ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเขี้ยว หน่อยครับผม  (อ่าน 4021 ครั้ง)

ออฟไลน์ sniperlien

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
อยากทราบว่าในรูป เขี้ยวทั้ง สาม เป็นเขี้ยวอะไรอ่ะครับ
เพื่อนผมบอกว่าเป็นเขี้ยวเสื้อ ส่งรูปมาให้ดูครับ
แต่ผมอยากทราบจากท่าน กูรู ทุกท่านว่าแท้จริงคือเขี้ยวอะไรครับ เป็นความรู้ครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ส.ค. 2556, 02:20:57 โดย sniperlien »

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: สอบถามเรื่องเขี้ยว หน่อยครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ส.ค. 2556, 02:31:56 »
เป็นกระดูกป่น  อัดขึ้นรูปครับ   

ไม่ใช่เขี้ยว งา  ใดๆทั้งสิ้นครับ

ทำในจีน  แล้วนำมาขายในบ้านเรา  และตามชายแดน  ครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องเขี้ยว หน่อยครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ส.ค. 2556, 03:39:14 »
เป็นกระดูกป่น  อัดขึ้นรูปครับ   

ไม่ใช่เขี้ยว งา  ใดๆทั้งสิ้นครับ

ทำในจีน  แล้วนำมาขายในบ้านเรา  และตามชายแดน  ครับ

ครับ แล้วเวลาเอาเส้นผมพันแล้วรนไฟ ผมไม่ไหม้ นี้มันเป็นเพราะอะไรครับ?

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ส.ค. 2556, 03:50:44 »
เป็นกระดูกป่น  อัดขึ้นรูปครับ  

ไม่ใช่เขี้ยว งา  ใดๆทั้งสิ้นครับ

ทำในจีน  แล้วนำมาขายในบ้านเรา  และตามชายแดน  ครับ

ครับ แล้วเวลาเอาเส้นผมพันแล้วรนไฟ ผมไม่ไหม้ นี้มันเป็นเพราะอะไรครับ?

ไอ้เรื่องเส้นผม  เผ่าไฟมันเหมือนกลหลอกเด็กครับ

พิมพ์ในมือถือตอนนี้ไม่ไหวครับ  แต่มันไม่เกี่ยวอะไรกับของแท้หรือเก๊

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ส.ค. 2556, 03:54:16 »
ตามที่ท่านนักรบตอบเลยครับ เป็นของทำเทียม

พบมากตามตลาดแนวชายแดน และ ตลาดนัดทั่วไป

ไม่ใช่เขี้ยวหรืองาของสัตว์ใดๆครับ

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ส.ค. 2556, 04:17:53 »
ที่ว่าเอาเส้นผมพันรอบๆแล้วเอาไฟแช็คจุดไม่ไห้ม

มันเป็นหลักทางวิทยาศาสตร์อย่างหนึ่ง

คุณลองเอาเส้นผมพันรอบๆขวดแก้วดูครับ ให้เส้นผมตึงๆแนบสนิทกับขวด

แล้วลองเอาไฟแช๊คจุดดู จะเห็นว่ามันไม่ไห้มไฟเช่นกันครับ

ทั้งๆที่ขวดก็เป็นขวดแก้วธรรมดา ไม่ได้ปลุกเสกใดๆ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ส.ค. 2556, 09:42:05 »
ของเก๊แบบนี้ รวมไปถึงพวกลูกปัด ทวาราวดี ด้วยครับ มาจากแหล่งเดียวกัน

อย่างลูกปัด ทวาราวดี พอมาถึงบ้านเราก็ขายกันหลายแบบ แบบเอากำไรน้อยก็ขายเลยไม่ต้องพูดอะไรมาก ขายถูกๆ

บางรายขี้โกงหน่อย ก็บอกว่า ของแท้เก่าขายแพง

บางราย 18 มงกุฏ ก็แกล้งเอาไปฝังดินแล้วให้พวกไปขุด แล้วก็กระจายข่าว

เพื่อขายพ่อค้าหน้าโง่ หรือพวกรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ไปซื้อหน้าบ่อที่ขุดกันเลย ในราคาที่สูงกว่าทุนเยอะมาก..

หินธิเบต นี่ก็เก๊ครับ...

ของพวกนี้ ทำมาจากเรซิ่นชนิดพิเศษทนไฟ...รวมไปถึงบางอย่้างก็ผสมกระดูกสัตว์ลงไปด้วย...

หรือบางที่ก็เป็นดินเผา  ฯลฯ

อย่างหินธิเบต  เพื่อนผมไปทำสารคดี  ที่ธิเบต ถามคนที่นั่นเขาไม่มีใครรู้จัก

แต่บ้านเราดันรู้ดีกว่าเขา มีนิยายเรื่อง 1 ตา 2ตา 3 ตา ฯลฯ มีสรรพคุณอย่างไร หลอกขายได้พักใหญ่ๆเลย

เอาความเชื่อของคนนี่หล่ะขายง่ายดี

เหล่านี้ล้วนแล้วมาจากโรงงานในจีน  ที่ๆทำของปลอมได้แทบทุกอย่าง...รวมถึงเขี้ยวงาที่ท่านนำภาพมาถามนั่นหล่ะครับ

ปล. ยังมีพวกหินหยก ต่างๆอีกครับที่ปลอม  จะซื้อต้องดูดีๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ส.ค. 2556, 09:53:52 โดย นักรบอาทมาต »

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ส.ค. 2556, 01:58:14 »
ปลอมเยอะมากเลยครับ
ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆ ครับ
ผมจะเอาไปเตือนเพื่อนอีกทีครับ

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ส.ค. 2556, 07:26:05 »
ในเวปนี้มีแต่ความรู้จริงๆครับ  13; 13; 13;
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

ออฟไลน์ nuk2535

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ส.ค. 2556, 08:02:59 »
ขอบคุณมากจร้าสำหรับข้อมูลที่ดี

:074: :074: :074: :074: :074: :074: :074: :074: :074: :074: