ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสักน้ำมันวัดบางพระ  (อ่าน 11344 ครั้ง)

ออฟไลน์ begin2007

• ตติยะ
ถามเรื่องสักน้ำมันวัดบางพระ
1.ถ้าผมจะไปสักน้ำมัน อายุ16 ปี  จะสักได้ไหมครับ ไปกับเพื่อนไม่เคยไปทั้งคู่
2.ไปยังไงครับจากกรุงเทพ+นั่งรถนานกี่ชั่วโมง
3.ปกติไปครั้งแรก ต้องเอายันต์ครูก่อนใช่ปะ(9ยอด งบน้ำอ้อย แปดทิศ) ผมเอา29ยอด แทน 9ยอดเลยได้ป่าว
4.แล้วจะบอกพระว่าจะสักอะไรอะครับ 29ยอด เนี่ย
5.แล้วผมจะเวียนกุฏิได้ป่าวครับ(ไม่ค่อยมีเวลาไป นี่ก็เพิ่งสอบเสร็จ กะไปช่วงปิดเทอมเนี่ยแหละ)
6.จะเอาหลายๆยันต์ในครั้งเดียวได้ป่าว(ถ้าทดไหวจะได้ลองดู)
7.ที่วัดมีอยู่กี่กุฏิอะครับ(ที่พระสักอะ) พระที่สักที่วัดชื่อไรบ้าง อยู่กุฏิไหน
8.พอสักเสร็จต้องไปรดน้ำมนต์กับเจ้าอาวาส ใช่ปะ(เห็นมีคนเคยตอบไว้)  เจ้าอาวาสคือพระองค์ไหนอะครับไม่รู้จริงๆ
9.ถ้าจะสักด้านคงกระพัน สักกับพระองค์ไหนดีครับ
10. ยันต์ปลาไหลเผือก  เด่นด้านไหนครับ รูปเป็นอย่างไร                                                     
                                                                                                   :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ตอบ: ถามเรื่องสักน้ำมันวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ต.ค. 2550, 05:48:09 »
คับผม ตอบให้เป็นข้อฯเลยนะคับ

1 สักใด้ครับผม ไม่มีปัญหา สักน้ำมันเค้าเรียก คมในฝัก

2 นั่งรถสายบัส 83 กรุงเทพ - นครปฐม ไปลงสี่แยกท่านา แล้วนั่งรถบัสเข้าวัดบางพระ ไม่แนใจว่าคุณอยู่แถวไหนนะ แต่ง่ายสุดมานั่งที่สายใต้ใหม่ชัวร์ เวลาประมาณ ชั่วโมงกว่าฯเอง (ปรกติขับมอไซค์ไป)

3   ยันต์ 29 ยอดหรอ ไม่แน่ใจนะ ส่วนมากจะเป็น 9 ยอด แต่ลองขอพระอาจารย์ติ่งดู น่าจะใด้นะคับ (มือหนักนะท่านน่ะ)

4 ก้ออย่างที่บอกล่ะคับ 29 ยอดงัย

5 ไม่มีปัญหานี่ ทนเจ็บไหวป่าวล่ะ เข็มนะคับ

6 แล้วแต่ว่าหลวงพี่ท่านนั้นลูกศิษย์มามากน้อยแค่ไหน แต่เชื่อผม ใจเย็นฯ ไม่ต้องรีบหรอก

7 สมัยผมสักเท่าที่มีก้อ หลวงพี่แป๊ว,หลวงพี่อภิญญา,หลวงพี่ติ่ง,หลวงพี่นันต์,หลวงพี่พัน(ท่านไปอยู่ที่อ่างทองแล้ว) หลวงพี่ต้อย ครับ

8 เจ้าอาวาสปัจุบันคือ พระครูอนุกูลพิศาลกิจ (หลวงน้าสำอางค์) ครับผม ให้ท่านครอบอีกทีก้อใด้ครับ ดีเหมือนกัน

9 โอ๊ย จะเอาไปทำมัย คงกระพัน เอาแคล้วคลาดดีกว่ามั้ง เมตตาด้วย สมัยนี้เค้าเลิกใช้กำลังแล้วคับ แค่เมตตาก้อล้นเหลือแล้วจ้า ใครก้อไม่คิดร้ายกับเรา

10 ยันต์ปลาไหลเผือก โบราณสักเพื่อเวลาเจอคู่ต่อสู้ จะลื่น จับเราไม่อยู่แล

คงพอเข้าใจนะครับผม

www.watprasong.pantown.com มิตรภาพมีทุกที่คับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรื่องสักน้ำมันวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ต.ค. 2550, 05:49:48 »
จะตอบเท่าที่ผมรู้นะครับ
น้ำมันนี่น่าจะสักได้นะครับอายุ16 เพราะผมก็สักตอน15 อะครับ
 จากกรุงเทพนั่งรถจากสายใต้ใหม่ไปครับ บอกเขาลงแยกท่านา แล้วก็ต่อรถประจำทางสีส้มที่เขียนว่านครปฐม-วัดบางพระ เข้าไปถึงหน้าวัดเลยครับ
เวียนกุฎิสักผมว่าทำได้นะครับ เพระเคยเห็นมีคนทำอยู่ แต่ถ้าไปขอกุฎิใดกุฎิหนึ่งหลายๆยันต์คงจะลำบากอยู่เพระคนสักเยอะมากนะครับ
ส่วนเรื่องกุฎิมีหลายกุฎิครับและก็อธิบายไม่ถูก ส่วนรดน้ำมนต์กับเจ้าอาวาส จะอยู่กุฎิใหญ่ที่มีวัตถุมงคลให้เช่า กับมีรูปปั้นหลวงพ่อเปิ่นให้กราบ หาไม่ยากครับถามเขาเอาได้
และอีกอย่างสักกับพระองค์ไหนก็เหมือนกันละครับ วัดเดียวกัน เรียนมาจากอาจารย์เดียวกัน อยากให้สักเพื่ออยู่ในศีลธรรมมากกว่าครับ จะได้แคล้วคลาด อย่าหวังผลด้านคงกระพันมากครับ
ขอให้โชคดีเดินทางสวัสดิภาพนะครับ

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ต.ค. 2550, 05:51:36 »
โทษทีครับ คุณบีมตอบไว้ให้แล้วระเอียดด้วย พอดีผมนั่งพิมพ์คงจะช่วงพร้อมคุณบีมก็เลยไม่เห็นของเขา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ต.ค. 2550, 11:19:51 »
1. สักได้ครับ

2. หรือจะเลือกนั่งรถตู้จากอนุเสาวรีย์ ก็ได้ครับ นั่งรถตู้บอกลงแยกท่านา ถ้ามอง ก่อนถึงแยก ขวามือจะมี โลตัส บอกลงสะพานลอยหน้าเลย

3. 9 ยอดก่อนก็จะดีกว่านะครับ แล้วต่อ 29 ทีหลัง แล้วก็ไป งบน้ำอ้อย 8 ทิศ แล้วแต่ หลวงพี่ ที่สักเลยครับ

4. ขอ 29ยอด เลยครับ หลวงพี่นัน ก็ได้ครับ ท่านน่าจะลงให้  แต่ส่วนมากจไม่ขอกันนะ เค้าพูดกันว่า  "แล้วแต่หลวงพี่"

5. ทนได้แค่ไหน หลังคุณทนได้คุณกล้าลง ก็จัดเลยครับผม

6. ใจเย็นดีกว่าครับ หลวงพี่ต้องสักอีกหลายคนครับผม ท่านไม่ค่อยมีเวลามานั่งสักคนเดียวหรอกครับ  แต่ถ้าคนน้อยล่ะไม่แน่

7. ไล่ตามลำดับกุฏิเลยนะครับจากซ้ายไปขวา หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน (กุฏิเดียวกัน)  ต่อมาหลวงพี่ต้อย พระมหาสมชาย หลวงพี่ติ่ง หลวงพี่แป๊ว

8. ส่วนมากจะให้ หลวงพ่อสำอางค์(เจ้าอาวาสคนปัจจุบัน) เป่าให้อีกทีครับ โดนขึ้นกุฏิใหญ่ ยกพานทางขวามือ (20 บาท) หลวงพ่อจะเป่านะหน้าทองให้ด้วยครับ

9. หลวงพี่องค์ไหน ก็เหมือนกันครับ แล้วแต่เราจะเลือก ว่า เราอยากสักกับองค์ไหน ครับ

10. ปลาไหลเผือก เป็นพุทธคุณ รอบด้านครับ การต่อสู้เรียกได้ว่า ลื่นไหล เอาไม่อยู่ จับไม่นิ่ง   ด้านเมตตาเค้าว่า ค้าขายคล่องตัว ซื้อง่ายขายง่าย ครับ

มีคำถามเพิ่มเติม เชิญ ครับ ยินดีตอบทุกคำถามที่ค้างคาใจ ถ้าตอบไม่ได้ก็ไม่ตอบให้เด้อ    ;D ;D ;D รักและเคารพ ศิษย์บางพระทุกคนครับ  :-*

ออฟไลน์ begin2007

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ต.ค. 2550, 09:36:31 »
1.? คือถ้าผมจะวนกุฏิ หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน (กุฏิเดียวกัน)? ผมต้องใช้พานไว้ครูกี่พานดีครับ
? ? 1 หรื 2 พาน(1พาน 1 องค์) ดีอะครับเห็นว่าอยู่กุฏิเดียวกัน
2.ปกติสัก1ยันต์(สักน้ำมัน)ใช่เวลานานปะครับ
3.แอลกอฮอล์ ที่ใช่ล้างเข็มนี่เปลี่ยนบ่อยปะครับ(กลัวแอลกอฮอล์ หมดฤทธิ์)
4.เลือกนั่งรถตู้จากอนุเสาวรีย์  อยู่ตรงไหนอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ต.ค. 2550, 09:38:09 โดย begin2007 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ต.ค. 2550, 05:55:20 »
1. กุฏิเดียวกัน แต่เลือก หลวงพี่ สัก 1 พาน ต่อ 1 ครั้งไม่ควรยก 2 พาน เพราะ ให้คนอื่นได้สักมั่ง

2. ประมาณ 5 - 15 นาทีครับ

3. ถ้ากังวลมากขนาดนั้น ผมว่า อย่าสักดีกว่าครับ ผมอยากให้ มาสักด้วยความสบายใจ มากกว่า น่ะครับ

4. ใต้ทางด่วน ครับ ฝัง พหลโยธิน

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ต.ค. 2550, 06:03:17 »
1.  คือถ้าผมจะวนกุฏิ หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน (กุฏิเดียวกัน)  ผมต้องใช้พานไว้ครูกี่พานดีครับ
    1 หรื 2 พาน(1พาน 1 องค์) ดีอะครับเห็นว่าอยู่กุฏิเดียวกัน
2.ปกติสัก1ยันต์(สักน้ำมัน)ใช่เวลานานปะครับ
3.แอลกอฮอล์ ที่ใช่ล้างเข็มนี่เปลี่ยนบ่อยปะครับ(กลัวแอลกอฮอล์ หมดฤทธิ์)
4.เลือกนั่งรถตู้จากอนุเสาวรีย์  อยู่ตรงไหนอะครับ

อันนี้ผมแนะนำให้ซื้อไปเองเลยครับเอาขวดใหม่ๆขนาด 500 ซีซี ประมาณ 50กว่าบาท

ซื้อไปถวายท่านเลยให้หลวงพี่ท่านใช้ล้างเข็มให้  ของใหม่ๆชัวร์ๆครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 พ.ย. 2550, 12:57:04 »
กรรมเปนเครื่องกำหนดครับ สักยันต้องเลือดออกแน่ล่ะ แต่เปนการเจ็บที่คุ้มค่า คงจะดูไม่งามถ้า ราสักกราฟิกแบบยากุซ่าญี่ปุ่นแล้วนอนร้องครวญคาง หลังจากโดนรถ ชน หรือเกี่ยวจนหนังขาดเลือดทะลัก

การสักยันต์ คือความเป็นไทย และลวดลายที่ควรอยู่บนหนังคนไทยคือยันต์ไม่ไช่กราฟิตี้ เพราะยันต์นี้แหละ คือปราการสุดท้ายที่คุ้มภัย แก้ไขปัญหาก่อนจะมาถึงตัวเรา หลังจากเขาเอาพระออกเครื่องจากคอเราแล้ว (แต่คุณอาจจะตอบคำถามนักข่าวลำบากนิด ว่าที่ผมรอดมาได้ผมไม่มีพระครับ555)

เมตตามหานิยมแคล้วคลาด ดีกว่าเหนียวสำหรับคนที่ไม่ได้ไปรบแน่นอน แคล้วคลาดไม่เจ็บตัว แถมมีแต่คนรักทำไรก็ลื่นคล่อง
ถ้ามหาอุตม์ หรือทาง คงหรือเหนียว หลังจากลง จะมีเหตุการณ์มาลองของเสมอ ถึงไม่เข้าก็ไม่เป็นสุขกันล่ะครับ

ส่วนจะได้กี่รูปตามความอดทนครับ ผมก็ใช้เวียนกุฏเช่นกัน สักน้ำมัน เลยครับ บริจาคโลหิตยังเจ็บกว่าเลย ดังนั้นไม่เจ็บหรอก

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็