ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญปี 2537  (อ่าน 2707 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
เหรียญปี 2537
« เมื่อ: 26 เม.ย. 2556, 01:07:39 »
เหรียญ ปี 2537 พี่ๆผู้มีประสบการณืช่วยชี้แนะนำด้วยครับ
น่าเก็บหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: เหรียญปี 2537
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 เม.ย. 2556, 01:14:22 »
 "น่าเก็บหรือไม่" เป้นผมผมจะไม่ถาม แต่บอกได้แค่ว่าวัตถุมงคลของหลวงพ่อเก็บได้หมดครับ ทันหรือไม่ทันหลวงพ่อก็แล้วแต่ ถ้าไม่เก็บก็นำมาให้ทางเว็บบอรด์วัดบางพระ เพราะจะได้เอาไว้แจกให้เพื่อนๆสมาชิกที่ศรัทธาหลวงพ่อเวลามีกิจกรรมนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 เม.ย. 2556, 01:15:29 »
"น่าเก็บหรือไม่" เป้นผมผมจะไม่ถาม แต่บอกได้แค่ว่าวัตถุมงคลของหลวงพ่อเก็บได้หมดครับ ทันหรือไม่ทันหลวงพ่อก็แล้วแต่ ถ้าไม่เก็บก็นำมาให้ทางเว็บบอรด์วัดบางพระ เพราะจะได้เอาไว้แจกให้เพื่อนๆสมาชิกที่ศรัทธาหลวงพ่อเวลามีกิจกรรมนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ตามพี่เขาเลยครับ
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 เม.ย. 2556, 01:27:17 »
เห็นเหมือนพี่เจมส์เลยครับ
หลวงพ่อเปิ่น ดีทุกรุ่นครับ  
รุ่นนี้ผมเก็บรักษาอย่างดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2556, 01:27:37 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 เม.ย. 2556, 02:53:36 »

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

พี่คนรักษ์พระตอบได้กินใจมากเลยครับ เพื่อนๆสมาชิกที่เข้ามาอ่านแล้วเก็บไปเป็นข้อคิดด้วยก็จะดีครับ
รุ่นเก่า รุ่นใหม่ ใครให้อะไรมาผมก็เก็บไว้บูชาหมด

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 เม.ย. 2556, 03:34:40 »
พวกท่านเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ คำว่าเก็บของผมคือเช่าบูชานะครับ
มันไม่ใช่ของผม ผมไม่ถนัดพระเครื่องของหลวงพ่อผมถึงโพสต์ถามผู้รู้ช่วย
ชี้แนะ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 เม.ย. 2556, 03:38:11 »
ผมถามจากใจจริง ถ้าพวกท่านจะเช่าหาพระมาบูชา
ท่านจะเช่าบูชาพระแท้ หรือ พระปลอม ผมไม่ได้มาฟรีๆ นะครับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 เม.ย. 2556, 04:20:15 »
ดูแหล่งที่มาที่น่าเชื่อถือสิครับ  บนกุฏิใหญ่ที่วัดสิครับ
แท้ๆ ทันหลวงปู่ยังมีให้บูชาครับ  สบายใจกว่ากันเยอะ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 เม.ย. 2556, 05:06:40 »
เจ้าของกระทู้คงตั้งใจจะถามว่า แท้ หรือ เก๊ รึเปล่าครับ

แต่สำหรับผมหลวงพ่อเปิ่นดีทุกรุ่น ถ้ามีโอกาศผมเก็บหมดครับ

ส่วนเรื่องตำหนิ จุดตาย ลายละเอียด หรืออะไรต่างๆ ลองศึกษาจากกระทู้เก่าๆดูครับ

มีคนโพสไว้เยอะอยู่เหมือนกัน ลองเปรียบเทียบดูครับ จะได้เป็นการศึกษาไปในตัวด้วย

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 เม.ย. 2556, 05:17:45 »
ผมถามจากใจจริง ถ้าพวกท่านจะเช่าหาพระมาบูชา
ท่านจะเช่าบูชาพระแท้ หรือ พระปลอม ผมไม่ได้มาฟรีๆ นะครับ

ต้องขอโทษด้วยครับ ถ้าเป็นการเข้าใจผิดของผม ในการอ่านภาษาไทยแล้วแปลไปอย่างอื่นของผม แต่การถามของท่านสมาชิก น่าจะถามว่า เหรียญนี้ดีหรือไม่ แท้หรือเทียม คำว่า"น่าเก็บหรือไม่" ผมก็ตอบไปตามที่ผมอ่าน แต่ถ้าถามเหมือนที่ผมบอกก็คงจะมีเพื่อนสมาชิกมาตอบว่าดีหรือไม่ดีนะครับ ส่วนการเช่าบูชาเป็นการตัดสินใจของคุณเองนะครับ เพราะปัจจัยเป็นของคุณ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 เม.ย. 2556, 05:19:08 »
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ
อย่างงี้น่านับถือ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 เม.ย. 2556, 12:07:50 »
พวกท่านเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ คำว่าเก็บของผมคือเช่าบูชานะครับ
มันไม่ใช่ของผม ผมไม่ถนัดพระเครื่องของหลวงพ่อผมถึงโพสต์ถามผู้รู้ช่วย
ชี้แนะ

ก็คงจะเข้าใจผิดน่ะครับ ถ้าไม่บอกว่าเก็บหมายถึงเช่าบูชา
อาจจะคิดว่ามีคนรู้จักให้มาฟรีๆ คราวหน้าตั้งคำถามให้ชัดเจนนะครับ
พวกผมจะได้ไม่เข้าใจผิด

ออฟไลน์ nong-juk

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 เม.ย. 2556, 12:42:52 »
  อักษรา วิวาท(ะ)

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 เม.ย. 2556, 09:31:48 »

ต้องขอโทษด้วยครับ ถ้าเป็นการเข้าใจผิดของผม ในการอ่านภาษาไทยแล้วแปลไปอย่างอื่นของผม แต่การถามของท่านสมาชิก น่าจะถามว่า เหรียญนี้ดีหรือไม่ แท้หรือเทียม คำว่า"น่าเก็บหรือไม่" ผมก็ตอบไปตามที่ผมอ่าน แต่ถ้าถามเหมือนที่ผมบอกก็คงจะมีเพื่อนสมาชิกมาตอบว่าดีหรือไม่ดีนะครับ ส่วนการเช่าบูชาเป็นการตัดสินใจของคุณเองนะครับ เพราะปัจจัยเป็นของคุณ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
คราวหน้าตั้งคำถามควรให้ชัดเจนนะครับพวกผมจะได้ไม่เข้าใจผิดๆ..วัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น ดีทุกรุ่นครับ
หรือไม่ก็ขึ้นไปเช่าบูชาบนกุฏิใหญ่ที่วัดบางพระครับ แท้ๆทันหลวงพ่อยังมีให้บูชาครับแล้วยังได้ร่วมทำบุญด้วย..
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ pamza2000

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 เม.ย. 2556, 01:28:20 »
ความคิดส่วนตัวผมนะครับ ถ้าเป็นพระหลวงปู่ผมเก็บหมดไม่ว่าทันท่านปลุกเสกหรือหรือไม่ ถ้าเก๊เราก็เก็บไว้ศึกษาเพราะยังไงพระเก๊อันนั้นก็มีรูปหลวงปู่ครับ ส่วนตัวผมโดนเก๊มาเยอะมาก แต่ก็คิดซะว่าเป็นบทเรียนสอนเราครับ
นะโมพุทธายะ

ออฟไลน์ samati

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 เม.ย. 2556, 06:01:40 »
...ใช่ครับวัตถุมงคลของหลวงพ่อดีน่าเก็บสะสม..ผมเริ่มเช่าใหม่ๆโดนเก้ไปก็เยอะ...โดยเฉพราะเหรียญลงยา..และเสือคู่ปี28ผมโดนไปหลายเหรียญ...วันนี้ได้แต่เสียดายที่ทิ้งไปเสียหมด...เก็บเอาไว้ศึกษาน่าจะดีกว่า....ให้เพื่อนพี่น้องมือใหม่ได้ใช้ศึกษาเป็นวิทยาทาน... :043: :005:

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 เม.ย. 2556, 09:43:42 »
พระแท้หรือไม่ ขอให้มีศรัทธานำหน้า
ผมเชื่อว่า มงคลหรืออิทธิปาฏิหาริย์ย่อมเกิดแน่นอน
บารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองครับทุกๆท่าน
 :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เม.ย. 2556, 09:45:24 โดย กวงเจา »

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 เม.ย. 2556, 04:16:52 »
พระแท้หรือไม่ ขอให้มีศรัทธานำหน้า
ผมเชื่อว่า มงคลหรืออิทธิปาฏิหาริย์ย่อมเกิดแน่นอน
บารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองครับทุกๆท่าน
  :054:
ตามนี้เลยครับ ศรัทธาทุกเหรียญที่มีหลวงพ่อเปิ่นครับ