ผู้เขียน หัวข้อ: มีเพื่อนถามผมว่า อยากได้ยันต์สายคงกระพัน ต้องไปสักกับครูบาอาจารย์ท่านไหน ถึงจะได้  (อ่าน 4554 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bullshit

• ทุติยะ
  • **
มีเพื่อนถามผมว่า อยากได้ยันต์สายคงกระพัน ต้องไปสักกับครูบาอาจารย์ท่านไหน ถึงจะได้
ผมก้อบอกมันไม่ถูก เหมือนกัน
อยากให้ พี่ๆน้องๆ ช่วยแนะนำให้หน่อย

ถ้าคำถามนี้มันไม่ถุกกาลเทศะ ก้อขออภัยด้วยนะคับ

:054:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ผมเองไม่อยากให้มีการตอบคำถามแบบนี้ในเว็ปฯครับ

อยากรู้ไปถามที่วัด

พระอาจารย์ทุกท่านสายวัดบางพระเก่งเหมือนกันหมด

เดี๋ยวจะกลายเป็นโฆษณา  ผมเห็นว่าไม่ควรครับ

เดี๋ยวจะกลายเป็นการแบ่งแยก และลบหลู่
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยึดมั่นความดี
ถือได้เป็น คงกระพัน อย่างแท้จริง
พระอาจารย์ท่านให้คงกระพันเหมือนกันครับ
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ ARMTASAO

• จตุตถะ
    • อีเมล
ถ้าเป็นไปได้เชื่อตามพี่ นักรบอาทมาต เถอะครับ  บางสิ่งบางอย่าง ศึกษาได้จากตัวเราเองครับ เดินทางไปที่วัดเลยครับ  มีคำตอบทุกอย่างอยู่แล้วครับ  คำตอบบางคำตอบอาจจะ เกิดการแบ่งแยกได้ครับ ผิดถูกอย่างไร ขออภัยไว้ด้วยครับ  :001:
" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "

ออฟไลน์ nong-juk

• ตติยะ
    • อีเมล
คนรู้มากมีเยอะ
                 คนรู้จริงมีน้อย

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สักยันต์ที่วัดบางพระจะไม่เหมือนที่อื่นๆ ตามโบราณที่หลวงปู่ท่านกำหนดไว้ ค่าครู 25 บาท
(ถ้าไม่มีเศษเหรียญ หรือแบงค์ย่อย ถวายเกินปัดเศษได้ เช่น 30 - 40 50 - 60 80 - 100)
เพื่อ ร่วมทำบุญค่าน้ำ ค่าไฟฟ้า แล้วก็ต้องมีดอกไม้ธูปเทียนและบุหรี่ ลายยันต์เลือกไม่ได้
เลือกได้แค่สักน้ำมันหรือหมึก แต่เราอาจจะกล่าวขอเพียงแค่ว่า ยันต์ด้านเมตตา คงกระพัน มหานิยม
ส่วนที่เหลือควรให้พระอาจารย์ท่านพิจารณาว่าจะสักยันต์รูป หรือว่าลายไหนให้กับเรา
ผมกล่าวอยู่เสมอๆว่า การที่พระอาจารย์หรืออาจารย์ กว่าที่ท่านจะมาเป็นอาจารย์สักยันต์ได้นั้น
ท่านต้องฝึกฝน ร่ำเรียนกันนานมาก ผมว่าท่านก็คงจะไม่ใช่ธรรมดาหรอกนะครับ
ฉะนั้นการที่เราไปขอลายยันต์ต่างๆก็เหมือนว่าเรานั้นสู่รู้มากกว่าครูอาจารย์ ถือว่าไม่สมควรอย่างยิ่ง
แต่ความอยากมี อยากเลือกแบบลายยันต์ได้ จึงทำให้เกิดระบบทางด่วน สักยันต์แบบเลือกลาย
โดยมีค่ารูป ค่าลาย ค่าหมึก ค่าฝีมือ สุดแท้แต่จะกล่าวอ้าง โดยไม่ได้คำนึงถึงคำสอนครู

ฝากข้อคิดไว้สักหน่อยนะครับ
     เวลาออกไปทานอาหารนอกบ้าน เราจะเลือกร้านอาหารอย่างไรกันดีครับ

1 ร้านไหนที่คนเยอะๆแน่น
2 ร้านไหนที่คนพูดถึงกันบ่อยๆ
3 ร้านที่ราคาถูกๆ
4 ร้านอาหารที่ปรุงตามหลักอนามัยและวิธีการที่ถูกต้อง
5 ร้านที่แพงหรู ดูดี
6 ร้านอาหารที่จ้างโฆษณาเยอะๆ

อ่านแล้วค่อยคิดแล้วตีความกันนะครับ อย่ารีบร้อน
เราคงไม่ได้ต้องการให้ทุกสิ่งทุกอย่างให้สำเร็จในวันเดียวหรอกใช่ไหมครับ
ช้าๆได้พร้าเล่มงาม ยังทันสมัยใช้ได้ทุกยุค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เม.ย. 2556, 08:12:00 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
คนรู้มากมีเยอะ
                 คนรู้จริงมีน้อย

จริงครับ  เก่งกันจริงๆ 

สักยันต์ที่วัดบางพระจะไม่เหมือนที่อื่นๆ ตามโบราณที่หลวงปู่ท่านกำหนดไว้ ค่าครู 25 บาท
(ถ้าไม่มีเศษเหรียญ หรือแบงค์ย่อย ถวายเกินปัดเศษได้ เช่น 30 - 40 50 - 60 80 - 100)
เพื่อ ร่วมทำบุญค่าน้ำ ค่าไฟฟ้า แล้วก็ต้องมีดอกไม้ธูปเทียนและบุหรี่ ลายยันต์เลือกไม่ได้
เลือกได้แค่สักน้ำมันหรือหมึก แต่เราอาจจะกล่าวขอเพียงแค่ว่า ยันต์ด้านเมตตา คงกระพัน มหานิยม
ส่วนที่เหลือควรให้พระอาจารย์ท่านพิจารณาว่าจะสักยันต์รูป หรือว่าลายไหนให้กับเรา
ผมกล่าวอยู่เสมอๆว่า การที่พระอาจารย์หรืออาจารย์ กว่าที่ท่านจะมาเป็นอาจารย์สักยันต์ได้นั้น
ท่านต้องฝึกฝน ร่ำเรียนกันนานมาก ผมว่าท่านก็คงจะไม่ใช่ธรรมดาหรอกนะครับ
ฉะนั้นการที่เราไปขอลายยันต์ต่างๆก็เหมือนว่าเรานั้นสู่รู้มากกว่าครูอาจารย์ ถือว่าไม่สมควรอย่างยิ่ง
แต่ความอยากมี อยากเลือกแบบลายยันต์ได้ จึงทำให้เกิดระบบทางด่วน สักยันต์แบบเลือกลาย
โดยมีค่ารูป ค่าลาย ค่าหมึก ค่าฝีมือ สุดแท้แต่จะกล่าวอ้าง โดยไม่ได้คำนึงถึงคำสอนครู

ฝากข้อคิดไว้สักหน่อยนะครับ
     เวลาออกไปทานอาหารนอกบ้าน เราจะเลือกร้านอาหารอย่างไรกันดีครับ

1 ร้านไหนที่คนเยอะๆแน่น
2 ร้านไหนที่คนพูดถึงกันบ่อยๆ
3 ร้านที่ราคาถูกๆ
4 ร้านอาหารที่ปรุงตามหลักอนามัยและวิธีการที่ถูกต้อง
5 ร้านที่แพงหรู ดูดี
6 ร้านอาหารที่จ้างโฆษณาเยอะๆ

อ่านแล้วค่อยคิดแล้วตีความกันนะครับ อย่ารีบร้อน
เราคงไม่ได้ต้องการให้ทุกสิ่งทุกอย่างให้สำเร็จในวันเดียวหรอกใช่ไหมครับ
ช้าๆได้พร้าเล่มงาม ยังทันสมัยใช้ได้ทุกยุค

อ่านแล้วพิจารณาหนักๆนะครับ
    วัดบางพระ ขึ้นทางด่วน เอาเร็วๆ อย่างที่อยาก
เสียหนังนะครับ  เพราะมันผิดตั้งแต่เจตนาแล้ว

ขอแสดงความนับถือ
 Gearmour

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เชื่อรุ่นพี่ๆเถอะครับ แต่ละท่านเขาผ่านอะไรมาเยอะ ศึกษาก่อนแล้วค่อยกระทำ พุทธคุณอยู่ที่ ความศรัทธา และการรักษาศีล ได้ยันต์ดีแต่กระทำไม่ดีก็หาได้ของดีไปไม่ ครูบาอาจารย์สายวัดบางพระเก่งทุกๆท่านครับ  :054:

ออฟไลน์ P_PaT

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมเองไม่อยากให้มีการตอบคำถามแบบนี้ในเว็ปฯครับ

พระอาจารย์ทุกท่านสายวัดบางพระเก่งเหมือนกันหมด

เดี๋ยวจะกลายเป็นโฆษณา  ผมเห็นว่าไม่ควรครับ

เดี๋ยวจะกลายเป็นการแบ่งแยก และลบหลู่

+1 ครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
วัดบางพระ ไม่มีการลองของ เลยไม่รู้ :093:

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
สักที่วัดหลวงพ่อเปิ่นและค่าครู 25 บาทสิครับ คงกระพันแน่นอน

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
ขอสนับสนุนความคิดเห็นที่ถูกต้องของท่าน นักรบอามาต ครับ

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล

เดี๋ยวจะกลายเป็นโฆษณา  ผมเห็นว่าไม่ควรครับ

ตามนี้เลยครับ ขอบคุณที่มาให้คำตอบกับศิษย์ผู้น้องครับ

ออฟไลน์ pang46

• ทุติยะ
  • **
ช่างกล บุรณพนธ์
   BU 19
    G.46

ออฟไลน์ นะมะพะทะ

• สัตตมะ
  • **
อยากได้ อยู่ยงคงกระพันครับ  
ลองอ่านตาม link นี้ แล้วทำตามนะครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=14016.0;wap2

"อยู่คง" ใช้เวลาเขาตีกัน เราอย่าไปเกี่ยว ให้คงที่ไว้

"ยิงไม่ออก" ใช้เวลาเขาจะยิงกัน เราไม่ออกไป

"ฟันไม่เข้า" ใช้เวลาเขาฟันกัน เราไม่เข้าไป

ออฟไลน์ Ramintra_Bangpra

• ตติยะ
  • บารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนครับ
อยากได้ อยู่ยงคงกระพันครับ 
ลองอ่านตาม link นี้ แล้วทำตามนะครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=14016.0;wap2

"อยู่คง" ใช้เวลาเขาตีกัน เราอย่าไปเกี่ยว ให้คงที่ไว้

"ยิงไม่ออก" ใช้เวลาเขาจะยิงกัน เราไม่ออกไป

"ฟันไม่เข้า" ใช้เวลาเขาฟันกัน เราไม่เข้าไป

+1 ครับพี่  :053: :016: :015:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มีความศรัทธาและหมั่นรักษาศีล ทำแต่กรรมดี..เมี่อถึงเวลาพุทธคุณก็จะบังเกิด...
ยันต์เหนียวแค่ไหนถ้าไม่ปฎิบัติตามคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์ก็ไม่มีประโยชน์..

"อยู่คง" เวลาเขาตีกัน เราก็อย่าไปเกี่ยว.. "ยิงไม่ออก" เวลาเขาจะยิงกัน เราก็ไม่ออกไป.."ฟันไม่เข้า" เวลาเขาฟันกัน เราก็ไม่เข้าไป
ตามที่ท่าน นะมะพะทะ กล่าวไว้ถูกต้องทุกประการ นี่หละครับ สุดยอดคงกระพันชาตรี
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ