ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเปนศิษย์ของหลวงปู่ทวด วัดช้างให้บ้าง เข้ามาเลย  (อ่าน 11612 ครั้ง)

ออฟไลน์ hanuman_southside

• ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์เลว
    • อีเมล
ผมขอรวบรวมเสียงดูหน่อยครับว่ามีกี่คนที่เปงศิษย์ของหลวงปู่ทวด ที่ใช้เวปบอดแหล่งนี้

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ขอนิยามของคำว่าศิษย์หลวงปู่ทวดด้วยครับ..ว่าหมายถึงอย่างไร เช่นคล้องวัตถุมงคลหลวงปู่ทวด หรืออย่างไร เพราะหลวงปู่ทวดท่านเปรียบเหมือนเป็นตำนานของเกจิฯคงจะไม่มีใครเกิดทันที่จะฝากตัวเป็นศิษย์ท่านได้......(หมายถึงคนที่อยู่ในเวปนี้)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เกิดไม่ทันท่านครับ แต่เป็นศิษย์สายใย นับถือ บูชา เคารพ และศัทธา ในตัวหลวงปู่ทวด และหลวงปู่ดู่ วัดสะแก
ที่ใช้ติดตัวประจำ ก็ ของวัดประสาทบุญญาวาส สีขาว พิมพ์กลางปี2506

(ใครๆก็เป็นศิษย์ สายใยหลวงปู่ทั้งนั้น ยกเว้น คนต่างชาติ ต่างศาสนา หรือคนที่ไม่รู้จักหลวงปู่)
อยากได้ หลวงปู่ทวด วัดช้างให้ ปี 2497 แบบฟรีๆ ใครไม่ต้องการผม ขอ

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมก็เป็นศิษย์หลวงปู่เหมือนกันครับ ผมก็แขวนพระหลวงปู่ทวดรุ่น ท. ปี05 และก็จะแขวนไปตลอดชีวิต     ส่วนอีกสององค์เป็นเหรียญอเมซิ่งค์หลวงพ่อเปิ่นไหว้ครูปี 41 อีกองค์เป็น
ขุนคลัง หลวงพ่อชำนาญ
 :016: กันหะเนหะ  :015:

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
เกิดไม่ได้ทันได้เป็นศิษย์ท่านอ่ะ

แต่ปัจจุบันเครพ และบูชาตลอด

ขับรถไปไหนมาไหน อาราธณาท่านไปดูแลตลอดเลย
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

ออฟไลน์ pay_yala

• ทุติยะ
  • **
  • รอยสักจากแรงศัทธา
    • MSN Messenger - pay_wisit@hotmail.com
    • อีเมล
ผมอยู่ยะลาเป็นคนหนึ่งในหลายๆคนที่นับถือหลวงปู่ทวด  นอกจากพระหลวงปู่ทวดแล้ว ที่วัดช้างให้ยังมีการสักยันต์สายหลวงปู่ทวดด้วย โดยเป็นยันต์ครูที่วัดช้างให้เป็นยันต์ครูที่หลวงปู่ทิม อดีตเจ้าอาวาสวัดช้างให้เป็นผู้เห็นในนิมิตรวมทั้งรูปนิมิตหลวงปู่ทวดด้วย จนทำพระหลวงปู่ทวดขึ้นมาให้เราได้เห็นกันทุกวันนี้   หลวงปู่ทิม ท่านมรณภาพไปนานแล้ว  แต่การสักได้สืบทอดมาในยุคปัจจุบันมี อาจารย์สักที่เป็นฆารวาส 3  ท่าน คือ  อาจารย์พล  อาจารย์พัน  และอาจารย์วร  ซึ่งเป็นพี่น้องกันได้สืบทอดมาจากพ่อของท่านและพ่อท่านได้รับการถ่ายทอดจากอาจารย์ทิม    สนใจข้อมูลเพิ่มเติมก็คุยกันได้ครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
มีกรรมการเล็ก วัดพะโค๊ะ ครับ ไม่กล้าเอามาใช้ติดตัว กลัวหาย
เมื่อก่อนใช้ เหรียญ รุ่น 2 ใข่ปลาใหญ่ โดนเขาแฮบไปครับ เสียดายจัง
เวปที่เกี่ยวข้อง  ช่วยเขาหน่อย

http://www.lptuad.com/index.php?newlang=thai

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ย. 2550, 07:39:40 โดย โยคี »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณครับพี่โยคี  ;D

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ญาติผมไม่โดนทหารก็เพราะ บารมีของหลวงปู่ทวดนี้ละครับ สมันก่อนจะมีคนทรงครับ ชนิดใบดำลอยขึ้นมาติดเลยละครับ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ m1i0

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมก็นับถือหลวงปู่ทวดคับ

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
พูดมาก  เสียมาก
พูดน้อน  เสียน้อย
ไม่พูด  ไม่เสีย
นิ่งเสีย  โพธิสัตย์

คติ ธรรม  จากหลวงปู่ทวด

ออฟไลน์ *****บูมเมอร์แรง*****

• ทุติยะ
  • **
  • บ้านผมอยู่รือเสาะ มาเรียนที่ยะลาครับ
    • MSN Messenger - boollboom@hotmail.com
    • อีเมล
ผมศิษย์ อ.ถาวร วัดช้างให้ เรียนอยู่สตรียะลา คนนราธิวาส นับถือหลวงปู่ทวดครับ
นะโมโพธิสะโต อะคันติมะยะ อิติภะคะวา
สวัสดีครับคุณ� � <you/>� � ขอให้คุณ� � <you/>� � มี

� � � � � � � � � � � � � � � � � � �� ความสุขความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไป

ออฟไลน์ *****บูมเมอร์แรง*****

• ทุติยะ
  • **
  • บ้านผมอยู่รือเสาะ มาเรียนที่ยะลาครับ
    • MSN Messenger - boollboom@hotmail.com
    • อีเมล
อยากทราบว่าพ่อแกนี้ชื่อเรียกว่าไรหรอ สักย์วัดช้างให้ กับ อ.ถาวร

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *

ออฟไลน์ สาลีโข

• ตติยะ
  • "บุคคลผู้ฝึกตนแล้ว ย่อมเป็นผู้ไร้เทียมทาน"
นับถือหลวงปู่ทวดเหมือนกันครับ

ผมใช้เหรียญรูปไข่ รุ่น3 เนื้ออัลปาก้า แจกกรรมการครับ ;D

ออฟไลน์ Film_Kla07

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมก้ออยู่ยะลางับผมกับเพื่อน เป็นศิษย์ อ. พล เพื่อนผมอีก 5คน สักที่เดียวกันครับ

ออฟไลน์ ~YaLa~

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ผมอยู่ยะลาคับ สักกะอ.พล  อ.ถาวร  แล้วก้ออ.โบ้คับ
แต่ตอนนี้อ.โบ้ไม่สักให้คับกำลังหาที่สักอยุ่คับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา

ออฟไลน์ jayala

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
วัดดีคับผมก็สักมาจากวัดช้างให้โดยอ.วร ซึ่งสักมาได้2รูปมียันต์ครุเเละหนุมานคลุกฝุ่นเด๋วกะว่าจะไปสักเพิ่มเรื่อยๆ เเละผมก็อยู่ยะลาเช่นกันเเละผมก็เรียนสตรีมาเช่นกันเเต่ลาออกเเล้วผมชื่อเจถ้าใครอยากรู้จักก็0866969943นี้คือเบอผม ถ้าถึงวันไหว้ครู15ค่ำ เดือน5ก็นัดกันไปได้เลยนะคับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
นับถือท่านเหมือนกันครับ
สุดยอดพระนิรันตรายต้องยกให้ท่านเลยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
ลูกหลานหลวงปู่ทวด อีกคนครับผม
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง