ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามหน่อยคับเรื่องเหรีญนหลวงปู่เปิ่น  (อ่าน 1842 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดรีม

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พอดีผมอยากได้เหรีญนหลวงปู่เปิ่น ขี่หมู ปี25 อยากถามว่ามีเก๋ป่าวคับ และทันหลวงปู่ป่าว ราคาประมาณเท่าไหร่คับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พอดีผมอยากได้เหรีญนหลวงปู่เปิ่น ขี่หมู ปี25 อยากถามว่ามีเก๋ป่าวคับ และทันหลวงปู่ป่าว ราคาประมาณเท่าไหร่คับ
เหรียญรุ่นนี้ทันหลวงพ่อปลุกเสกครับและมีเหรียญเก๊ออกมานานแล้วครับ..ลองค้นหาศึกษาเปรียบเทียบ
ระหว่างเหรียญแท้และเหรียญล้อพิมพ์ในเวปบอร์ดดูนะครับ..
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ระวังนะครับ เหรียญเก๊มีมากในตลาดทั่วไป ไม่มั่นใจ ไม่รู้ อย่าเสี่ยงครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
มีเก๊มานานแล้ว  มีภาพเพื่อนๆลงอยู่ในกะทู้เก่าลองค้นหาดูนะ

ของหลวงปู่แท้จะมีลายจีวร3เส้นอยู่ตรงซอกแขนซ้าย

เครดิตท่าน backcat
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ดรีม

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอนนี้ประมาณเท่าไหรหรอคับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญรุ่นนี้สำหรับผมเองยังไม่อยากจะสรุปว่า 3 ขีดที่ว่าถ้ามีจะเป็นตัวชี้ว่าเป็นของแท้หรือเทียมครับ เพราะผมเคยไปสอบถามกับหลวงพี่เชษฐ์เรื่องรอยขีด3ขีดนี้กับเหรียญที่มีให้บูชาที่วัดซึ่งผมสังเกตเห็นว่าไม่มี3ขีด ซึ่งท่านก็บอกว่าเหรียญของท่านเป็นของแท้เพราะเป็นของวัดแท้ๆ ท่านบอกผมว่าจะเชื่อวัดหรือจะเชื่อเซ๊ยนพระ  ผมเลยสับสนจริงๆครับ

ออฟไลน์ samati

• ปัญจมะ
    • อีเมล
....เอาหละสิครับท่าน...........

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญที่ ท่านberm นำมาให้ชมเป็นเหรียญของผมเอง ซึ่งพ่อตาของผมได้มาจากวัดบางพระและนำมาให้ผม 4 เหรียญ บางคนเรียกบล็อคนี้ว่า หมูขาห่าง ผมก็สับสนเหมือนกันครับว่าดีหรือป่าว แต่ยืนยันได้ว่าพ่อตาผมได้มาจากวัดฟรีๆ ส่วนจะดีหรือไม่ดีนั้นผมไม่ขอสรุปนะครับ รอผู้รู้ท่านอื่นๆนะครับ ขอบคุณครับ
**เฮียกวงเคยบอกผมว่า เคยได้เหรียญบล็อคนี้จากหลวงพ่อเปิ่นด้วย ไม่เชื่อใครเจอเฮียกวง ลองถามดูนะครับ** ผิดถูกขออภัยด้วยนะครับ นำมาเล่าสู่กันฟัง

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แสดงว่ามีหลายบล็อกใช่ไหมครับ :090: