ผู้เขียน หัวข้อ: พระบูชาลพ.เปิ่น 3 นิ้ว  (อ่าน 1010 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsadalampang

• ตติยะ
    • อีเมล
พระบูชาลพ.เปิ่น 3 นิ้ว
« เมื่อ: 23 มี.ค. 2556, 04:55:15 »
สวัสดีครับเพื่อนๆๆพี่ๆๆทุกท่าน วันนี้ผมได้ครอบครองพระบูชาของ หลวงพ่อเปิ่น หน้าตัก 3 นิ้ว แต่ว่าผมก็ไม่ทราบรายละเอียดการสร้างนะครับ ว่าออกปี พ.ศ.ใด  จำนวนการสร้างเท่าไหร่   องค์นี้มีรายจารเดิมๆๆรอบฐานและที่สังฆฏิ ครับ  จึงนำมาแบ่งปันกันชมครับ ตามประสาผู้ชื่นชอบวัตถุมงคลสายวัดบางพระ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: พระบูชาลพ.เปิ่น 3 นิ้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มี.ค. 2556, 04:59:46 »
สวยงามครับท่าน..ไม่ทราบปีจัดสร้างครับแต่เหรียญที่ฝังใต้ฐาน ปี34ครับ :016: :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ