ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ  (อ่าน 1497 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pppretty

• ปฐมะ
  • *
รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ
« เมื่อ: 23 เม.ย. 2556, 11:05:09 »
พอดีวันนี้ได้มีโอกาสเดินทางไปที่วัดบางพระเป็นครั้งแรกค่ะ รุ่นพี่ที่รู้จักกันแนะนำมาว่าที่นี่ศักดิ์สิทธิ์ เค้าแนะนำให้ไปสักน้ำมันและลงนะหน้าทองค่ะ ส่วนตัวอยากสักยันต์5แถวเป็นทุนอยู่แล้วก็เลยตัดสินใจไปเลยค่ะ หลวงพี่นันเมตตาสักหมึกยันต์5แถวให้มาค่ะ แต่อยากเรียนถามท่านผู้รู้ว่า การสักครั้งแรกสักหมึกด้วยยันต์5แถวเลย ไม่ได้ลงยันต์ครูก่อน จะเป็นอะไรรึเปล่าคะ และรอบหน้ามีโอกาสจะไปสักน้ำมันเพิ่มอีกสามารถทำได้เลยรึเปล่าคะ ส่วนจะได้รับยันต์ใดมานั้นก็แล้วแต่พระอาจารย์ท่านเมตตารึเปล่าคะ ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ P_PaT

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 เม.ย. 2556, 11:07:42 »
พระอาจารย์เมตตาอะไรก็น้อมรับไว้ครับ :001:

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 เม.ย. 2556, 11:13:31 »
ขอบคุณมากค่ะ แอบกังวลว่าจะข้ามขั้นตอนน่ะค่ะ เพราะอ่านจากกระทู้เก่าส่วนใหญ่จะรับยันต์ครูมากันก่อนน่ะค่ะ

ออฟไลน์ มิ้นพระประแดง

• สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - mintinlove1@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 เม.ย. 2556, 04:47:56 »
ขอบคุณมากค่ะ แอบกังวลว่าจะข้ามขั้นตอนน่ะค่ะ เพราะอ่านจากกระทู้เก่าส่วนใหญ่จะรับยันต์ครูมากันก่อนน่ะค่ะ

พระอาจารย์ท่านสักมาให้ท่านคงดูแล้วละคับว่างยังไงคับอย่าคิดมากเลยคับ :053: :053:
[shake]ของดีมี อยู่ที่ใจ

ของขลังไว้แผ่นเนื้อหลัง

ของสูงใหญ่ใช่ใครไม่ห่างกัน

ในใจเราหลวงปู่เปิ่น 1ในใจ
[/shake]

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 เม.ย. 2556, 06:07:39 »
ไม่ต้องมียันต์ครูก็ได้ครับไม่ถือว่าข้ามขั้นตอน เพราะห้าแถวตำราวัดบางพระไม่มีนะครับ แต่ลูกศิษย์เรียกร้องหลวงพี่เลยสักให้ครับพุทธคุณก็แล้วแต่ว่าหลวงพี่จะลงบทไหนครับ
แต่ถ้าอยากเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ก็ต้องสักยันต์ครูครับเพราะเก้ายอดวัดบางพระไม่เหมือนใครในโลกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2556, 06:09:43 โดย tiger3000 »

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 เม.ย. 2556, 10:42:32 »
ถ้ารอบหน้าไปก็คือเรียนท่านแค่ว่าสักน้ำมันใช่มั้ยคะ ส่วนท่านจะเมตตาลงยันต์อะไรก็ตามที่ท่านเมตตาเลยใช่มั้ยคะ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 เม.ย. 2556, 01:07:39 »
ถ้ารอบหน้าไปก็คือเรียนท่านแค่ว่าสักน้ำมันใช่มั้ยคะ ส่วนท่านจะเมตตาลงยันต์อะไรก็ตามที่ท่านเมตตาเลยใช่มั้ยคะ
ถูกต้องแล้วครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ