ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอยากสักยันต้องทำยังไงบ้างอ่าคับ  (อ่าน 2035 ครั้ง)

ออฟไลน์ eak_pradya

• ทุติยะ
  • **
อยากสักยันครับแต่ไม่ทราบว่าพระอาจารว่างวันไหนบ้างหรือต้องทำอะไรบ้างอ่าคับ รบกวนด้วยคับขอบคุนคับ

ออฟไลน์ eak_pradya

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ถ้าอยากสักยันต้องทำยังไงบ้างอ่าคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 เม.ย. 2556, 03:41:18 »
ละถ้าอยากสัก พวกมหาเมตตานิยมก่อน 9ยอดได้เปล่าคับ?

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
ตอบ: ถ้าอยากสักยันต้องทำยังไงบ้างอ่าคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 เม.ย. 2556, 07:54:53 »
อันนี้แล้วแต่ พระอาจารย์ ท่านจะมอบให้ครับ  ไปที่วัดเลย สอบถาม ท่านผู้จำหน่าย พาน ยกครู ได้ ราคารวมแล้ว ทั้งหมด ไม่เกิน 100 บาท ได้ครับ
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 เม.ย. 2556, 08:08:37 »

ศึกษาก่อนได้จากหลายๆกระทู้เพื่อให้ทราบที่มาที่ไปและพุทธคุณในแต่ละยันต์ อีกทั้งให้ทราบถึงเจตนารมณ์ของหลวงปู่เปิ่น ก่อนการตัดสินใจนะครับ ขอให้เป็นไปตามกฎของการเรียนรู้ดีกว่านะครับ

ขอบคุณครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 เม.ย. 2556, 09:29:28 »
พระอาจารย์ที่วัดบางพระสักให้ลูกศิษย์ทุกวันครับคุณน้อง eak_pradya
ลูกศิษย์หลวงปู่ทุกคนยกพานแล้วก็หันหลังอย่างเดียว ไม่ได้ขอเลือกลาย
แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาให้เอง
แต่อาจจะเรียนบอกท่านว่าทำงานด้านไหน
ขอให้สมหวังนะครับคุณน้อง eak_pradya

ปล. อย่าลืมใส่ค่าครู 25บ. ด้วยล่ะ
 :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เม.ย. 2556, 09:30:28 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Aey Pollesch

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 เม.ย. 2556, 09:25:55 »
ถ้าต้องการมาสักต้องนัดล่วงหน้าหรือเปล่าคะ
พอดีอยู่ที่ประเทศเยอรมัน

ออฟไลน์ Jojoey

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 เม.ย. 2556, 12:30:29 »
สามารถเข้าไปได้ทุกวันเลยครับ แต่แนะนำนะครับ ศิษย์วัดบางพระที่ได้รับการสักแล้วมีกฎที่ต้องถืออย่างเคร่งครัด

1) ถือศีลห้า
2) ไม่ด่าหรือว่า บิดา,มารดาและครูบาอาจารย์ (ทั้งของตนเองและของผู้อื่นนะครับ)
3) ไม่ผิดลูกเมียคนอื่น
4) ไม่ลอดไม้ค้ำกล้วยและสะพานหัวเดียว
5) ไม่กินน้ำเต้าและมะเฟือง

ถ้าคุณคิดว่าคุณสามารถทำตามด้านบนได้โดยเฉพาะข้อ 2 และ 3 ที่ต้องเคร่งครัดเป็นพิเศษ ก็เข้าไปที่วัดได้เลยครับ

โชคดีครับ
อยากสักยันครับแต่ไม่ทราบว่าพระอาจารว่างวันไหนบ้างหรือต้องทำอะไรบ้างอ่าคับ รบกวนด้วยคับขอบคุนคับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 เม.ย. 2556, 03:07:37 »
ถ้าต้องการมาสักต้องนัดล่วงหน้าหรือเปล่าคะ
พอดีอยู่ที่ประเทศเยอรมัน

พระอาจารย์ท่านเมตตาสักให้ทุกวันครับ
ปล.สุภาพสตรีสักกับอาจารย์ครับ