ผู้เขียน หัวข้อ: คนท้องจะสักยันต์น้ำมันได้ไหมคะ  (อ่าน 3952 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ratchata1980

• ทุติยะ
  • **
ไม่ทราบว่าคนท้องจะสักยันต์ได้ไหมคะเพราะตอนนี้กำลังตั้งครรภ์อยู่

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: คนท้องจะสักยันต์น้ำมันได้ไหมคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ก.ค. 2556, 03:22:33 »
รอคลอดก่อนแล้วค่อยมาสักก็ยังไม่สายไปนะครับ วัดไม่หนีไปไหนครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ตอบ: คนท้องจะสักยันต์น้ำมันได้ไหมคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ก.ค. 2556, 03:34:18 »
ไม่ทราบว่าคนท้องจะสักยันต์ได้ไหมคะเพราะตอนนี้กำลังตั้งครรภ์อยู่

ก่อนอื่นเท่าที่รู้.พระอาจารณ์.ที่วัดบางพระ.ไม่สักให้ผู้หญิง.ครับ

แต่ถ้าถามว่าคนท้องสักใด้มั๊ย.ผมตอบใด้เลยครับ

ว่า สักใด้. แต่ถ้าถามว่า เหมาะสมมั๊ย ผมว่าไม่เหมาะสมครับผมว่ว

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ก.ค. 2556, 11:10:49 »
พระท่านไม่รับสักให้ผู้หญิงเหรอคะ  เพราะเห็นผู้หญิงบางท่านไปให้ท่านสักให้คะ คือจริงๆรอคลอดก่อนก็ได้แต่เกรงว่าต้องเดินทางไปต่างประเทศคะ

ออฟไลน์ Jojoey

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ก.ค. 2556, 12:34:48 »
พระท่านไม่รับสักให้ผู้หญิงเหรอคะ  เพราะเห็นผู้หญิงบางท่านไปให้ท่านสักให้คะ คือจริงๆรอคลอดก่อนก็ได้แต่เกรงว่าต้องเดินทางไปต่างประเทศคะ

สักกับฆารวาสก็ได้นะครับ เมื่อสักเสร็จแล้ว ก็ไปให้หลวงพ่อสำอางค์หรือหลวงพ่อต้อยเป่า
สบายใจกันทุกฝ่าย แต่รอหลังคลอดจะสะดวกกว่ามั๊ยครับ แต่ถ้าศรัทธาอย่างแรงกล้าขอเชิญครับ
เอาใจช่วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ค. 2556, 12:36:17 โดย Jojoey »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ก.ค. 2556, 08:51:55 »
บูชาวัตถุมงคลของวัดแทนก็ได้ครับ
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกคนครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ก.ค. 2556, 12:05:33 »
ขอบคุณทุกๆท่านคะ คงต้องรอหลังคลอดจริงๆ เพราะดิฉันศรัทธาวัดที่นี้มาก ก่นไปเมืองนอกครั้งที่แล้วดิฉันก็มาทำนะหน้าทองคะ