ผู้เขียน หัวข้อ: กราบถวายมุฑิตาจิตหลวงพ่อติ่ง หลวงพี่ต้อย ๒๕๕๖  (อ่าน 3099 ครั้ง)

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
วันที่ 14 พ.ค. เป็นวันคล้ายวันเกิดของหลวงพ่อติ่ง และวันพรุ่งนี้ 15พ.ค. เป็นวันคล้ายวันเกิดหลวงพี่ต้อย
ขอกราบถวายมุฑิตาจิตแด่พระอาจารย์ทั้ง 2 ท่าน ครับ
ขอให้พระอาจารย์ทั้ง 2 มีสุขภาพแข็งแรงเป็นร่มโพธิ์ร่มไทรแก่ลูกศิษย์นานเท่านานครับ

ออฟไลน์ Eco1200

• ตติยะ
ขอกราบถวายมุฑิตาจิตแด่พระอาจารย์ติ่ง พระอาจารย์ต้อยด้วยครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้ง2ท่านนะครับ สาธุ

• ตติยะ
รบกวนสมาชิกทุกท่าน อยากทราบว่าปีนี้ วันทำบุญคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น ตรงกับวันอะไรครับ

ออฟไลน์ pichai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
12 สิงหาคม ทุกๆปี ครับ ปีนีปี่ที่ 11 แล้ว ปีหน้าจัดยี่งใหญ่ครับ ครบรอบมรณภาพ 12 ปีพอดี

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
กราบถวายมุทิตาจิตกับพระอาจารย์ ทั้ง2 ท่านด้วยเช่นกันครับ :054: :054: :054:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
กราบถวายมุทิตาจิตกับพระอาจารย์ ทั้ง2 ท่านด้วยครับ
ขอให้พระอาจารย์ทั้ง 2 ท่าน สุขภาพแข็งแรงตลอดไปครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
กระผมขอกราบถวายมุฑิตาจิตแด่พระอาจารย์ติ่ง พระอาจารย์ต้อย ด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ขอกราบถวายมุทิตาจิตแด่พระอาจารย์ติ่ง พระอาจารย์ต้อย ขอให้พระอาจารย์ทั้ง2มีแต่ความสุข สุขภาพแข็งแรง ยิ่งๆขึ้นไปครับ..
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอกราบถวายมุทิตาจิตแด่พระอาจารย์ทั้ง 2 ท่านครับ
ขอให้พระอาจารย์ทั้ง 2 ท่านสุขภาพร่างกายแข็งแรงตลอดไปครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
มีท่านใดทราบวันคล้ายวันเกิดหลวงพี่แป๊วบ้างไหมครับ
วันที่เท่าไร พอดีผมเป็นศิษย์ใหม่ ยังไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
กราบพระอาจารย์ทั้งสองท่านครับ
ยังไม่ลืมความเมตตาของอาจารย์ที่สักหลังให้ผม
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
15  พ.ค. วันเกิดหลวงพ่อต้อย
17 พ.ค. วันเกิดหลวงพ่อติ่ง
 ด้วยความเคารพ ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2556, 12:46:00 โดย อาริงาโต »
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบถวายมุฑิตาจิตพระอาจารย์ทั้งสองท่านด้วยครับขอให้ท่านมีสุขภาพแข็งแรง  :054: :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

• ฉัฏฐะ
  • *
จริงๆ แล้ววันไหนกันแน่ครับ
ด้านบนบอกวันที่ 14
ด้านล่างบอกวันที่ 17
รบกวนอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบถวายมุทิตาจิตกับพระอาจารย์ ทั้ง2 ท่านครับ
ขอให้พระอาจารย์ทั้ง 2 ท่าน
มีสุขภาพแข็งแรงครับ
 :054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2556, 04:35:52 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
กราบนมัสการพระอาจารย์ด้วยครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงครับ
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น

• ตติยะ
ขอบคุณ คุณ Pichai มากครับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ขอกราบถวายมุทิตาจิต ต่อ พระอาจารย์ติ่ง พระอาจารย์ต้อย ครับ ขอให้สุชภาพแข็งแรงครับ...

ออฟไลน์ Bhakawata

• ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน
  • ตติยะ
  • คุณธรรม และความรู้ นำไปสู่ความเจริญ
    • อีเมล
กราบนมัสการ ครูบาอาจารย์ ทั้งสองท่าน ด้วยความเคารพยิ่ง ครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสอน

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
จริงๆ แล้ววันไหนกันแน่ครับ
ด้านบนบอกวันที่ 14
ด้านล่างบอกวันที่ 17
รบกวนอีกครั้งครับ
15  พ.ค. วันเกิดหลวงพ่อต้อย
17 พ.ค. วันเกิดหลวงพ่อติ่ง
 ด้วยความเคารพ ค่ะ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน