๒๑ ต.ค. ๕๗, ๒๒:๐๖:๔๔ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอยากสักยันต้องทำยังไงบ้างอ่าคับ  (อ่าน ๙๑๙ ครั้ง)
eak_pradya
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๑๗๔๙๐

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑ ชั่วโมง ๓๙ นาที

**

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๖๐%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« เมื่อ: ๒๖ เม.ย. ๕๖, ๐๓:๐๒:๓๙ »

อยากสักยันครับแต่ไม่ทราบว่าพระอาจารว่างวันไหนบ้างหรือต้องทำอะไรบ้างอ่าคับ รบกวนด้วยคับขอบคุนคับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Tiger Number NINE, banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
eak_pradya
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๑๗๔๙๐

๑ ชั่วโมง ๓๙ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ประสบการณ์: ๖๐%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๖ เม.ย. ๕๖, ๐๓:๔๑:๑๘ »

ละถ้าอยากสัก พวกมหาเมตตานิยมก่อน 9ยอดได้เปล่าคับ?
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
galong
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๕๙

๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๑ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๓๓

จังหวัด: ชลบุรี
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๑๓%
พลังชีวิต: ๕.๖%

doun_212@hotmail.com ds
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๖ เม.ย. ๕๖, ๐๗:๕๔:๕๓ »

อันนี้แล้วแต่ พระอาจารย์ ท่านจะมอบให้ครับ  ไปที่วัดเลย สอบถาม ท่านผู้จำหน่าย พาน ยกครู ได้ ราคารวมแล้ว ทั้งหมด ไม่เกิน 100 บาท ได้ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung, eak_pradya

เป็นศิษย์ วัดบางพระ
Tiger Number NINE
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๒๔๔

๑๖ วัน, ๙ ชั่วโมง ๑๘ นาที

ส.กล้าแดง

ขอบคุณแล้ว: ๑๘๙๓๘
  รับขอบคุณ: ๒๕๖๒

ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๑๘
ประสบการณ์: ๘๙%
พลังชีวิต: ๐.๗%

สายเลือดภูพาน..........
« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๖ เม.ย. ๕๖, ๐๘:๐๘:๓๗ »

ศึกษาก่อนได้จากหลายๆกระทู้เพื่อให้ทราบที่มาที่ไปและพุทธคุณในแต่ละยันต์ อีกทั้งให้ทราบถึงเจตนารมณ์ของหลวงปู่เปิ่น ก่อนการตัดสินใจนะครับ ขอให้เป็นไปตามกฎของการเรียนรู้ดีกว่านะครับ

ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: bangphralism, berm, banmung, eak_pradya, นักรบอาทมาต, รุท หมัดหนักครับ

สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้
จิ๋ววัดตะกล่ำ
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๑๓๙

๑๔ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๔๗๘
  รับขอบคุณ: ๕๖๘๙

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๖.๗%

bigjiew123@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๘ เม.ย. ๕๖, ๐๙:๒๙:๒๘ »

พระอาจารย์ที่วัดบางพระสักให้ลูกศิษย์ทุกวันครับคุณน้อง eak_pradya
ลูกศิษย์หลวงปู่ทุกคนยกพานแล้วก็หันหลังอย่างเดียว ไม่ได้ขอเลือกลาย
แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาให้เอง
แต่อาจจะเรียนบอกท่านว่าทำงานด้านไหน
ขอให้สมหวังนะครับคุณน้อง eak_pradya

ปล. อย่าลืมใส่ค่าครู 25บ. ด้วยล่ะ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รุท หมัดหนักครับ, eak_pradya

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๘ เม.ย. ๕๖, ๐๙:๓๐:๒๘ โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
Aey Pollesch
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๗๕๐๓

๑๙ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ประสบการณ์: ๒๐%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๘ เม.ย. ๕๖, ๒๑:๒๕:๕๕ »

ถ้าต้องการมาสักต้องนัดล่วงหน้าหรือเปล่าคะ
พอดีอยู่ที่ประเทศเยอรมัน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: eak_pradya

Jojoey
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๖๗๐๖

๑๕ ชั่วโมง ๑๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๐
  รับขอบคุณ: ๒๔

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๒๕%
พลังชีวิต: ๐.๓%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๓๐ เม.ย. ๕๖, ๑๒:๓๐:๒๙ »

สามารถเข้าไปได้ทุกวันเลยครับ แต่แนะนำนะครับ ศิษย์วัดบางพระที่ได้รับการสักแล้วมีกฎที่ต้องถืออย่างเคร่งครัด

1) ถือศีลห้า
2) ไม่ด่าหรือว่า บิดา,มารดาและครูบาอาจารย์ (ทั้งของตนเองและของผู้อื่นนะครับ)
3) ไม่ผิดลูกเมียคนอื่น
4) ไม่ลอดไม้ค้ำกล้วยและสะพานหัวเดียว
5) ไม่กินน้ำเต้าและมะเฟือง

ถ้าคุณคิดว่าคุณสามารถทำตามด้านบนได้โดยเฉพาะข้อ 2 และ 3 ที่ต้องเคร่งครัดเป็นพิเศษ ก็เข้าไปที่วัดได้เลยครับ

โชคดีครับ
อยากสักยันครับแต่ไม่ทราบว่าพระอาจารว่างวันไหนบ้างหรือต้องทำอะไรบ้างอ่าคับ รบกวนด้วยคับขอบคุนคับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: eak_pradya

จิ๋ววัดตะกล่ำ
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๑๓๙

๑๔ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๔๗๘
  รับขอบคุณ: ๕๖๘๙

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๖.๗%

bigjiew123@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: ๓๐ เม.ย. ๕๖, ๑๕:๐๗:๓๗ »

ถ้าต้องการมาสักต้องนัดล่วงหน้าหรือเปล่าคะ
พอดีอยู่ที่ประเทศเยอรมัน

พระอาจารย์ท่านเมตตาสักให้ทุกวันครับ
ปล.สุภาพสตรีสักกับอาจารย์ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เจดต์, Ome, eak_pradya

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์