ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าวัดบางพระสักยันต์เราสามรถเลือกได้ไหมครับ และเราสักทีเดียว3ครั้งได้ไหมครับ ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 3353 ครั้ง)

ออฟไลน์ ittimon

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พี่ผมครับเคยไปสักยันต์วัดบางพระครับ แต่พี่ผมเหล่าให้ฟังว่า มีหนังสือยันต์ให้เราเลือกยันต์ครับ เค้าบอกว่าตอนนั้นเค้า เคยเลือกยันต์จากหนังสือครับ คือยันต์ พญาเต่าเรือน ครับ พี่บอกว่าอยากได้แต่พระท่านพูดว่า มึงต้องสักเก้ายอดก่อนนะ ถึงจะสักพญาเต่าเรือนได้ครับ ผม

แต่ผมไม่เข้าใจครับ บางคนบอกว่าแล้วแต่อาจารย์ครับ แต่พี่ผมบอกว่าเลือกยันต์ได้จะมีหนังสือยันต์ให้เลือก ผมไม่รู้จะเชื่ออั้นไหนดีครับ แต่พี่ผมไม่โกหกหรอกครับ

ผมจะทำไงดีเพราะจะไปสักพุทธที่จะถึงแล้วครับ

ผมต้องการสัก3ยันต์ทีเดียวครับ ต้องยกพานครู3รอบด้วยหรือป่าว และต้องเสียค่าอะไรมั้งครับ

ผมจะต้องสัก เก้ายอดก่อนใช้ไหมครับ และยันต์ที่2 ผมอยากได้ยันต์แปดทิศครับ ยันต์ที่3 ผมอยากได้ยันต์ในรูปครับ คือยันต์เสือคู่ ศัตรูผ่าย ครับ

ผมอยากเห็นเก้ายอดสำนักวัดบางพระครับ ใครมีรูปโพส ลงให้หน่อยครับ แล้วยันต์แปดทิศด้วยนะครับ

ไม่ทราบว่าสำนักวัดบางพระ มียันต์เสือคู่ ศัตรูผ่าย หรือป่าวครับ ผมอยากได้มากเลย

ขอให้พี่ๆน้องๆกรุณาช่วยตอบคำถามผมด้วยนะครับ  ขอบคุณครับพี่น้อง

ช่วยอีกทีครับอาจารย์ที่สักมีกี่คน ชื่ออะไรบ้างครับ

แล้วถ้าอยากสักแบบที่เราต้องการต้องบอกกับท่านใดดีครับ ขอความกรุณา ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ittimon

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
นี้ละครับยันต์ที่3  เสือคู่ สัตรูผ่าย ไม่ทราบว่าวัดบางพระ มีให้สักไหมครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ลองค้นหาศึกษาจากกระทู้เก่าๆที่เพื่อนสมาชิกเคยตอบไปและบ่อยมากๆ ก่อนจะไปสักที่วัดบางพระจะคีกว่าไหมครับ..
ทุกคำถามที่ท่านถามมีคำตอบทุกคำตอบ..
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
ไปที่วัดบางพระเลยครับท่าน แล้วจะกระจ่าง ดูท่านจะได้รับแต่คำบอกกล่าวไปรู้เห็นกับตาเลยครับ

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
แนะนำครับคำตอบทุกคำตอบดูจากกระทู้เก่า พี่น้องบางพระ ดีกว่าฟังพี่ชายน้อง บอกแน่นอน ครับหรือไม่เชิญที่วัดเลยครับไปดูให้เห็นกับตาแล้วค่อยตัดสินใจก็ดีนะครับ ศรัทธาครับแล้วจะพาใจเราไปเอง

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

พี่ผมครับเคยไปสักยันต์วัดบางพระครับ แต่พี่ผมเหล่าให้ฟังว่า มีหนังสือยันต์ให้เราเลือกยันต์ครับ เค้าบอกว่าตอนนั้นเค้า เคยเลือกยันต์จากหนังสือครับ คือยันต์ พญาเต่าเรือน ครับ พี่บอกว่าอยากได้แต่พระท่านพูดว่า มึงต้องสักเก้ายอดก่อนนะ ถึงจะสักพญาเต่าเรือนได้ครับ ผม

แต่ผมไม่เข้าใจครับ บางคนบอกว่าแล้วแต่อาจารย์ครับ แต่พี่ผมบอกว่าเลือกยันต์ได้จะมีหนังสือยันต์ให้เลือก ผมไม่รู้จะเชื่ออั้นไหนดีครับ แต่พี่ผมไม่โกหกหรอกครับ

ผมจะทำไงดีเพราะจะไปสักพุทธที่จะถึงแล้วครับ

ผมต้องการสัก3ยันต์ทีเดียวครับ ต้องยกพานครู3รอบด้วยหรือป่าว และต้องเสียค่าอะไรมั้งครับ

ผมจะต้องสัก เก้ายอดก่อนใช้ไหมครับ และยันต์ที่2 ผมอยากได้ยันต์แปดทิศครับ ยันต์ที่3 ผมอยากได้ยันต์ในรูปครับ คือยันต์เสือคู่ ศัตรูผ่าย ครับ

ผมอยากเห็นเก้ายอดสำนักวัดบางพระครับ ใครมีรูปโพส ลงให้หน่อยครับ แล้วยันต์แปดทิศด้วยนะครับ

ไม่ทราบว่าสำนักวัดบางพระ มียันต์เสือคู่ ศัตรูผ่าย หรือป่าวครับ ผมอยากได้มากเลย

ขอให้พี่ๆน้องๆกรุณาช่วยตอบคำถามผมด้วยนะครับ  ขอบคุณครับพี่น้อง

ช่วยอีกทีครับอาจารย์ที่สักมีกี่คน ชื่ออะไรบ้างครับ

แล้วถ้าอยากสักแบบที่เราต้องการต้องบอกกับท่านใดดีครับ ขอความกรุณา ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

อ่านเยอะๆนะครับ ในกระดานสนทนานี่แหละครับ อยากรู้อะไร ใช้ตัวช่วย"ค้นหา"ดูนะครับ และวัดบางพระ ไม่ใช่สำนักสักนะครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ทางเขามีให้เดิน ทำไมจึงไม่เดิน  มันไม่เพลินเพลิน เดินไม่เป็นหรือไร
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา