ผู้เขียน หัวข้อ: กุมารทอง หลวงพ่อเต๋ รุ่นสุดท้าย  (อ่าน 2425 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
กุมารทอง  หลวงพ่อเต๋ รุ่นสุดท้าย

วันนี้ขออนุญาตินำมาให้พี่น้องได้ติชมครับ....

ไม่มีเจตนาอื่นใดเป็นวิทยาทานครับ...

สภาพเดิมๆครับ  แป้งเจิมยังอยู่  

ทองที่ปิดเป็นทองคำเปลวชนิดแผ่นใหญ่พิเศษ  ซึ่งสมัยนี้ไม่มีแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2556, 08:58:17 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ ping816

• ศิษย์ดี ต้อง มีครู
  • ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: กุมารทอง หลวงพ่อเต๋ รุ่นสุดท้าย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.ค. 2556, 08:58:38 »
แรงป่ะคับ พี ท่าทางจะเฮี่ยน น่าดู คับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: กุมารทอง หลวงพ่อเต๋ รุ่นสุดท้าย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.ค. 2556, 09:01:33 »
แรงป่ะคับ พี ท่าทางจะเฮี่ยน น่าดู คับ

น้องเขาไม่ซนครับ เหมือนเป็นลูกอีกคนของครอบครัวเลยครับ...

ช่วยพ่อ ช่วยแม่  ช่วยน้องมาหลายครั้งแล้วครับ

ถ้ากลัวผีก็ห้ามเลี้ยงโดยเด็ดขาดครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.ค. 2556, 09:51:06 »
อันนี้ภาพของเล่นและเสื้อผ้า   ที่คนทั้งครอบครัวซื้อให้น้องเขาครับ...

เยอะแค่ไหน  ก็เท่าที่เราขอให้เขาช่วยนั่นหล่ะครับ

ที่สำคัญน้องกุมารเขามีโทรศัพท์มือถือของจริงด้วยนะครับ... ยี่ห้อซัมซุง

ใครอยากโทรหาน้องกุมารเขาเดี๋ยวผมให้เบอร์  ฮา.......

พอดีแม่เขาซื้อให้กัน...

ปล.เป็นความเชื่อส่วนบุคลนะครับ  โปรดใช้วิจารณญาณ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2556, 10:02:36 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ก.ค. 2556, 11:07:09 »
สุดยอดครับ

ออฟไลน์ samati

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ก.ค. 2556, 02:08:48 »
...ผมก็มีและน่าจะเป็นรุ่นไกล้เคียงกันกับคุณนักรบ...ผมรับเขามาอยู่ด้วยเมื่อ5-6ปีก่อน..ผมเลี้ยงอยู่1-2เดือนเห็นเงียบๆซักไม่แน่ใจว่าถูกหลอกหรือเปล่า เลยจับแยกออกมาวางไว้บนโทรทัศน์ ทิ้งวางไว้เฉยๆจนคืนที่4ฝันไปว่ามีเด็กสาวตัวน้อย3-4ขวบมายืนหน้างอต่อว่าผม..."พ่อๆหนูหิว" ผมก็บอกไปว่า.."หิวไม่หากินหละลูก"...สาวน้อยทำหน้างอกับผม พร้อมพูดแบบโมโห.."หากินอะไรหละพ่อ พ่อไม่ให้หนูกินอะไรเลย หนูหิวมา4วันแล้วนะพ่อ"..ผมตกใจตื่น และรู้สึกกลัวกับเหตุการณ์ในฝัน...แสดงว่ากุมารองค์นี้ของแท้นี่หน่า..ผมรีบลุกไปเชิญกุมารมาไว้ที่โต๊ะเหมือนเดิม..แล้วรีบออกไป7-11ซื้อน้ำแดงขนมมาให้เขา พร้อมจุดธูปเทียนขอขมาลาโทษเขา...ผมมีกุมารลพ.เต๋อยู่3องค์..และของเกจิต่างอีกรวมแล้วก็9องค์...เสียดายที่ผมลงรูปยังไม่เป็น เคยเห็นมีเพื่อนๆโพสท์บอกวิธีลดขนาดรูปแต่วันนี้ผมค้นหาไม่เจอ.....ไว้ลงรูปเป็นเมื่อไหร่..จะลงรูปลูกๆผมให้ดูบ้าง...........