี้ไปก่อน
 เอาไว้ให้ท่านขนสัตว์เลี้ยงของท่านเวลาน้ำมา

มีข่าวสำหรับลูกศิษย์ครูสงวนนะครับ ที่ท่านป่วยอยู่ ท่านหายแล้ว แต่กำลังพักฟื้นร่างกายอยู่ ไหว้ครูปีนี้ท่านว่าท่านคงทำพิธีได้

ส่วนคุณตาจอมขมังเวทย์แห่งบางขุนเทียน (คุณตาตามไปดู) ท่านสบายดีครับ ท่านย้ายที่พักเล็กน้อย  
ขอบคุณที่อ่านจบ
 ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
อนุโมทนาบุญด้วยครับ.....
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ jookku

• จตุตถะ
อนุโมทนาบุญ ด้วยครับผม
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
อนุโมทนาด้วย

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อ่านจบแล้วครับและอนุโมทนาบุญด้วยคนนะครับและขอบคุณข่าวสารมากๆครับพี่ทหาร

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนครับ สาธุ  :054:  :054:  :054:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สาธุ..ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ chokchai_Ubon

• ตติยะ
อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุๆๆ  :054: