๐๑ ส.ค. ๕๗, ๑๐:๔๑:๔๑ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กุมารทอง หลวงพ่อเต๋ รุ่นสุดท้าย  (อ่าน ๑๐๑๗ ครั้ง)
นักรบอาทมาต
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๕๕๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒๗ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๑๕ นาที

เสือเย็น

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๒๕๑๖
  รับขอบคุณ: ๕๓๙๙

ระดับความสามารถ: ๒๓
ประสบการณ์: ๗๒%
พลังชีวิต: ๑.๗%

« เมื่อ: ๐๙ ก.ค. ๕๖, ๒๐:๕๓:๔๗ »

กุมารทอง  หลวงพ่อเต๋ รุ่นสุดท้าย

วันนี้ขออนุญาตินำมาให้พี่น้องได้ติชมครับ....

ไม่มีเจตนาอื่นใดเป็นวิทยาทานครับ...

สภาพเดิมๆครับ  แป้งเจิมยังอยู่  

ทองที่ปิดเป็นทองคำเปลวชนิดแผ่นใหญ่พิเศษ  ซึ่งสมัยนี้ไม่มีแล้ว

๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), pamza2000, คนรักษ์พระ, Meng, samati, chinbee, ae26, banmung, Ome, assis.aod, big tod, ARMTASAO, aehjomthong, tha-na

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๙ ก.ค. ๕๖, ๒๐:๕๘:๑๗ โดย นักรบอาทมาต » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น
ping816
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๗๘๓๐

๑๗ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ศิษย์ดี ต้อง มีครู

ขอบคุณแล้ว: ๔๐
  รับขอบคุณ: ๗๗

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๓๕%
พลังชีวิต: ๐.๘%

https://www.facebook.com/
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๙ ก.ค. ๕๖, ๒๐:๕๘:๓๘ »

แรงป่ะคับ พี ท่าทางจะเฮี่ยน น่าดู คับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: นักรบอาทมาต, Meng, banmung, aehjomthong

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

นักรบอาทมาต
อัฏฐมะ

เสือเย็น

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๙ ก.ค. ๕๖, ๒๑:๐๑:๓๓ »

แรงป่ะคับ พี ท่าทางจะเฮี่ยน น่าดู คับ

น้องเขาไม่ซนครับ เหมือนเป็นลูกอีกคนของครอบครัวเลยครับ...

ช่วยพ่อ ช่วยแม่  ช่วยน้องมาหลายครั้งแล้วครับ

ถ้ากลัวผีก็ห้ามเลี้ยงโดยเด็ดขาดครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ployQ, Meng, banmung, aehjomthong

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
นักรบอาทมาต
อัฏฐมะ

เสือเย็น

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๙ ก.ค. ๕๖, ๒๑:๕๑:๐๖ »

อันนี้ภาพของเล่นและเสื้อผ้า   ที่คนทั้งครอบครัวซื้อให้น้องเขาครับ...

เยอะแค่ไหน  ก็เท่าที่เราขอให้เขาช่วยนั่นหล่ะครับ

ที่สำคัญน้องกุมารเขามีโทรศัพท์มือถือของจริงด้วยนะครับ... ยี่ห้อซัมซุง

ใครอยากโทรหาน้องกุมารเขาเดี๋ยวผมให้เบอร์  ฮา.......

พอดีแม่เขาซื้อให้กัน...

ปล.เป็นความเชื่อส่วนบุคลนะครับ  โปรดใช้วิจารณญาณ...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: คนรักษ์พระ, Meng, banmung, Ome, aehjomthong

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๙ ก.ค. ๕๖, ๒๒:๐๒:๓๖ โดย นักรบอาทมาต » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
satis
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๙๘๒

๑ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๒ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๑

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๒๕%
พลังชีวิต: ๔.๒%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๙ ก.ค. ๕๖, ๒๓:๐๗:๐๙ »

สุดยอดครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: นักรบอาทมาต, Meng, banmung, aehjomthong

samati
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๘๓๘

๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๑๐
  รับขอบคุณ: ๙๖

จังหวัด: นนทบุรี
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๕๐%
พลังชีวิต: ๑.๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๐ ก.ค. ๕๖, ๐๒:๐๘:๔๘ »

...ผมก็มีและน่าจะเป็นรุ่นไกล้เคียงกันกับคุณนักรบ...ผมรับเขามาอยู่ด้วยเมื่อ5-6ปีก่อน..ผมเลี้ยงอยู่1-2เดือนเห็นเงียบๆซักไม่แน่ใจว่าถูกหลอกหรือเปล่า เลยจับแยกออกมาวางไว้บนโทรทัศน์ ทิ้งวางไว้เฉยๆจนคืนที่4ฝันไปว่ามีเด็กสาวตัวน้อย3-4ขวบมายืนหน้างอต่อว่าผม..."พ่อๆหนูหิว" ผมก็บอกไปว่า.."หิวไม่หากินหละลูก"...สาวน้อยทำหน้างอกับผม พร้อมพูดแบบโมโห.."หากินอะไรหละพ่อ พ่อไม่ให้หนูกินอะไรเลย หนูหิวมา4วันแล้วนะพ่อ"..ผมตกใจตื่น และรู้สึกกลัวกับเหตุการณ์ในฝัน...แสดงว่ากุมารองค์นี้ของแท้นี่หน่า..ผมรีบลุกไปเชิญกุมารมาไว้ที่โต๊ะเหมือนเดิม..แล้วรีบออกไป7-11ซื้อน้ำแดงขนมมาให้เขา พร้อมจุดธูปเทียนขอขมาลาโทษเขา...ผมมีกุมารลพ.เต๋อยู่3องค์..และของเกจิต่างอีกรวมแล้วก็9องค์...เสียดายที่ผมลงรูปยังไม่เป็น เคยเห็นมีเพื่อนๆโพสท์บอกวิธีลดขนาดรูปแต่วันนี้ผมค้นหาไม่เจอ.....ไว้ลงรูปเป็นเมื่อไหร่..จะลงรูปลูกๆผมให้ดูบ้าง...........
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: นักรบอาทมาต, chinbee, banmung, Ome, Bhakawata, aehjomthong, tha-na

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์