ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยคับ  (อ่าน 914 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bullshit

• ทุติยะ
  • **
ช่วยหน่อยคับ
« เมื่อ: 07 เม.ย. 2556, 09:30:20 »
คือผมจะไปสักที่วัดบางพระ
เลยอยากทราบก่อนไปว่า ท่านอาจารย์แต่ล่ะท่าน สักอยู่บริเวณไหน
เคยไปมาครั้งนึงกับพี่เขยแต่ไปรอบนั้นไม่ได้สักกับเขา พี่เขยไปสักกับหลวงพี่นัน (ผมรู้อยุ่ตรงท่านเดียว)
ผมเลยจะไปสักรอบนี้คนเดียว "อยากทราบว่า ท่าน อาจารย์แต่ล่ะท่าน สักอยู่บริเวณไหนบ้าง"
กลัวไปถึงแล้ว เอ๋อเร๋อ
^^

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 เม.ย. 2556, 05:05:53 »
ไปถึงแระ ถามคนจัดพานครู หน้ากุฏิ หลวงพี่นัน เลยครับผม กระจ่าง :002: :002:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 เม.ย. 2556, 08:31:52 »
ยินดีด้วยครับ หลวงพี่นันท์ท่านเมตตายันต์อะไรครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ