ผู้เขียน หัวข้อ: สร้างปีไหนครับ  (อ่าน 1718 ครั้ง)

ออฟไลน์ black69

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สร้างปีไหนครับ
« เมื่อ: 01 พ.ค. 2556, 04:49:50 »
พอดีมีคนให้มาครับ

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
ตอบ: สร้างปีไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 พ.ค. 2556, 07:18:16 »
รุ่นบารมีบูชาครู 45 ก้นอุดมวลสารมงคล ฝังตะกรุด
พร้อมหมายเลขกำกับใต้ฐาน
ปลุกเสกพิธีไหว้ครู ปี 45 ลพ.เปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม
ถือเป็นรุ่นสุดท้ายที่ทันหลวงพ่อปลุกเสกเองกับมือ

ลูกอมเสือรุ่นนี้นานๆจะเจอสักครั้ง เนื่องจากชาวสิงคโปร์ ฮ่องกง นิยมเรียกหาบูชาเพื่อป้องกันสิ่งชั่วร้ายและใช้เสริมสิริมงคลกันมาก บ้านเราเริ่มจะหาได้น้อยเต็มทีแล้วครับผม...
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 พ.ค. 2556, 12:52:17 »
สวยมากครับ
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น

ออฟไลน์ Bhakawata

• ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน
  • ตติยะ
  • คุณธรรม และความรู้ นำไปสู่ความเจริญ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 พ.ค. 2556, 04:34:54 »
อยากได้บ้างครับ
พอหาเช่าบูชาได้ที่ไหนครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสอน

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 พ.ค. 2556, 06:30:49 »
รุ่นบารมีบูชาครู 45 ก้นอุดมวลสารมงคล ฝังตะกรุด
พร้อมหมายเลขกำกับใต้ฐาน
ปลุกเสกพิธีไหว้ครู ปี 45 ลพ.เปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม
ถือเป็นรุ่นสุดท้ายที่ทันหลวงพ่อปลุกเสกเองกับมือ

ลูกอมเสือรุ่นนี้นานๆจะเจอสักครั้ง เนื่องจากชาวสิงคโปร์ ฮ่องกง นิยมเรียกหาบูชาเพื่อป้องกันสิ่งชั่วร้ายและใช้เสริมสิริมงคลกันมาก บ้านเราเริ่มจะหาได้น้อยเต็มทีแล้วครับผม...

เห็นด้วยครับกับท่านนี้ พระของหลวงปู่ชาวต่างชาติเก็บหมดครับเพราะงั้นหากท่านใดเจอรุ่นเก่าปีลึกๆหรือรุ่นใหม่ที่ทางวัดทำออกมาผมว่าดีทุกรุ่นครับผมว่าเก็บไว้ก่อนเลยครับเพราะอนาคตไม่แน่นอนหากไม่มีให้เก็บแล้วเราอาจเสียเงินเช่าหาในราคาที่แพงตอนเปิดประชาคมอาเซียนก็เป็นได้นะครับส่วนตัวผมมีเงินเหลือจากค่าใช้จ่ายก็ตามเก็บอยู่เหมือนกันครับ :054:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 พ.ค. 2556, 12:29:53 »
ในรูปน่าจะเป็นลูกอมเสืออาคมรุ่น 2 ก้นอุดผงยาจินดามณี

ออกพิธีไหว้ครูปี 52 ครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 พ.ค. 2556, 01:45:24 »
ในรูปน่าจะเป็นลูกอมเสืออาคมรุ่น 2 ก้นอุดผงยาจินดามณี

ออกพิธีไหว้ครูปี 52 ครับ
เห็นด้วยกับท่านรันตีครับ..น่าจะเป็นลูกอมเสืออาคมรุ่น2เพราะมีจุดแตกต่างหลายจุดจะไม่เหมือนเสืออาคมรุ่น1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2556, 01:59:09 โดย เจดต์ »
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ